เคล็ดลับการทำผิวขาวใส ด้วยตัวเอง

ชีวอน

Junior Member
7 กุมภาพันธ์ 2014
แนะนำสูตรการทำผิวขสวใสด้วยตัวเอง ที่ทำได้ง่ายแสนง่าย อุปกรณ์ที่ใช้ก็ราคาถูกแสนถูก หาง่ายแสนง่ายอีกด้วย อุปกรณ์ช่วยสวย - ผงขมิ้น (ขาดไม่ได้เลย) - มะนาว - น้ำผึ้ง - โยเกิร์ต(รสธรรมชาติ) - มะขามเปียก ***ใช้นมสดแทนโยเกิร์ตก็ได้นะค่ะ วิธีทำสวย - ผสมผงขมิ้น น้ำมะนาว น้ำผึ้ง โยเกิร์ต คนให้เข้ากัน - ใช้มะขามเปียกแทนบวบขัดผิว (แนะนำว่าให้ใช้กากๆ ขัด คราบไคลสกปรกจะได้หลุดออกอย่างง่ายดาย) นำมะขามเปียกชุบกับส่วนผสมที่เตรียมไว้ นำมาขัดให้ทั่วตัว ทิ้งไว้ให้แห้ง แล้วล้างออกให้สะอาด ***ทำวิธีนี้อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง หรือถ้ามีเวลา ทำสักวันเว้นวัน รับรองคุณสาวๆ ไม่ต้องไปเข้าสปาหรูๆ ให้เปลืองเงินเลยล่ะค่ะ ผิวของคุณจะขาวใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เคล็บ(ไม่)ลับเพิ่มความขาวใส * ทุกวันหลังอาบน้ำเช้า-เย็น คุณสาวๆ ควรบำรุงผิวด้วยโลชั่นสูตรไวเทนนิ่ง เพราะเราพบเจอแสงแดดทุกเวลา เพราะฉะนั้นควรกันไว้ก่อนดีกว่า ยิ่งสาวๆ ออฟฟิต ทำงานต่อหน้าคอมพิวเตอร์ทุกวัน เจอแสงตลอด ยิ่งต้องทาโลชั่น กันแดดกันได้ไม่มากก็น้อยนะค่ะ แนะนำว่าทาทั้งตัว และหน้านะค่ะ * เวลาทาโลชั่น "อย่าทาถูทาถู" ให้ลูบไล้เป็นวงกลมจนเนื้อโลชั่นซึมผ่านผิว * ถ้าทากันแดด "อย่าทาแรง" ให้ทาไปทิศเดียวกันไม่อย่างนั้นเนื้อครีมจะไม่ติดผิว * สุดท้าย พอกขัดตัวตามวิธีที่บอกเป็นประจำสม่ำเสมอ เพียงแค่นี้ผิวพรรณคุณจะขาวใสปิ๊งๆ มีออร่าอย่างแน่นอนค่ะ ที่มา www.sanook.com

ด้านบน ด้านล่าง