เสริมจมูกครั้งแรก เปลี่ยนหน้าบ้านๆให้ดูอินเตอร์ ที่amed clinic

pinnping

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีค่ะ เราชื่อปิ่นนะ วันนี้จะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกกัน จริงๆแล้วปิ่นเป็นคนที่พอมีสันจมูกอยู่แล้วบ้างค่ะ แต่จมูกไม่ได้ดูเป็นสันเป็นคมเลย มองดูแล้วไม่มีมิติเลยอยากเสริมจมูกให้ดูมีมิติมากขึ้น

ปิ่นจึงตัดสินใจหาข้อมูลคลินิกที่ไว้ใจได้ ตามอ่านจากรีวิวจากหลายๆที่ หลายๆกระทู้ แต่พอมาเห็นของเอเมดคลินิก รู้สึกว่าใช่เเละชอบมากค่ะ เพราะว่าปิ่นดันไปเห็นรีวิวของพี่เอมี่ FHM ทรงจมูกสวยมากเลย ปิ่นปรึกษาคุณแม่ว่าอยากทำที่นี่ คุณแม่โอเครเลยค่ะ จัดการวางมัดจำให้ด้วยรอนัดวันลงคิวที่จะทำ ทางคลินิกแจ้งวันทำประมาณต้นเดือนพฤศจิกายนค่ะ เมื่อถึงวันนัดเสริมจมูก ทางคลินิกนัดประมาณสี่โมงเย็นค่ะ นกมาถึงบ่ายสามนิดๆ ตื่นเต้นมากค่ะกลัวเจ็บ เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนเลย แต่ฟังเรื่องราวจากเพื่อนๆมาบอกว่าไม่เจ็บเลยเบาใจหน่อย ทางคลินิกการันตีเลยค่ะว่าไม่เขียวไม่ช้ำไม่บวม พอคุณหมอมาเข้าปรึกษาคุณหมอค่ะว่าจมูกเราเสริมได้โด่งแค่ไหน ความต้องการเราอยากได้แบบไหน ปิ่นเสริมทั้งทีก็อยากได้โด่งๆแต่ให้โด่งกำลังดีไม่ได้ดูโดดมาก พอขึ้นห้องผ่าตัดคุณหมอชวนคุยบอกจะเจ็บนิดนึงนะตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ ใช้เวลาเสริมจมูกประมาณเกือบๆหนึ่งชั่วโมงค่ะ เสร็จแล้วรอรับยาและฟังคำแนะนำกับรอรับบัตรนัดค่ะ4.jpg ช่วงระหว่างพักฟื้น
กลับมาบ้านรู้สึกตึงๆนิดนึงค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดไม่บวมเลย รู้สึกดีมากๆเลยค่ะ สามวันก็แต่งหน้าออกจากบ้านได้แล้ว ห้ามนอนตะแคงนะคะเดี๋ยวจมูกจะเบี้ยวเอา แล้วก็ทานยาตามที่คุณหมอสั่งให้ครบนะคะ พร้อมทั้งประคบเย็นสามวันแรก ทางคลินิกนัดตัดไหม 7 วันค่ะ
ครบเจ็ดวันตัดไหม

ปลื้มกับจมูกใหม่มากเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยน หน้าคมขึ้นเยอะ สวยขึ้นเยอะเลย อยากจิกรี๊ดมากค่ะ รู้งี้ทำไปนานแว้ววววว คริๆ เอาเป็นว่ามาชื่นชมจมูกใหม่ของปิ่นดีกว่าโน๊ะ ถ้าจมูกเข้าที่มากกว่านี้ปิ่นจะมาอัพเดตให้ชมกันนะคะ

6.jpg 7.jpg 8.jpg 9.jpg

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
สวยเป๊ะแต่เด็กเลยย

anusa.nusa25

เด็กสวยนี้ทำสวยกันเร็วจัง

junemintra

เด้กเด่วนี้น่าารักกกกกกก

noonokkii

ภาพเพิ่มเติมน่ารักอ่า เข้ามาอัพอีก รอชมน้า

Sripech

13 สิงหาคม 2014
น่ารักจังเลยค่ะ

Ashiraa

อยากเห็นรูปอีก น้องน่ารักจัง

kobpy

10 พฤศจิกายน 2015
น้องน่ารัก เข้ามาอัพรูปอีกนะคับ

noomelle

น่ารักจังง จมูกพุ่งเว่อ

nunamsai

16 มิถุนายน 2014
สันจมูกพุ่งมากเลยค่าาา

ด้านบน ด้านล่าง