แก้จมูกให้มีปลายไม่เป็นจมูกหมู! ด้วยเทคนิค Nose Reconstruction

nhoynhoy

สมาชิกโดดเด่น

ก่อนแก้-หลังแก้
สวัสดีทุกคนค่ะวันนี้มารีวิวการแก้จมูกของตัวเองค่ะ ถ้าดูจากรูปก็จะเห็นความเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนเลย ก่อนแก้จมูกปลายเชิดมากๆๆ ไม่มีปลายเลย จึงตัดสินใจไปแก้ที่มาสเตอร์พีซคลินิก คุณหมอที่แก้ให้ชื่อคุณหมอเบนซ์ นพ.โฆษิต ค่ะส่วนเทคนิคที่ทำเรียกว่า Reconstruction คือใช้กระดูกอ่อนตัวเองหมดเลยที่ปลายจมูก คุณหมอจะตกแต่งให้ใหม่หมดเลยแบบปรับโครงสร้างของเก่าให้สวยขึ้นด้วย

ก่อนแก้จมูกและหลังแก้ด้วยเทคนิครีคอน 7 วัน

วิธีนี้ตอนผ่าตัดจะต้องวางยานอนหลับก่อนทำต้องงดน้ำและอาหาร 8 ชม. ที่คลินิกมีคุณหมอดมยาให้ราคารวมกับค่าทำแล้วนะคะ จำได้ว่าใช้ว่าทำนานอยู่พอสมควร 3 ชม.ได้ วันที่สองเริ่มบวมขึ้นแต่ไม่มาก ถือว่าบวมน้อย ก็ประคบเย็นช่วย

วันที่7เข้ามาถอดเฝือกออกและตัดไหมด้วย ยังบวมอยู่นะคะ คุณหมอบอกว่าต้องรอเข้าที่มากกว่าจะเห็นทรงที่ชัดขึ้น

ทรงจมูก 7 วันค่ะ โดยส่วนตัวพอใจผลมากๆ ถึงจะยังบวมอยู่แต่มีปลายจมูกแล้ว ไม่เชิดขึ้นเหมือนอันเก่าที่เป็นจมูกหมู หมอบอกว่าจะเข้าที่ขึ้นเรื่อยๆ ไปถึง 6 เดือนต้องใช้เวลาให้ยุบบวมจะสวยกว่านี้

ถึงเพิ่งทำมาได้ไม่นานและยังไม่เข้าที่ แต่อยากมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันก่อนค่ะ เทคนิคนี้เหมาะมากคือต้องการมีปลายจมูกหยดน้ำ หรือคนจมูกสั้นมากแบบหน่อย เพราะหมอจะใช้กระดูกอ่อนมาต่อปลายหมดเลยไม่มีซิลิโคนทำให้ไม่ทะลุค่ะ ถ้าจมูกปัญหาแบบหน่อยแนะนำ ไปปรึกษาหมอดูก่อนไม่มีค่าใช้จ่าย คุณหมออธิบายดีมาก คลินิกชื่อมาสเตอร์พีซคลินิกอยู่ตรงข้ามมาบุญครองที่สยามสแควร์ค่ะ

fiikiki

ปลายจมูกเหมือนดูยาวขึ้นทำมาเท่าไรค่ะ

nhoynhoy

ปลายจมูกเหมือนดูยาวขึ้นทำมาเท่าไรค่ะ
ใช่ค่ะต่อกระดูกหลังหูด้วยค่ะทำมา 95,000 บาทค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

bumbleben

จมูกดีมาก เปลี่ยนไปในทางที่ดี แพงแน่เลย เท่าไรครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
จมูกสวยธรรมชาติ ที่สำคัญดูดีขึ้นมากเลยครับ

nhoynhoy

ทำมาแล้วสวยมากๆๆๆ ดูดีขึ้นเลย
ปลายจมูกสวยมากๆเลยค่ะ
จมูกดีมาก เปลี่ยนไปในทางที่ดี แพงแน่เลย เท่าไรครับ
จมูกสวยธรรมชาติ ที่สำคัญดูดีขึ้นมากเลยครับ
ขอบคุณนะค่ะทำมารวมแก้ 95,000 บาทค่ะ

iamacare

14 กันยายน 2015
คุณหมอได้บอกมั้ยคะว่าวิธีแบบนี้จะทะลุมั้ย สนใจค่ะ ขอทราบชื่อคุณหมอค่ะ

nhoynhoy

คุณหมอได้บอกมั้ยคะว่าวิธีแบบนี้จะทะลุมั้ย สนใจค่ะ ขอทราบชื่อคุณหมอค่ะ
หมอบอกว่าลดความเสี่ยงการทะลุได้สูงมากค่ะ หมอชื่อหมอเบนซ์ค่ะ

pormaii

18 พฤษภาคม 2016
พนง พูดจาดี บริการดีไหมคะ ;);););)

ด้านบน ด้านล่าง