ชีวิตใหม่กับการศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีทั้งหน้า!!!!

miracle

สมาชิกใหม่
20 พฤษภาคม 2016
สวัสดีค่ะเราชื่อปุ๋มนะคะวันนี้เราอยากมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ :*

ต้องขอบอกก่อนเลยว่าเราไม่เคยทำศัลยกรรมใดๆบนใบหน้ามาก่อนถือว่าเป็นมือใหม่หัดศัลมากๆสาเหตุที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้คิดจะทำเพราะค่อนข้างเป็นคนขี้กลัวค่ะกลัวเจ็บกลัวไม่สวยกลัวทำรอบเดียวไม่จบกลัวสารพัดเลยพอยิ่งศึกษาก็ยิ่งเห็นเคสหลุดเคสแก้เยอะก็เลยเก็บแพลนทำศัลไว้ก่อนแต่ช่วงระยะหลังๆนี้กระแสการศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีมาแรงมากๆบวกกับมีเพื่อนหลายๆคนไปทำมาละเริ้ดมากๆ สวยแบ้วกลับมากันเป็นแถวเราเลยตัดสินใจลองเสี่ยงดูไหนๆจะทำทั้งทีขอทำเกาหลีไปเลยเนอะก็เลยถามเพื่อนค่ะว่าทำที่โรงพยาบาลไหนราคาเท่าไหร่พักฟื้นนานมั้ยบลาๆๆๆ ถามละเอียดยิบเลยค่ะก็สรุปได้ว่าเพื่อนๆ ทำกับ Jewelry Plastic Surgery ละก็จัดการจองคิวปรึกษาและผ่าตัดกับทางโรงพยาบาลที่เกาหลีและจองตั๋วเครื่องบินทันทีด้วยความที่อยากรีบสวยแล้วว

นี่คือหน้าเดิมเราก่อนไปทำค่ะ >< เมื่อก่อนไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ค่ะรู้สึกว่าหน้าเรายังขาดๆรูปหน้ายังไม่เป๊ะเวลาถ่ายรูปต้องเอาผมปิดตลอดเลยยย T^T

จุดที่เราไม่พอใจบนหน้าเราก็จะมี.....
1.จมูกค่ะเป็นคนมีดั้งอยู่แล้วนะคะมีมากไปด้วยค่ะจมูกดูใหญ่และฐานจมูกดูกว้างมีฮั้มและเนื้อเยอะเหมือนจมูกผู้ชายค่ะ
2.ตาที่เริ่มจะตกค่ะพออายุเริ่มมากขึ้นหนังตาก็เริ่มตกมาปิดชั้นตาทำให้ดูตาเล็กและรู้สึกว่าเห็นตาสองชั้นไม่ชัดเหมือนแต่ก่อนดูหน้าแก่ ตาไม่แบ้วดูตาดุมากๆ
3. เป็นคนคางสั้นค่ะและคางดูตัดอยากให้มันเล็กเรียวเป็นทรง V line สไตล์เกาหลีบ้าง
4. ใบหน้าตอบค่ะเป็นคนเนื้อบนหน้าน้อยทำให้ดูซูบโทรมแก้มตอบละก็ดูหน้าไม่มีมิติแบนๆป้านๆ

พอไปถึงโรงพยาบาลที่เกาหลีเราก็ต้องไปคุยกับที่ปรึกษาของโรงพยาบาลก่อนค่ะซึ่งที่ปรึกษาสวยมากกกกกพนักงานก็สวยทุกคนคือสวยเป้ะน่ารักมากกตาจมูกหน้าเรียวผิวเงาวาวเห็นละคือมองละเคลิ้มเลยอะค่ะก็รู้นะคะว่าทำมาแต่ทำมาดีจริงๆค่ะดูไม่ปลอมไม่แข็งเลยยิ่งเห็นงี้ยิ่งอยากทำค่ะ >.<ทางที่ปรึกษาก็วิเคราะห์หน้าเราค่ะละก็แนะนำให้เราทำทั้งหมดดังนี้ค่าา
1. ทำตาแบบจัดเต็มครบทั้งลิสต์ที่มีคือกรีดตา2ชั้นเปิดหัวตาเปิดหางตากดหางตาลงเพื่อทำให้ตาดูเป็นตาสระอิ แก้ไขรอยคล้ำใต้ตา และทำดอลลี่อายส์เพิ่มความแบ๊ววว
2. ทำจมูกด้วยการใส่ซิลิโคลนและกระดูกอ่อนหลังหูแล้วก็เหลากระดูกตรงฐานจมูกให้เล็กเรียว
3. ฉีดไขมันทั่วหน้าหรือที่เรียกว่า Fat grafting คุณหมอจะนำไขมันของเราเองมาฉีดทั่วหน้าที่หน้าผากร่องแก้มริ้วรอยต่างๆทำให้หน้าดูอิ่มและดูมีมิติมากขึ้น
4. ทำคางด้วยการฉีดไขมันตัวเองซึ่งปลอดภัยมากกว่าการฉีดสารชนิดอื่น ซึ่งไขมันของเราจะสลายไปได้เองตามธรรมชาติ

รวมราคาออกมาก็.............!!!! สู้ไหวค่ะ!!!! เอาน่า เพื่อความสวยถือว่าสมเหตุสมผลสำหรับเกาหลีงานดีมีคุณภาพ!!!หลังจ่ายเงินเสร็จก็นัดวันผ่าตัดเป็นวันมะรืนเลยค่ะโรงพยาบาลของที่นี่ขึ้นชื่อว่าคุณหมอเก่งเป็นอันดับต้นๆของเกาหลีเลย และจะมีหมอใหญ่ๆหลายท่านค่ะ ซึ่งแต่ละท่านจะชำนาญกันคนละส่วนค่ะ จึงไว้ใจได้ว่าคุณหมอที่จะมาทำให้เรานั้นชำนาญเฉพาะทางจริงๆค่ะ
แล้วก็มาถึงวันผ่าตัด ตื่นเต้นมากกก การผ่าตัดทำศัลยกรรมที่เกาหลี ไม่ว่าจะทำแค่ตา หรือแค่ทำจมูก เค้าก็จะให้เราสลบค่ะ ซึ่งสำหรับคนขี้กลัวอย่างเราถือว่าดีมากค่ะ หลังผ่าตัดก็มีอาการสลึมสลือเล็กน้อยตอนฟื้นมาไม่รู้สึกว่าเจ็บเลยอาจเป็นเพราะยาชายังไม่หมดฤทธิ์แล้วก็ออกจากโรงพยาบาลได้เลยเรานี่ไปเมียงดงต่อกินทัคคาลบี้กันเลยจ้า555 ชิลมั้ยล่ะ

และนี่คือสภาพหลังผ่าตัด......!!!

เห้ยยยบวมตุ่ยไปหมดแต่แลดูจะมีแววนะ!!! มันเปลี่ยนไปเลยอ่ะคือชอบมากกกกกถึงจะยังเขียวช้ำบวมตุ่ยเพราะเราเป็นคนช้ำง่ายมากๆๆๆนิดหน่อยก็เขียวละอะแต่ก็ไม่จิตตกนะคะ ก็เราเห็นได้ชัดเลยว่ามันน่าจะเปลี่ยนคงไม่แย่กว่าเดิมหรอกมั้ง 5555

หลังผ่าตัด 2 วันคุณหมอจะนัดเข้าไปทำความสะอาดแผลทำทรีทเม้นลดบวมซึ่งดีมาก สำหรับเรามันช่วยได้เยอะอยุ่ค่ะและคุณหมอที่เกาหลีก็จะดูแผลให้เราก่อนกลับว่าโอเคแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไรสามารถกลับได้ละก็มาให้หมอที่เมืองไทยเป็นคนตัดไหมได้ค่ะ เพราะเราอยู่เกาหลีต่อได้อีกแค่ 4วันเนื่องจากติดงานที่ไทย ระหว่างอยู่ที่นั้นเราก็ออกไปข้างนอกเที่ยวเล่นตามปกติทั้งสภาพนั้นเลยยย เพราะคุณหมอสั่งไว้ว่าอย่านอนมากเกินไป ให้เราเดินไปเดินมาบ้าง จะได้หายช้ำและหายบวมไวๆ

พอกลับมาไทยช่วงเดือนแรกคือก็ยังไม่ค่อยเข้าที่หรอกเพราะทางเกาหลีก็บอกเราว่า 6 เดือนนะถึงจะเห็นว่าเข้าที่สวยแต่ก็ถือว่ามันยุบเร็วมากกกกและมันเริ้ดมากกกส่องกระจกละรู้สึกว่า....นี่เราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้เลยหรออพอใจมากกกผิวก็ดูใสขึ้นจากการฉีดไขมันด้วยยเพื่อนทักเลยค่ะว่าดูเกาหลีขึ้นอย่างกับคนละคน (อ้าววววเมื่อก่อนชั้นไม่สวยหรอ 5555)

นี่คือรูปวิวัฒนาการตั้งแต่วันแรกจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ อย่าเพิ่งตกใจกันนะคะ ม่วงช้ำดูน่ากลัวเฉพาะอาทิตย์แรกค่ะ หลังจากนั้นจะเหลือแค่อาการบวมตอนนี้ก็หลายเดือนแล้วเริ่มเข้าที่แล้วค่ะ ซึ่งผลลัพธ์ในการบินไปศัลยกรรมไกลถึงเกาหลีในครั้งนี้ถือว่าน่าพอใจ คุ้มค่าสมการรอคอย :inlove::inlove::inlove:

หลังจากศัลยกรรมโมหน้าจัดเต็มที่เกาหลีในครั้งนี้ ชีวิตเปลี่ยนไปมากกกก ไม่ต้องเอาผมปิดหน้าอีกแล้ว :clap: กล้าถ่ายรูปเยอะขึ้น เมื่อก่อนจะไม่ชอบกล้องมากๆ รู้สึกถ่ายยังไงก็ไม่สวยย ละเราก็ถ่ายแบบให้เสื้อผ้าที่ร้านของเรา ไม่ต้องจ้างนางแบบเลย ลูกค้าก็เยอะขึ้น ขายดีมากขี้นมากๆๆ ขายของง่ายขึ้น ชีวิตดีขึ้นมากมาย ลูกค้าบอกว่าแม่ค้าสวย ใส่อะไรก็สวยไปอีก อิอิ

ตอนนี้เรามีแพลนจะไปทำ lifting ยกกระชับใบหน้าเพิ่มด้วยค่ะ 55555 ติดใจอ่ะเนอะ!!! ไว้ถ้าเราได้มีโอกาสบินไปทำสวยเพิ่มอีก เราจะมาอัพเดตให้ทุกคนได้อ่านกันนะคะส่วนใครที่อยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้หรืออยากจะปรึกษาเรื่องการไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีแบบปุ๋มทักหลังไมค์ทางเฟสปุ๋มได้เลยยินดีแชร์ประสบการณ์จ้า >:)

Facebook ->> https://www.facebook.com/pumipangg

ด้านบน ด้านล่าง