ร้อยไหม ที่ VR Clinic ประสบการณ์ในการร้อยไหมครั้งแรกในชีวิต

ppt

Junior Member
17 กันยายน 2013
เราเป็นสาวสูงวัยคะ อายุ 42 ปีคะ อายุมากขึ้น

หน้าย้วย

ยาน

หย่อนคล้อยมาก

หน้าไม่ได้รูป

ขาดความมั่นใจคะ

อายคะ

ในการต้องพบปะผู้คน ที่หน้าเปลี่ยนรูปไป ไม่สวยเหมือนเดิม

เลยลองเลือกวิธีร้อยไหมคะ

บอกเลยว่านี่เป็นการทำหน้าครั้งแรก เกิดมาไม่เคยทำอะไรกับหน้าเลย

ไม่เคยผ่านมือหมอเลย แม้แต่ หมอรักษาสิว

กล้าๆ กลัวๆ คะ เน้นหนักไปทางกลัวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็พยายามศึกษาข้อมูลด้วยตัวเองและได้ศึกษาจากคุณหมอ

หลายๆ คนอาจจะได้ยินชื่อว่า “ร้อยไหม” แล้วต้องเกิดคำถามขึ้นมาอย่างแน่นอน

''มันดีจริงหรือเปล่า''
''ร้อยไหมอันตราย ทำไมถึงกล้าทำ''
''มันจะได้ผลหริอเปล่า''
''กลัวเสียเงินฟรี แถมเจ็บตัวฟรีด้วย''

ตอนนี้ ที่กลัวที่สุดคือ กลัวเจ็บคะ คือไม่ได้คำนึงถึงผลคะ กลัวเจ็บบบบบบบ

ก็อาศัยการพูดคุยกับคุณหมอ

คุณหมอก็อธิบายรายละเอียดต่างๆ จนเรามั่นใจ จนเรามีความกล้าที่จะทำ

บอกตามตรงว่า เชื่อใจในฝีมือของคุณหมอเอง

เพราะคุณหมอเป็นคนให้รายละเอียดต่างๆ ด้วยเหตุผลและข้อมูลที่เป็นความจริง

ผนวกกับข้อมูลที่เราได้ศึกษามานั้น ก็ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ซึ่งการปรับรูปหน้าครั้งนี้

ก็คือการปรับโครงสร้างของใบหน้านั่นเอง

ซึ่งสามารถทำได้ด้วยการ ร้อยไหม ฉีดฟิลเลอร์ และ โบทอกซ์

การคุยกับคุณหมอหลายๆ ครั้ง ประกอบกับข้อมูลต่างๆ ที่คุณหมอให้มา

ทำให้เราได้เกิดความมั่นใจและกล้าที่จะลองปรับรูปหน้าในครั้งนี้ดู

ก่อนอื่น คุณหมอจะเป็นผู้ดูโครงสร้างใบหน้าของเราก่อน

ว่ามีปัญหาตรงไหนที่ควรจะต้องแก้ หรือ เสริมบ้าง

ปัญหาของใบหน้าหญิงวัย 42 ปี คือ

ใบหน้าเริ่มหย่อนคล้อยตามวัย
ถุงใต้ตา
ริ้วรอยที่หางตา
ริ้วรอยหน้าผาก
ริ้วรอยร่องแก้ม

คุณหมอเลยบอกว่า จะต้องทำการร้อยไหมยกระชับ

ฉีดฟิลเลอร์ตรงใต้ตา ร่องแก้ม

โบทอกซ์ ริ้วรอยที่หางตา ริ้วรอยหน้าผาก

หลังจากนั้นก็เตรียมตัวเตรียมใจ ไปเจ็บตัวเพื่อความสวยได้แล้วค่ะ

ไปเตรียมความพร้อมกันค่ะ

ก่อนอื่น เริ่มจากทำความสะอาดใบหน้า ผู้ช่วยคุณหมอมือเบามากๆ

หลังจากนั้นจะต้องทายาชาให้ทั่วบริเวณที่จะทำการปรับโครงหน้า

และทิ้งไว้ประมาณ 45 - 60 นาที ช่วงนี้ ผู้ช่วยคุณหมอหลี่แสงไฟ

ช่วยปรับแสงให้เราหลับ และคลายความกังวลคะ

แต่จริงๆ ในใจเรากังวลมาก ตลอด 60 นาที เราท่อง อิติปิโส ไปหลายจบเลยค่ะ

แต่จะบอกว่า ยาชาคุณหมอนี่ ชาจริงๆ

แป้บเดียวก็รู้สึกชาทั่วหน้า รู้สึกหน้าหนา หน้าชา จนไร้ความรู้สึก

เรียกว่า ชาถึงลิ้นกันเลยทีเดียว

เมื่อได้เวลา ก็เช็ดยาชาออก ขอบอกว่าชามาก ปากอ้าไม่ได้เลย

ไฟล์แนบ

260.6 KB · อ่าน: 4
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ppt

คุณหมอเริ่มเข้ามาถามว่ารู้สึกอย่างไรบ้าง ชารึยัง
เช็ดทำความสะอาดผิวอีกครั้งด้วยแอลกอฮอล์
และฆ่าเชื้ออีกครั้งด้วย เบตาดีน

มีคนเคยบอกว่า ''ฉีดยาชาเนี่ยแหละเจ็บที่สุด''
ขอบอกว่าเจ็บจริงคะ ทั้งเจ็บและทั้งแสบ

ตอนคุณหมอฉีด จิ้มเข็มลงหน้าและเร่งยาเข้าใต้ผิวเนี่ย เจ็บจี๊ดดดดดดดดดด แสบจ๊ากกกกกกกกกกกเลย
แต่คุณหมอก็พูดให้เรารู้สึกดีขึ้น
เหมือนหลอกเด็กๆ เลยคะ
คุณหมอฉีดยาชา 2 จุด ที่โหนกแก้ม เพื่อที่จะได้ให้รู้สึกชาไม่เจ็บเวลาทำ
ทันทีที่ดึงเข็มออกจากหน้า หน้าก็ชาได้ที่ ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะจากฉีดยาชา
เริ่มกันเลยคะ
ขั้นตอนแรกกันก่อนเลย
คุณหมอเริ่มจากการ ฉีดฟิลเลอร์
ที่ใต้ตา เข็มเล็กๆ ค่อยๆ ฉีด ทีละนิด ค่อยๆ เติม จนได้ที่ สวยงาม ทั้ง 2 ข้าง ตอนนี้แค่รู้สึกจี๊ดๆ เล็กๆ น้อยๆ
ที่ร่องแก้ม ค่อยๆ ฉีด ทีละนิด ค่อยๆ เติม จนได้ที่ สวยงาม เท่ากันทั้ง 2 ข้าง
แล้วก็มาเริ่มร้อยไหมกันเลยคะ
มีการกำหนดตำแหน่งด้วยปากกา
จากนั้นก็เริ่มแทงเข็มคะ เริ่มจากแนวไรหู เสียเข็มแทงทะลุเนื้อดังชัดเจนมาก ไม่เจ็บนะคะ แต่เสียวๆ
เพราะรู้สึกได้ถึงปลายเข็มที่แทงลงไปแทรกในเนื้อแก้ม เมื่อเข็มสุดปลายก็ดึงเข็มออก แล้วดึงไหมให้กระชับ แล้วตัดไหมออกคะ
หมอทั้งปลอบ ทั้งหลอกล่อ ไม่เจ็บนะคะ แต่กลัวมาก และเสียวมาก
ทั้งสวดมนต์ ท่องอิติปิโส ไปหลายรอบมากๆ เพื่อลดความกลัวของตัวเราเอง
ทำทีละข้างคะ จบข้างขวา แล้วต่อข้างซ้าย

ทุกครั้งที่เข็มแทงลงหน้า มันดังมาก เสียงมันหนีบมาก
รู้สึกได้ว่า ปลายเข็มแทรกผ่านกล้ามเนื้อบนใบหน้า เกร็งและกลัวจนเหมื่อนจะเป็นลมคะ
หลังจากเสร็จทั้ง 2 แล้ว ก็มาต่อกันด้วย BOTOX ที่หน้าผาก หางตา
หมอใจเย็นมากๆ ค่อยๆ ฉีด ค่อยๆ เติม จนหมอพอใจ
คือหมอใส่ใจมากคะ ใจเย็นมาก เพราะเราเริ่มไม่ไหวแล้ว ถามหมอเลยว่า
''พอรียัง''
''สวยรึยัง''
หมอก็ขออีกนิด ขอเติมหน่อย หมออยากให้สวยๆ

จนจบวันนี้ ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ได้ยากลับมาด้วย
เป็นยาแก้อักเสบ แก้ปวด ยาทา และผ้าปิดปากอีก 1 ชิ้น
ขับรถกลับบ้านเองด้วยคะ

VRVR

สมาชิกโดดเด่น
10 สิงหาคม 2015
รีวิวละเอียดมากๆเลยค่า ขอบคุณคุณลูกค้ามากๆนะคะ ที่ไว้วางใจในบริการของวีอาร์คลินิก หายไวๆนะคะ เพราะผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่าาาาาา...อิอิอิ :makeup:

• Like
Reactions: ppt

noodok

สมาชิกโดดเด่น
28 กันยายน 2014
ทำแล้วเป็นไงบ้างคะพี่ รอชมนะคะ

• Like
Reactions: ppt

ppt

รายงานตัวคะ หลังทำ ทั้งบวม และเขียวช่ำคะ ประมาณ 1 สัปดาห์
ก็ทานยาและทาครีมตามที่ได้รับมา
แอบกังวลเล็กๆ เพราะบวมจนน่ากลัว
แต่ผลที่ได้รับหลังทำ 2 สัปดาห์ ก็ดีใจคะ
ผลที่ได้หลังการร้อยไหม
12167198_1492638487729598_105799534_n.jpg การร้อยไหม

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ppt

ผลที่ได้ พอใจมาก
เพื่อนๆ ทักว่าหน้าดูเด็ก
ดูอ่อนเยาว์ เราเลยปลื้ม
คุ้มค่ากับความเจ็บและความกลัวมากๆ ค่ะ
รอดูผลเดือนต่อไปนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง