ยกกระชับหน้าท้องดึงหน้าท้อง แก้ปัญหาท้องย้วย ท้องหย่อน

surgerycare

Junior Member
14 พฤศจิกายน 2013

Credit : : iStock

สาวๆรู้จักการยกกระชับหน้าท้อง หรือดึงหน้าท้องหรือไม่คะ วันนี้แอดจะมาเล่าให้ฟัง การผ่าตัดหน้าท้องหรือดึงหน้าท้อง เขาจะตัดชิ้นเนื้อเยื่อของไขมัน ผิวหนังหน้าท้องส่วนเกินที่ยื่นออกมา หรือเราเรียกกันว่าห่วงยางนั้นเอง 555+ ที่ยื่นออกมาจากหน้าท้องส่วนกลางจนถึงส่วนล่าง เขาจะตัดออกไป สาวๆหลายท่านที่คลอดลูก หรือลดน้ำหนัก ผิวหนังหน้าท้องไม่หดตามทำให้เกิดการยื่นออกมาบางคนทั้งยื่นทั้งลาย ทำให้สาวๆเสียความมั่นใจ

ใครบ้างที่ควรยกกระชับหน้าท้อง

• สาวๆที่มีหน้าท้องหย่อนคล้อย เป็นชั้นๆ ตัดได้ทั้งหญิงและชายเลยค่ะ
  • สาวๆหลังคลอดลูก
  • สาวๆหรือหนุ่มๆที่มีไขมันสะสมที่หน้าท้องเยอะ
เขาผ่าตัดแบบไหนกันนะ?

สำหรับการผ่าตัดผู้เชี่ยวชาญหรือศัลยแพทย์เขาจะพิจารณา ตรวจสอบคนไข้แต่ละคน การผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 3-5 ชั่วโมง การผ่าตัดนั้นจะผ่าตัดแนวพาดตลอดด้านกว้างของลำตัวของคนไข้ และจะมาบรรจบตรงบริเวณกระดูกของสะโพกทั้งสองข้างของลำตัว หรือเป็นแนวรูปตัววีนั้นเอง และแนวผ่าตัดอีกเส้นจะอยู่รวมกับสะดือ การผ่าตัดหน้าท้องนั้น แพทย์จะทำสะดือให้ลูกค้าใหม่ เราไม่ต้องกังวลว่าหน้าท้องเราจะไม่สวย พอผ่าตัดมาแล้วพักฟื้นประมาณ 1-3สัปดาห์ และรอยแผลผ่าตัดจะจางหายไปประมาณ 4-6เดือน

จะดูแลยากไหมหลังผ่าตัด?

หลังจากที่สาวๆผ่าตัดหน้าท้องมาแล้วว ควรนอนนิ่งๆบนที่นอน และเดินเป็นระยะ ในช่วง 2-3 วันแรก และสาวๆต้องระวังการกระเทือนตามกล้ามเนื้อ ไม่ว่าจะเป็นการไอ จาม หัวเราะ อาจก่อให้เกิดการบาดเจ็บ หลังผ่าตัดได้ หลังผ่านประมาณ 2-4 Week เราถึงออกกำลังกายเบาๆได้ค่ะสาว

ก่อนผ่าตัด เตรียมตัวยังไง?

• สาวๆเข้ารับคำปรึกษากับแพทย์ที่จะทำการผ่าตัด แพทย์จะแนะนำการเตรียมตัวอย่างดี
  • อย่าลืมแจ้งอาการแพ้ยา
  • มีโรคประจำตัวแจ้งแพทย์ด้วยนะคะ
  • งดสูบบุหรี่ก่อนและหลังผ่าตัดนะคะสาว

• ก่อนเข้ารับการผ่าตัดหน้าท้อง อยากฟื้นตัวไว หายเร็ว แอดมินมีเคล็ดลับดีๆมาบอก ก่อนทำการผ่าตัด 3-6 วัน ทานหยุนหนานไป๋เหยา หยุนหนาน 3 กล่องทานก่อนทำ 3 วัน หยุนหนาน 6 กล่องทานก่อนทำ 6 วันค่ะ สำหรับการผ่าตัดใหญ่แนะนำทาน 3-6 กล่องเลยค่ะ ทานต่อเนื่องจนหมดเลยค่ะ และถ้าอยากให้แผลสมานไวๆ ทานคู่กับเหล่งเอี๊ยงExtra จะช่วยลดอาการบวมช้ำ ฟื้นตัวไว ลดปวดอักเสบอีกด้วยค่ะ
  • สามารถทักมาสอบถามหรือขอคำปรึกษาได้ที่ Line: @surgerycare หรือโทร 0974475573 และเพจร้าน Surgery Care หากต้องการใช้ด่วนมีบริการเรียกแมสทั้งกรุงเทพ ปริมณฑล ต้องการด่วนเราก็มีส่งแมสนะคะ https://shop.line.me/@surgerycare

ไฟล์แนบ

91.5 KB · อ่าน: 0
    43.2 KB · อ่าน: 0
ด้านบน ด้านล่าง