อึ้ง ! ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต “น้องเท็ดดี้” หลังอดทนทำ “หล่อ สวย” ตลอด 8 ปี

admin

Administrator
Staff Member
26 สิงหาคม 2013
ผู้สื่อข่าวรายงานว่าในเว็บไซต์พันทิบดอทคอมได้มีสมาชิกล็อคอินว่า lifehasjustbegun ตั้งกระทู้โดยใช้หัวข้อ “กระทู้พลีชีพ เส้นทางการทำศัลยกรรมตลอด 8 ปี และแล้ว…” โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมที่น่าสนใจว่า *ประกาศๆ ก่อนที่จะเข้าใจผิดกันไปใหญ่ เท็ดดี้ไม่ใช่ผู้หญิงนะคะ ยังมีอยู่ครบ ต่ำจากคอลงไปยังไม่ได้ยัดเพิ่ม หรือตัดออกใดๆทั้งสิ้นค่ะ** สวัสดีค่ะเพื่อนๆ นี่เป็นกระทู้แรกในชีวิตของเท็ดดี้นะคะ เริ่มต้นขอเกริ่นก่อนว่าคิดอยู่นานมากว่าจะทำกะทู้แฉตัวเองดีไหม แต่ก็เห็นว่ามีคนพลีชีพเยอะแยะ และก็อยากแบ่งปันประสบการณ์ และข้อมูลของการทำศัลยกรรมให้เพื่อนๆที่คิดอยากจะทำว่าจริงๆแล้วการทำศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัว แต่ก็ไม่ใช่เรื่องง่าย ต้องศึกษาข้อมูลดีๆ และต้องใช้เวลานะคะ ไม่ใช่ทำทุกอย่างเสร็จในหนึ่งวันแล้วจะสวยนะ อีกทั้งยังต้องมีการดูแลตัวเอง ดูแลผิวพรรณ นู่นนี่นั่นอีกเยอะแยะค่ะ ***ไม่ได้สนับสนุนหรือส่งเสริม ให้ไปทำศัลยกรรมนะคะ ให้ข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางเฉยๆ จะตัดสินใจทำอะไร ก็หาข้อมูล และใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรองข้อมูลนะคะ รักนะถึงบอก*** ตัวเท็ดดี้เอง ไม่เคยคิดจะทำศัลยกรรม เพราะยุคสมัยนั้น มันยังไม่ฮิต โบทอกเพิ่งจะเข้ามาในมืองไทยเองมั้ง ส่วนใหญ่แค่ทำจมูกกันก็จบ เลยมุ่งไปเรื่องรักษาสิวมากกว่า เพราะสมัยก่อน สิวเยอะมาก ทั้งหน้ามัน คล้ำ อุดตัน อักเสบ สารพัด ออกไปข้างนอกต้องทาคอนซีลเลอร์ ทารองพื้นตลอด เพื่อกลบร่องรอย ทำให้มันไม่หายขาดสักที *****ขออนุญาติใส่ลายน้ำในรูปนะคะพอดีมีคนเตือนมาว่าอาจมีคนเอารูปเราไปแอบอ้างขายของได้ค่ะ***** รูปข้างล่างคือตอนที่พีคสุดๆ เพราะเพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ […]

The post อึ้ง ! ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต “น้องเท็ดดี้” หลังอดทนทำ “หล่อ สวย” ตลอด 8 ปี appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...

ด้านบน ด้านล่าง