ดั้งเก่ามันไม่ใช่ ขอปลี่ยนดั้งใหม่ที่เอเมดคลินิกคับ

kobpy

สมาชิกโดดเด่น
10 พฤศจิกายน 2015
สวัสดีคับทุกคน ผมชื่อ อ๊อฟ นะคับ ผมจะมาเล่าประสบการณ์การแก้จมูกที่ผมรู้สึกดีมากๆจากเอเมดคลินิก ต้องบอกก่อนว่าผมเคยเสริมจมูกมาแล้ว แต่แกนเดิมมันค่อนข้างเบี้ยวคับ ผมเลยพยายามหาที่แก้จมูก โดยค้นหาข้อมูลจากอินเทอร์เน็ตเยอะๆ มาก อ่านกระทู้ อ่านรีวิว สอบถามข้อมูล แต่ก็มาสะดุดกับเอเมดคลินิก เพราะ เห็นมีคนเข้าไปทำเยอะมากแถมเน็ตไอดอลวัยรุ่นดังๆเข้าไปใช้บริการ ผมเลยชอบและติดตามไอจีแล้วก็เพจเฟสบุ๊คของคลินิกเอเมดนานมาก และคอยดูรีวิวทุกครั้งที่มาดามโพสลง จนตัดสินใจโทรนัดและโอนค่ามัดจำเลย

วันที่เข้าไปพบคุณหมอใจดีและเป็นกันเองมาก ให้คำแนะนำดีมากๆเลย วันนี้ผมเอาทรงจมูกสวยๆจากเอเมดมาฝากเพื่อนๆด้วยนะคับ

3.jpg ทรงจมูกสวยๆ USA จากเอเมดคับ

พอถึงวันนัดทำ ผมพร้อมมาก รีบมาที่คลินิกเลยแต่แอบกลัวนะ นี่ขนาดเคยทำจมูกมาแล้วนะเนี่ย555+ กลัวว่าจะออกมาเป็นยังไง สวยหรือเปล่า

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ทานยาเรียบร้อยแล้ว ระหว่างนั่งรอนี่ใจตุ๊บๆ ตลอดเวลา บางทีก็กลับมาคิดว่า เครียดมากไปป่าวว่ะ พอถึงเวลามือไม้สั่นกันเลยทีเดียว แต่ฮึบสู้ ผมต้องเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอ ช่วงระหว่างทำจมูกผมรู้สึกดีมากๆเลย ถึงผมจะกลัวแต่พี่ที่คลินิกดูแลดีมาก คุณหมอถามตลอดว่าเจ็บไหมขณะที่คุณหมอผ่าตัด ทำให้ผมคลายกังวลไปเยอะเลยคับ คุณหมอใช้เวลาแก้จมูกแปปเดียวเองแถมไม่เจ็บมากด้วย ซึ่งผมใส่ไอเฟลทิปด้วย มันเป็นเนื้อเยื่อเทียมที่ผ่านกระบวนการที่เรียกว่า AlloClean™technology ซึ่งเป็นกระบวนการที่สามารถทำลายหรือกำจัดเศษเซลล์ที่ตายแล้วและไวรัสต่างๆได้นำมาใช้เสริมจมูกเพิ่มความพุ่ง!! ป้องกันการทะลุ 100%

พอออกมาจากห้องผ่าตัดรู้สึกโล่งและปริ่มกับจมูกใหม่มากครับ ออกมารับยาและฟังคำแนะนำจากพี่ๆพนักงานเอเมด ซึ่งอธิบายละเอียดมาก แถมยังบอกอีกว่าทางเรารับประกันให้ถึง 90 วัน ผมนี่อึ้งเลยคับแต่ก็ดี ผมเอารูปมาให้เพื่อนๆดูด้วยคับ เพิ่งออกจากคลินิกกำลังนั่งรถกลับบ้านเลย

พอกลับมาบ้าน ช่วงแรกก็ดูแลตัวเองปกตินะ นอนหมอนสูง ไม่กินของแสลง และที่ดีใจที่สุดตรงที่มันไม่บวม ไม่ช้ำและเปลี่ยนจากทรงเดิมไปมาก ผ่านไป 3 วันก็สามารถไปทำงานได้ปกติแล้ว

มันไม่เขียว ไม่ช้ำ แต่ก็ต้องใส่ที่ดามจมูกไว้ก่อน

แหละแล้วก้ครบ 1 สัปดาห์ที่น่าเป็นห่วงไปแล้ว คือมันเป๊ะมากจิงๆคับเพื่อน มันไม่เขียว ไม่ช้ำสักนิดเดียวเลย แถมผมรู้สึกดีมากๆ กับจมูกอันใหม่ด้วยคับ คิดถูกแล้วหล่ะที่เลือกเอเมดคลินิก

รูปนี้ประมาณ 20 +กว่าวันแล้ว มันเริ่มเข้าที่และมันดูสวยมากอาจเพราะจมูกมันเริ่มรัดแกนแล้ว

สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่เสริมจมูกมาแล้ว แต่มันไม่ได้ดั่งใจหรือรู้สึกเริ่มมีปัญหา อยากหาที่แก้จมูกที่ไม่ต้องแก้ซ้ำแก้ซาก ผมขอแนะนำเอเมดคลินิก เพื่อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือก เพราะเค้าทำดีจิงๆ แถมบริการก็ดีมากอีกด้วย

thecute2014

ทรงสวยค่ะ แบบนี้รียกทรงอะไรอ่ะ

nunamsai

16 มิถุนายน 2014
ทรงจมูกสวยมากเลยอ่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
โหยแต่ละคนที่ทำเอเมด นั้นดั้งสูงกันทั้งนั้นเลยอ่ะ

withmee

ดั้งเหมือนฝรั่งเลย พุ่งมาก

Toonza

3 มิถุนายน 2014
หน้าใสดีจัง น่ารักๆ

miny

6 พฤศจิกายน 2015
หน้าใสน่ารักดีค่า

Jurairat