ทำตา 2 ชั้นแต่ยังคงความหมวยแบบพี่คริสหอวัง

tangmonaraknaka

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีค่ะพี่ๆ น้อง ทุกคนนน แตงโมได้มีโอกาสไปทำตามาค่ะ อยากตาหวานๆ สวยๆ เหมือนให้พี่คริสหอวังค่ะ คืออยากมีตาสองชั้นนะคะ แต่ยังอยากให้ดูหมวยๆ อยู่ค่ะ แตงโมไปทำตาที่มาสเตอร์พีซ คลินิกมาค่ะ ทำกับคุณหมอเส ก่อนทำตานี่ต้องบอกก่อนเลยว่า แตงโมเป็นคนตาชั้นเดียวหมวยๆ เลยค่ะ ก็ยังชอบตาหมวยๆ อยู่นะคะ เลยแค่อยากทำตาสองชั้นให้หน้าดูหวานขึ้นค่ะ

ตาหมวยมากค่ะ แทบไม่ได้แต่งตาเลย

ตาดุมากกก

เวลาแต่งหน้าถ้าเป็นสาวหมวยแต่งออกมาก็จะแต่งได้ไม่มากเพราะไม่มีชั้นตา แต่งมาก็หายลับเข้าไปกับเปลือกตาเลย ซึ่งบางครั้งก็ต้องใช้ตัวช่วยแบบสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นค่ะ ให้เห็นชั้นตามากขึ้น แต่มันก็ช่วยได้แค่ในระดับนึงค่ะ เพราะบางทีสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นก็ชอบหลุดน่ะค่ะ แต่งหน้ามาบางครั้งก็เละเลยเพราะแต่งตาเยอะ ช่างแต่งหน้าบางครั้งก็แอบบ่นว่าแต่งตาให้ยากจัง

นี่ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้วยังได้แค่นี้เองค่ะ

แต่งหน้าทีไรก็ได้แค่นี้เอง เศร้า

แตงโมก็คิดนะ ว่าทำตาสองชั้นเลยดีมั้ย ก็ปรึกษากับคุณแม่ดู คุณแม่ก็บอกว่าถ้าทำแล้วทำให้ใช้ชีวิตง่ายขึ้นก็ทำไปเถอะ แหม่คุณแม่เปิดทางให้ขนาดนี้ก็ทำเลยดีกว่าอย่าคิดมาก 555 ตอนแรกคิดว่าจะทำของคุณหมอชลธิศดี หรือคุณหมอเสดี แต่โดยส่วนตัวแตงโมชอบแบบธรรมชาติแล้วก็ยังอยากให้ดูหมวยๆ เหมือนพี่คริสหอวัง เลยเลือกมาทำกับคุณหมอเสตามพี่คริสหอวังเลยดีกว่าค่ะ

หลังทำ แต่งหน้าตาแบ๊วมากกก

ไปปรึกษากับคุณหมอเส คุณหมอก็เอาเครื่องนู่นนี่มาวัดตาเยอะแยะไปหมดเลยค่ะ แล้วก็ลองสร้างชั้นตาชั่วคราวให้แตงโมดูว่าถ้าทำตาแล้วจะออกมาประมาณแบบไหน แล้วคุณหมอก็แนะนำให้ดูดไขมันที่ตาออกเพราะจะทำให้เห็นชั้นตาชัดขึ้นและไม่ตกลงมาบังชั้นตาเมื่อทำไปนานๆ ค่ะ

ลองกรีดอายไลน์เนอร์ดู เห็นชัดเจนเลยค่ะ

เทียบให้ดูเลยค่ะ ระหว่างติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้น กับ ทำตาสองชั้น

หลังทำได้ 2 อาทิตย์ค่ะ ตาไม่บวมเลย

หลังทำตาแตงโมว่ามันโอเคมากเลยนะคะ เพราะตาไม่ค่อยบวมเลยค่ะ มีเจ็บนิดหน่อยตรงส่วนที่คุณหมอดูดไขมันออกไป แต่เรื่องบวมแตงโมบอกเลยว่าแทบไม่บวมเลยค่ะ บวมนิดหน่อยแค่ 4-5 วันแรกเองค่ะ หลังทำตาได้อาทิตย์เดียวแตงโมก็จัดเลย ลองแต่งหน้าแบบเขียนอายไลน์เนอร์ ต้องบอกว่าแต่งตาได้ง่ายขึ้นจริงๆ แล้วตาก็ยังคงความหมวยไว้ด้วยค่ะ ชอบมากก ยังรู้สึกว่าเป็นสาวหมวยเหมือนเดิมแต่แต่งตาง่ายขึ้นมากค่ะ เพื่อนๆ คิดว่าตาแตงโมเป็นยังไงบ้างคะ ไม่อยากมโนเองคนเดียว 555

ปัจจุบันค่ะ

sugarrose

หูยยยย สวยอ่ะ!!

กรีดอายไลน์เนอร์นิดเดียวออกจากบ้านได้เลย

จมูกก็สวยนะค่ะ ทำที่ไหนหยอ ??

อิจเลย :h::h::h::h::h::h::h:
อยากทำ:clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap:

pandapapa

กรี้ดดดดสวยมากกกก

อยากทำหมอนี้เลยย

ตากลับมาตกอีกไหมค่ะ

Sofianaka

นี่ก็ทำกะหมดเส เหมือนกัน แต่อยากได้เฉี่ยวๆ เพราะเราทำพริตตี้

แต่หมวยๆ ก็สวยดีนะ

ตาสวยมาก
ขอบคุณค่ะ
หูยยยย สวยอ่ะ!!

กรีดอายไลน์เนอร์นิดเดียวออกจากบ้านได้เลย

จมูกก็สวยนะค่ะ ทำที่ไหนหยอ ??

อิจเลย :h::h::h::h::h::h::h:
อยากทำ:clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap:
ขอบคุณค่าาา หลังไมค์มาน้าาา

น่ารักอะ
ขอบคุณค่ะ
กรี้ดดดดสวยมากกกก

อยากทำหมอนี้เลยย

ตากลับมาตกอีกไหมค่ะ
ตอนนี้ไม่ตกนะคะ ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูนะคะ หมอน่ารักค่ะ ให้คำปรึกษาตรงไปตรงมา
อยากไปทำบ้าง ที่คลีนิก อยากทำอยากทำ
ลองติดต่อคลินิกนะคะ ตอนเราไปปรึกษา เราปรึกษาฟรีค่ะ
นี่ก็ทำกะหมดเส เหมือนกัน แต่อยากได้เฉี่ยวๆ เพราะเราทำพริตตี้

แต่หมวยๆ ก็สวยดีนะ
อันนี้รีเควสหมอเองค่ะ ตอนแรกคิดเล่นๆ ไม่คิดว่าหมอจะทำได้จริง 555

hi5hiso

ไปลดแก้มลงอิกนิดสิตะเอง

จะสวยมากกเลย ตอนนี้ดูแก้มบวมๆ

poy.poypoy

บวมน้อยมากกก ชอบตาหมอเส ก็ตรงนี้แหละ

ตาสวยๆๆๆ
ตาน่ารัก
ตาสวยจ้ะ
ขอบคุณค่ะ
ไปลดแก้มลงอิกนิดสิตะเอง

จะสวยมากกเลย ตอนนี้ดูแก้มบวมๆ
เก๊าไปตัดกระพุ้งแก้มมาแล้วค่าา https://www.dodeden.com/forum/threads/9515/ เข้าไปดูได้นะ อิอิ จะได้หน้าเรียวๆตามคำแนะนำแล้วค่าา ขอบคุณนะคะที่ติชมค่ะ :inlove:
บวมน้อยมากกก ชอบตาหมอเส ก็ตรงนี้แหละ
ใช่ค่ะ ไม่บวมไม่ช้ำ เลิฟเลย :h:

windy

ตาสวยอะ น่ารัก

ด้านบน ด้านล่าง