ชีวิตเปลี่ยน...เมื่อเสริมจมูกที่เอเมดคลินิก

mookchari

สมาชิกโดดเด่น
4 กุมภาพันธ์ 2016
สวัสดีค่าเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน เราชื่อ มุก จ้า วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกที่เอเมด คลินิก ส่วนตัวถือว่าเป็นคลินิกที่มีชื่อเสียงเลยนะ และที่มุกอยากทำจมูก เพราะว่าอยากให้จมูกพุ้งสูงๆค่ะ และที่เจาะจงเลือกที่เอเมดคลินิกเลย เพราะพี่สาวเคยไปทำมาแล้ว สวยมาก ดูเป็นธรรมชาติสุดๆ แถมพี่เค้ายังบอกอีกว่าบริการก็ดี พนักงานก็มีมารยาท เอาใจใส่ดีมากๆ ซึ่งก็เป็นอย่างนั้นจิงๆ

1.jpg ต่างกันยังชัดเลยเลยเนาะ

อันนี้เป็นรูปก่อนทำนะค่ะ แหนบซะตาจะกลิ้งหากันได้แล้ว

ตอนเข้าไปที่คลินิก คุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีมาก แถมน่ารักมากๆอีกด้วย และให้คำแนะนำดีเว่อร์ รอช้าอยู่ใย เราก็นัดกับพี่พนักงานเลยและได้มาเป็นวันที่ 5 ม.ค. 59 เราเอารูปแบบซิลิโคนมาฝากเพื่อนๆ เพื่อใครสนใจ

3.jpg ซิลิโคน USA จากเอเมดคลินิกค่า

พอถึงวันนัด เราตื้นเต้นมากและคิดว่าถ้าทำจมูกมาแล้ว เราจะถ่ายรูปจนให้เมมเต็มเลยจ้า ตอนนั้นพี่เค้าให้เราทำความสะอาดหน้าเสร็จแล้วก็เตรียมตัวขึ้นเขียง ทั้งตื้นเต้นและแอบกลัวเจ็บด้วย

4.jpg ก่อนเข้าห้องผ่าตัด

5.jpg ขึ้นเขียง....เตรีมพร้อมค่า

แต่พอทำเสร็จไม่เจ็บเลยค่าเพื่อนๆ คุณหมอมือเบามาก ใช้เวลาทำแปปเดียวเองค่า แต่ตอนออกมาจากห้องผ่าตัดก็รู้สึกเจ็บนิดหน่อยค่ะ จากนั้นก็รอรับยาและฟังคำแนะนำการดูแลจากพี่พนักงาน อีก 7 วันมาเจอกันเพื่อตัดไหม

6.jpg เสร็จแล้วค่าเพื่อนๆๆ...

.ช่วงระยะ 7 วันนี้ มุกรู้สึกHappy มากๆ ในช่วง 3 วันแรกอาจจะบวมอยู่ แต่ก็ไม่ได้มากนะ และไม่รู้สึกเจ็บมากด้วย พอเข้าวันที่ 4 มุกรู้สึกเลยว่าจมูกมันเริ่มเข้าที่ และโด่งสวยปังมาก อีกทั้งสามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่กำลังมองหาที่ทำจมูก มุกขอแนะนำเอเมดคลินิก เอาง่ายๆ เลยเค้าสามารถตอบโจทย์ทุกความต้องการของคุณได้ ไม่ว่าจะมีปัญหาอะไรมาก็ตาม และออกมาสวยสมใจแน่นอน มุกรับรองค่า

มุกเอารูปตอนปัจจุบันมาให้เพื่อนๆ ดูค่า มันปังมากๆๆเลย และมุกขอกดไลท์ใหเลยค่า

sutidar

3 กุมภาพันธ์ 2016
ทรงสวยค่ะ ชอบๆ อันนี้เรียกทรงอะไรค่ะ

Prew_n

9 กุมภาพันธ์ 2016
หายบวมละสวยเลย

Sripech

13 สิงหาคม 2014
ดูไม่ค่อยบวมเลยค่ะ

thecute2014

มีซิลิโคนเยอะจัง เจ้าของกระทู้ใช่แบบไหนค่ะ

nunamsai

16 มิถุนายน 2014
มีซิลิโคนหลายแบบเลยเนาะ

ginny.wisry

18 มิถุนายน 2014
ทรงเข้ากับใบหน้ามากๆ สวยจัง

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เราว่าปลายสวยดี ถ้าสันต่ำกว่านี้อีกนิด สโลปอีกหน่อยนะ

แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ

Toonza

3 มิถุนายน 2014
อยากเห็นรูปอีกอ่ะ

Kikkyzii

เลือกทรงยังไงค่ะ ดูธรรมชาติค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง