รีวิว ทำปากกระจับ ปีกนก พลอยมั่นใจ #ทีมมาดาม เอเมดคลินิค

gibzii.sri

สมาชิกโดดเด่น
20 มิถุนายน 2014
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อพลอยค่ะ ถ้าเห็นรูปเราอาจจะเคยผ่านหูผ่านตามาบ้างโน๊ะ ตามนิตยสารต่างๆหรือก็อาจเคยเจอที่มอเตอร์โชว์ เราเป็นหนึ่งในFHM ย้อนความก่อนเลยว่าเดิมที่เราเป็นคนปากค่อนข้างหนาคิดไว้นานละแหละว่าอยากจะทำปากบาง แต่ลังเลมากงะกลัวเจ็บค่ะ ขี้กลัว555555

อยากเซ็กซี่บ้าง!!

ผู้หญิงเซ็กซี่มีองค์ประกอบหลายอย่าง ด้วยงานของพลอยเอง ลุ๊คพลอยต้องเซ็กซี่ค่ะเวลาถ่ายแบบออกมาให้ดูซี๊ดซ๊าดดนิดนึง โฟกัสจุดแรกคือตาของผู้หญิง แต่พลอยเป็นคนตาสวยอยู่แล้วไม่อยากทำไรอีก ส่วนที่สองปาก พลอยมั่นใจว่าผู้ชายชอบมองปากผู้หญิง ยิ่งเวลาถ่ายแบบออกมานะ สองส่วนนี้แหละที่ทำให้เราดูเซ็กซี่มากขึ้น ตัดสินใจมานานค่ะหาคลินิกที่จะทำมานานด้วย เล็งไว้หลายที่เหมือนกัน จนไปเจอรีวิวของเอเมดคลินิกชอบมากค่ะ อยากได้แบบนั้นเลย

ตัดสินใจจองคิวและทำเลย!!

เจอคลินิกที่ถูกใจแล้ว ไม่ปรึกษาใครเลย โทรคุยจองคิวเอง แต่ขอเตือนไว้ก่อนนะคะ ว่าทำปากบางต้องมีเวลาพักฟื้นนะคะด้วยงานของพลอยเองเป็นงานที่ใช้หน้าตาเป็นหลัก จึงต้องเคลียร์คิวไว้ยาวๆเพื่อความสวยโน๊ะ ยอมขาดรายได้เลยทีเดียวแคนไปหลายงานมากค่ะ พอถึงวันที่ทำจริงๆแอบตื่นเต้นมากๆค่ะ เข้าปรึกษาคุณหมอก่อนทำ พลอยเลยขอทำความเข้าใจกับคุณหมอว่าอยากได้แบบไหน เอารูปรีวิวให้คุณหมอดูค่ะ คุณหมอใจดีมากไม่ว่าเราเลย(รู้ตัวว่าเราเป็นคนเรื่องมาก) คุณหมอก็วาดจุดที่จะตัดออก เสร็จแล้วก็ขึ้นเขียงค่ะ ตอนแรกจินตนาการไว้ต้องเจ็บมากๆแน่เลย แต่จริงๆเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะใช้เวลาทำไม่ถึง 40 นาทีไวมาก เสร็จแล้วคุณหมอก็เย็บแผลค่ะ ทำปากบางต้องดูแลตัวเองมากนิกนึงนะคะเพราะแผลอาจติดเชื้อได้เพราะเป็นจุดที่เราต้องทานอาหารอาจทำให้เชื้อโรคทำลายแผลได้ ฉะนั้นทำตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดนะคะ ห้ามทานอาหารที่เผ็ดหรือพวกของแสลงเด็ดขาด รวมทั้งทานยาตามคำแนะนำให้ครบนะคะ อีกสองสัปดาห์คุณหมอนัดมาตัดไหมค่ะ

พอวันที่นัดมาตัดไหม กลัวอีกแล้ว!!กลัวจะเจ็บค่ะ แต่ไม่เลย พลอยค่อนข้างแปลกใจที่แผลแห้งไวมาก ไม่บวมไม่เจ็บเลยค่ะ และที่สำคัญคุณหมอเย็บสวยค่ะ พอใจมาก ส่องกระจกทุกวันเลยมะไหร่จะถึงวันตัดไหม ตัดไหมเสร็จทุกอย่างเลิศค่ะ ถ่ายรูปออกมาเซ็กซี่สมใจอยากเลยค่ะ ดูดีมากๆสวยมาก ชอบมากค่ะ เพื่อนๆทุกคนทักว่าสวยมาก ไม่ได้โฆษณานะแต่เราโฟกัสที่คุณภาพและผลงาน 55555 ถูกใจพลอยมากค่ะ รู้งี้ทำนานแล้ว ถ่ายรูปออกมามั่นใจมาก พูดไปเดี๋ยวหาว่าโม้ดูรูปดีกว่า

Toonza

สมาชิกโดดเด่น
3 มิถุนายน 2014
พี่เอมมี่ น่าล๊าคคคคคคคคคคคคคค

ด้านบน ด้านล่าง