อยากสวย อย่ามองข้าม 2 ปัจจัยสำคัญ!!!

Iducky

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ กวางเจอคำถามบ่อยมากๆ เวลาเพื่อนจะไปทำสวย (ในที่นี่หมายถึงการฉีดฟิลเลอร์ โบท็อกซ์ นะคะ) มักจะถามว่า “ทำที่ไหนดี?” วันนี้ว่างๆ เลยเขียนกระทู้แนะนำคนที่กำลังมองหาคลินิก ว่าเราจะเลือกคลินิกโดยพิจารณาจากอะไรบ้าง?

จริงๆ แต่ละคนมีเงื่อนไขแตกต่างกัน กวางเลยจะเน้นเฉพาะ 2 ปัจจัยหลักๆ ที่ทุกคนต้องคำนึง ถ้าอยากสวย!

1. ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ = ต้องดูว่าคลินิกนั้นใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้อไหน มีคุณภาพหรือไม่ กรณีที่เราไม่รู้ว่าคลินิกใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้อไหน ให้ลองสอบถามที่คลินิกก่อนก็ได้ค่ะ กวางเชื่อว่าทุกคลินิกยินดีตอบคำถามเราอยู่แล้ว

2. ประสบการณ์หรือความเชี่ยวชาญของแพทย์ = อย่าคิดว่าไม่สำคัญนะคะ แม้ผลิตภัณฑ์จะดีแค่ไหน แต่ถ้าไม่ใช้แพทย์ที่มีความเชี่ยวชาญล่ะ หน้าพังได้นะคะ อีกอย่าง แพทย์ที่มีความชำนาญสูงโอกาสเกิดความผิดพลาดก็น้อยค่ะ

สองปัจจัยนี้เป็นสิ่งที่มองข้ามไม่ได้เด็ดขาดค่ะ เพราะเราต้องสวยและปลอดภัยด้วย อย่างที่บอกค่ะ แต่ละคนมีเงื่อนไขของตัวเอง คุณก็พิจารณาตามเงื่อนไขของคุณประกอบด้วย สำหรับใครที่ยังไม่รู้จะเลือกที่ไหน ก็ลองพิจารณาทีละปัจจัยไปนะคะ อย่าใจร้อน อยากสวยต้องค่อยๆ คิดค่ะ อีกอย่างที่อยากจะฝากไว้คือ อย่าเห็นแก่ของถูกจนลืมพิจารณาเรื่องความปลอดภัยนะคะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง