ทำจมูกกับคุณหมอชนกรมีดั้งสวยๆเป็นของตัวเองแล้วค่า

fonfonfon1

สมาชิกใหม่
9 พฤศจิกายน 2015
มารีวิวทำจมูกจ้า เราชื่อฝนนะทำจมูกกับหมอต้น ชนกร ที่มาสเตอร์พีซคลินิก คลินิกเขียวๆที่อยู่ตรงกันข้ามกับ MBK พอดีเห็นคนรีวิวจมูก
หมอต้นค่อนข้างเยอะ เราเลยอยากจะมารีวิวบ้างเพราะจมูกเราก็สวยเหมือนกัน อิอิ เขียนผิดเขียนถูกไม่ว่ากันน๊า แรกเลยตั้งใจจะทำจมูกอยู่แล้วเพราะอยากได้แบบโด่งๆ เห็นคนรีวิวหมอต้นเราเลยเข้ามาดูเลยชอบทรงจมูกที่หมอต้นทำให้หลายๆคน ตอนไปปรึกษาที่คลินิก คุณหมอใจดีมากเวลาคุยแล้วสบายใจดีอ่ะ ไม่กลัว เราเลือกทำซิลิโคนเกาหลีเพราะนิ่มดี ทรงสวยด้วย

ก่อนทำจมูกหมอต้น

ก่อนทำจมูกจะถ่ายรูปแต่มุมเดิมๆ

พอได้คิวทำจมูกแล้วเราก็เตรียมตัวเป็นอย่างดี วิตามิน อาหารเสริมงดทุกอย่าง เพราะเห็นว่ามีผลทำให้แผลหายช้า หรือไม่ก็เลือดแข็งตัวช้านี่แหละ ไม่นอนดึก งดแอลกอฮอล์ซึ่งเราไม่ดื่มอยู่แล้ว งดหลายอย่างเลยค่ะ เพื่อนๆอ่านแล้วมีอะไรตกหล่นช่วยเพิ่มตรง comment ให้ด้วยนะคะ

คุณหมอต้นมือเบาค่ะ ทำเสร็จหน้าไม่ช้ำเลย จากรูปวันที่ 2 มีบวมหน่อยๆค่ะ ช่วงนี้เรากินน้ำมะพร้าวเยอะหน่อยแล้วก็ใบบัวบกที่เป็นแคปซูล
ที่สำคัญต้องใช้หมอนล็อคคอด้วยเพื่อช่วยป้องกันการนอนตะแคงหรือนอนคว่ำคะ ระวังจมูกจะเบี้ยวนะคะ

วันที่ 4 เริ่มเห็นแววสวยแล้วใช่ป่าวค่ะ มุมซ้ายมุมขวาและหน้าตรง ขนาดติดพลาสเตอร์ก็ยังชอบค่ะ จมูกโด่งแล้วก็สวยด้วย

วันที่ 5 ก่อนแกะพลาสเตอร์ออก ตื่นเต้นค่ะ เพื่อนๆบอกว่าทรงจมูกสวย นี่ขนาดยังไม่แกะพลาสเตอร์ออกนะคะเนี่ย ไว้ยังไงฝนจะอัพเดตรูปตอนแกะพลาสเตอร์ออกให้ดูนะคะ ส่วนใครที่สนใจอยากทำจมูกสวยกับคุณหมอต้นก็ลองโทรไปสอบถามได้ที่เบอร์ของคลินิก หรือไม่ก็ลองเข้าไปถามที่facebook.com/masterpiececlinicbeauty คิวทำจมูกคุณหมอต้นค่อนข้างยาวถ้าตัดสินใจที่จะทำแล้วก็รีบจองนะคะ

fiikiki

สมาชิกโดดเด่น
อัพเดตเรือยๆนะค่ะรอชมอยู่ค่ะ

iamacare

สมาชิกโดดเด่น
14 กันยายน 2015
สวยมากค่ะ หมอผู้หญิงหรือผู้ชาย มือเบามั้ยคะ

fonfonfon1

สมาชิกใหม่
9 พฤศจิกายน 2015
ด้านบน ด้านล่าง