เปลี่ยนอกไข่ดาว เป็นอกตู้ม!!!!!อัพไซส์ให้เบิ้ม @Amed Clinic

Gifsy

สมาชิกโดดเด่น
6 พฤศจิกายน 2015
สวัสดีค่าเพื่อนๆ ทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนนะ เราชื่อ ตา เราเป็นคนนึงที่มีปัญหาหน้าอกเล็กมากกก พอมองลงไปเห็นขาเลย 5555555 ทำให้เราไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง และอยากเสริมเพิ่มหน้าอกให้ใหญ่ขึ้น ส่วนหนึ่งก็เพื่อเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองด้วย

ก่อนที่ตาจะไปอัพอึ๋ม ตาหาข้อมูลเยอะมากคะ ทั้งจากอ่านในกระทู้ อ่านรีวิวตามบล็อกต่างๆ ถามจากเพื่อนรอบข้าง แหมมมมม จะทำหน้าอกทั้งทีก็ต้องหาข้อมูลเยอะๆๆ หาที่ไว้ใจได้และเราก็ต้องมั่นใจในระดับนึงแหละ จนเลื่อนไปเลื่อนมาก็ดั้นไปเจอคนรีวิวทำนมสวยๆ จากเอเมดคลินิกเยอะมาก หลังจากนั้นเราเริ่มหาข้อมูลคลินิก ติดตามโปรโมชั่นและความเคลื่อนไหวต่างๆ บน IG จนมั่นใจว่าที่นี่สามารถตอบโจทย์ทุกอย่างที่เราต้องการได้ จึงตัดสินใจเข้าไปที่คลินิกในวันที่ 30 กันยายน 2558 เพื่อปรึกษาหมอ ซึ่งในหัวมีข้อสงสัยเยอะมาก แต่คุณหมอก็ตอบทุกข้อที่เราสงสัย โครตดีอ่ะ และให้คำแนะนำดีมาก เราได้คิววันที่ 5 ธ.ค. 2558 ส่วนตัวเราถือว่าเป็นฤกษ์ที่ดีมากนะ ตอนนั้นเราเลือกไซส์ขนาด 325 เป็นซิลิโคนทรงญี่ปุ่น

คุณหมอวัดขนาดค่า...ทำไซส์ไหนดีน่า

วันที่เราไปทำ...รู้สึกตื้นเต้นมาก พอถึงคิวขึ้นผ่าตัด ประมาณชั่วโมงได้มั้ง เรารู้สึกว่าโอเคเลยนะ และที่เราปลื้มคงจะเป็นแผลผ่าตัดที่อยู่ข้างใต้ ช่วยให้ดูแลรักษาง่าย แต่พอกลับบ้านแอบมีอ้วกบ้าง ปวดระบบบ้าง เราคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดานะ และตาเอารูปซิลิโคนของเอเมดคลินิกมาให้เพื่อนๆ ดูด้วยนะค่ะ ของเขามีคุณภาพและดูปลอดภัยจิงๆ ค่า

3.jpg 4.jpg ตอนนี้ทำเสร็จแล้วค่า

หลังจากที่ทำมาแล้ว ตารู้สึกว่าตัวเองมีความมั่นใจเพิ่มขึ้น ที่สำคัญไม่โดนล้อแล้วค่า

ช่วงระหว่าง 1-5 วัน มีการพันหน้าอกเพื่อให้อยู่ทรงและเพิ่มความกระชับ

ภาพนี้ตาไปตัดไหมมาแล้วค่า

ส่วนตัวตารู้สึก Happyมากกๆๆๆ เพราะเราทำพอดีไม่ใหญ่เกินตัว ส่วนการดูแลตัวเองระหว่างพักฟื้น คือ ไม่กินของแสลงเลยคะ ทำความสะอาดแผล พอผ่านมา 10 วัน ตาสามารถทำงานเป็นแม่ค้าขายน้ำตามปกติคะ สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่สนใจ กำลังหาที่เสริมหน้าอก เราขอแนะนำที่เอเมดคลินิก เอาไว้ เป็นอีก 1 ตัวเลือกนะจ๊ะ

อันนี้เป็นรูปปัจจุบันของเรานะ

ด้านบน ด้านล่าง