นุ๊กซี่ดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิก แขนเรียวเล็ก เพื่อนพริตตี้รอทำเพียบค่ะ

nookziiz

สมาชิกโดดเด่น
23 กันยายน 2015

ก่อน – หลังดูดไขมัน

สวัสดีค่าชื่อนุ๊กซี่นะคะ IG @Nookzii ค่า นุ๊กซี่เพิ่งไปดูดไขมันมาค่ะ วันนี้เลยจะมาเล่าประสบการณ์การดูดไขมันแขนที่ไปทำมา เพราะมันดีและได้ผลจริงๆ นุ๊กซี่บอกเลยว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ขอยืนยันค่ะ สบายๆชิวๆ ไม่เจ็บ (^O^)

ก่อนดูดไขมัน

แรกๆก่อนที่จะตัดสินใจดูดไขมันนุ๊กซี่เป็นคนชอบแต่งตัวและที่สำคัญรับงานเป็นพริตตี้ MC ด้วยค่ะ เรื่องความสวยความงามยอมใครไม่ได้ โดยเฉพาะเรื่องรูปร่างดังนั้นเรื่องอาหารการกินเลยต้องควบคุมเป็นพิเศษ เพราะเป็นคนอ้วนง่ายแล้วโครงใหญ่ด้วยไง บางครั้งกินไปไม่เยอะ แต่ก็ดูบวมๆ ยิ่งหลังเสร็จงาน Event ก็มีสังสรรค์ต่อกับเพื่อนๆ ตลอด มารู้ตัวอีกทีรูปมันฟ้องกันอย่างเห็นได้ชัด แขนอ้วนขึ้นขาก็เริ่มกลมขึ้น รู้สึกเสีย self มากๆ เพื่อนๆ พริตตี้ก็มีแต่แขนขาเล็กๆ เบื่อจริงๆ - -* ตอนเต้นนี่สิเห็นชัดมากอะ ก็พยายามจะลดหุ่นนะ

ก่อนดูดไขมัน

สิ่งที่ทำให้รู้สึกแย่ไปกว่าเดิมคือตอนที่ลดหุ่นได้แต่แขนขาดันไม่ลดด้วยซะงั้น อันนี้เครียดมากจริงๆทำทุกวิธีแล้วก็ยังไม่ลงอีก จนพี่ๆ ที่เป็นพริตตี้ด้วยกันแนะนำให้ลองดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิกดู ได้ยินตอนแรกก็กลัวแล้วค่ะแต่พี่ๆบอกว่าไม่เจ็บ มีหลายคนไปทำมาแล้วเห็นผลชัดเจน พอถามว่าทำที่ไหน เค้าบอกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก นุ๊กซี่ก็แบบเอ้า!! เราเคยไปทำตา 2 ชั้นที่นี่นี่นา 5555+ ทำมานานแล้วนะ ไม่รู้เลยว่าที่นี่มีดูดไขมันด้วย ก็เลยมาแอบถามพี่ๆ ที่คลินิกค่ะ เห็นว่าที่นี่เค้ามีเทคนิคพิเศษ ปลอดภัย ไม่ค่อยช้ำ ฟื้นตัวเร็วมาก เลยไปขอปรึกษาคุณหมอค่ะ (^O^)

ปรึกษาคุณหมอก่อนดูดไขมัน

ด้วยความที่ สนิทกับพี่ๆ ที่นี่อยู่แล้วก็เลยตัดสินใจไม่นานค่ะ (รูปด้านบนเพื่อนแอบถ่ายไว้เห็นแขนหมู! มั้ยค่ะ ใหญ่จังเลยว่ามั้ยคะ เฮ้อ!) คุณหมอที่ให้คำปรึกษาและจะดูดไขมันให้นุ๊กซี่ชื่อว่าคุณหมอวลพหรือหมอเชี้ยวค่ะ คุณหมอให้คำแนะนำดีหายกลัวไปเลย

ก่อนดูดไขมันให้กำลังใจตัวเองขอแชะสวยสักรูป อิอิ นุ๊กซี่ดูดไขมันเฉพาะที่แขนและขาคุณหมอเลยฉีดแค่ยาชาให้เพราะว่าไม่เจ็บคุณหมอบอกอย่างงั้น ซึ่งก็ไม่เจ็บจริงๆด้วยค่ะ

ยืนยันด้วยภาพค่ะ (^O^) ว่าดูดไขมันที่นี่ไม่เจ็บเลย ขอบคุณ Masterpiece clinic ที่อนุญาตให้ใช้รูป exclusive ขนาดนี้
ตอนที่คุณหมอกำลังดูดไขมันนุ๊กซี่ก็เล่นโทรศัพท์ไปด้วยคุยกับคุณหมอไปด้วยจนเสร็จ รู้แบบนี้น่าจะมาทำตั้งนานแล้วค่ะ

หลังจากดูดไขมันเสร็จแล้วก็นอนพักนิดหน่อยพอลุกขึ้นเดินได้ ออกมาก็ขอแชะภาพกับคุณหมอเชี้ยวสักหน่อยค่ะ
ไขมันที่ได้สำหรับนุ๊กซี่แล้วพอใจมากค่ะคุณหมอเอาไขมันออกให้เยอะมากๆ

การเปลี่ยนแปลงหลังจากทำได้ 3 วัน ตรงข้อศอกยังบวมมีรอยช้ำอยู่นิดหน่อยคุณหมอให้ยาแก้ปวดมากินอีกไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ และที่สำคัญที่สังเกตเห็นได้ชัดแขนเล็กแล้วคร้าดีใจมากเลย

แขนกับขาตอนนี้ใช้ผ้าก็อตพันไว้ก่อนเพราะจะช่วยให้แขนและขากระชับเร็วขึ้น อีกไม่นานนุ๊กซี่ก็จะกลับมาแขนเล็กขาเล็กใส่ชุดไหนก็จะสวยมั่นใจเหมือนเดิมแล้วน้า ตอนนี้ขอเวลานิดหนึ่งไว้แขนขากลับมาเล็กเรียวเข้าที่เหมือนเดิมเมื่อไหร่จะรีบอัพเดตรูปสวยๆมาให้ได้ชมกันนะคะ อีกอย่างพอเห็นนุ๊กซี่มาทำกลับไปนะ ตอนนี้มาขอจองคิวมาทำกันใหญ่เลยค่ะ 555+ ส่วนเพื่อนๆ คนไหน สนใจอยากดูดไขมันแบบไม่เจ็บ ชิวๆอย่างนุ๊กซี่ก็ลองสอบถามได้ที่ Call Center 087-919-1111, 085-999-9714 FB : facebook.com/masterpiececlinicbeauty หรือที่ IG : masterpiece_clinic ก็ได้นะคะ อย่าลืมนะคะผู้หญิงอย่างเราอย่าหยุดสวยโดยเด็ดขาดค่ะ!! ต้องสวยให้สุดนะคะ อิอิ

bumbleben

ตัวเล็กๆไม่น่าเชื่อไขมันเยอะมาก ถ้าของผมจะขนาดไหน :D

iamacare

14 กันยายน 2015
สวยเซกซี่น่ารักมากๆค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เราว่าคุ้มนะ บางคนหุ่นสวย แต่ส่วนเกินบางจุดมันเอาไม่ลงจริงๆ

poy.poypoy

คิวนานไหมค่ะ ที่นี่คนทำเยอะเลย

ด้านบน ด้านล่าง