บอกลาหน้าบาน เป็นหน้าสวยที่เอเมด คลินิก

Prew_n

สมาชิกโดดเด่น
9 กุมภาพันธ์ 2016
สวัสดีค่าเพื่อนๆทุกคน เราชื่อเปรียวนะ เราจะมาแชร์ประสบการณ์การทำ meso fat ง่ายๆเลยคือการทำให้หน้าเล็กลงนั่นเองค่า เรามาดูความแตกต่างกันดีกว่าค่า ว่าหลังเปรียวทำมาแล้วมันช่างต่างกันมากเหลือเกิน

เอาจิงๆนะเราเป็นคนอวบค่อนข้างอ้วน คือคำว่าหน้าบานคงน้อยไป มาดูภาพกันว่าจะบานขนาดไหน

เต็มจอกันเลยทีเดียว!!!!

ช่วงนั้นพยายามลดน้ำหนัก ฝึกออกกำลังกายเพื่อลดหน้าเรียวตามเว็บไซต์ต่างๆ ก็ไม่ได้ผลสักที จนสุดท้ายเปรียวคิดว่าคงต้องพึ่งศัลยกรรมแล้วล่ะ เลยลองค้นหาข้อมูลว่าจะต้องทำอะไรถึงสามารถตอบโจทย์เราได้ จนไปเจอนวัตกรรมที่เรียกว่า Meso Fat มันคือการลดแก้ม เหนียงและช่วยทำให้หน้าเป็น v shape โห้!!! นี่แหละคือสิ่งที่เปรียวตามหา หาไปหามาจนไปเจอรีวิว meso fat ของเอเมดคลินิก พออ่านรีวิวแล้วรู้สึกว่าที่นี่มันใช่อ่ะ บริการก็ดี ทีมแพทย์ก็น่าเชื่อถือ สถานที่ดูปลอดภัย และมีเพื่อนๆของเปรียวยังมาคอนเฟิร์มอีกว่าคลินิกนี้ดีจิง อะไรจิง

รออะไรหล่ะเข้าไปที่คลินิกไปปรึกษาคุณหมอและขอคำแนะนำ คุณหมอบอกว่าหน้าอย่างหนูต้องทำ meso fat เพราะจะลดไขมันที่แก้มและเหนียงได้ดี รออะไรล่ะจ๊ะนัดวันกับพี่พนักงานอย่างไวอ่ะ ได้คิวมาเป็นวันที่ 15/11/58

พอถึงวันนัด เราก็รู้สึกตื้นเต้นนะ หน้าจะเล็กลงแล้วดีใจอ่ะ พี่เค้าก็ให้รอในห้องและคุณหมอก็มาฉีดยาสลายไขมันมันมั้ง ใช้เวลาไม่นานเลยค่า ไม่เจ็บด้วยอาจเพราะคุณหมอมือเบา ตอนออกมาจากห้องช่วงแรก รู้สึกตึงๆ บวมนิดหน่อยคะ แต่ใช้ชีวิตปกติ เดินเล่นต่อได้เลย ไม่มีแดงหรือรอยช้ำ ^_^ ดี๊ดีคะ

หลังจากที่ทำเสร็จก็พยายามดื่มน้ำเยอะๆ พอผ่านไปสักอาทิตย์หนึ่งเรารู้สึกเลยนะว่าหน้าตอบลง แก้มเริ่มลดลง และสามารถทำงานได้ตามปกติ ไม่ต้องพักฟื้น เพราะ ไม่เจ็บ ไม่บวม ไม่ปวดเลย ซึ่งเรารูสึกดีมากๆๆๆ และมั่นใจมากขึ้น ตามภาพเลยจ้า
หน้าชั้นตอบเป็นรูปตัว V จ้า ถูกใจอ่ะ

อันนี้เป็นภาพทำ meso fat ผ่านไป 2 สัปดาห์ มันยิ่งเห็นชัดมากขึ้นว่ามันลดลงไปเยอะมาก รู้สึก Happy มากที่สุดใน 3 โลก คิดไม่ผิดจิงๆที่เลือกเอเมด
คือแบบ...รักเอเมดอ่ะ

อันนี้เป็นภาพปัจจุบันค่า ซึ่งทุกวันนี้ทำให้เวลาแต่งหน้า ถ่ายรูปก็มั่นใจมากขึ้น สำหรับเพื่อนๆ คนไหนรู้สึกหน้าบาน บาน บาน ลองมาปรึกษาคุณหมอที่เอเมดคลินิกดูนะ รับรองว่าดีจิง เพราะเขาคือของจิง เปรียวจะเปรียบเทียบให้เพื่อนๆ ดูนะ
ปัจจุบันค่า

lucas.louis

ดูยังไม่ค่อยวี ไม่ค่อยเรียวเลยครั แต่ไม่มีเหนียงๆแล้ว

sayno

6 พฤศจิกายน 2015
ดูวีขึ้นนะะ ต้องกลับไปทำซ้ำไหมค่ะ

mookchari

4 กุมภาพันธ์ 2016
ทำกี่ครั้งถึงจะเห็นผลค่ะ

Arisa

4 มิถุนายน 2014
ต้องรอนานไหมค่ะ กว่าจะเห็นผล

Sripech

13 สิงหาคม 2014
เมโสแฟตกี่เข็มค่ะ

chinmuyaa

ฉีดแล้วเห็นผลเลยไหมค่ะ

ginny.wisry

18 มิถุนายน 2014
ต้องทำหลายครั้งป่ะถึงจะเห็นผลอ่ะ

Danica

24 พฤษภาคม 2014
ดูคางแหลมขึ้นค่ะ แต่ยังไม่ค่อยเรียว

Mayomwhann

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
ตอนนี้เป็นไงมั่งอ่ะ หน้าวีอยู่ได้นานป่ะ

Girl_uri

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
คิวยาวไหม นานป่าวกว่าจะได้ทำ

anEnJoy

คางดูแหลมๆขึ้นนิดหน่อย

ด้านบน ด้านล่าง