[[ภาค 2]] Review ศัลยกรรมที่เกาหลี คุ้มค่ามาก รีวิว V-line โหนกแก้ม เหนียง ลดแก้ม เลื่อนคาง

MissBabycurly

สมาชิกโดดเด่น
13 พฤษภาคม 2015

!! รีวิว นี้เขียนขึ้นเพื่อแชร์ประสบการณ์นะคะ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม !!

!!! สำหรับใครที่อยากถามคำถาม เกี่ยวกับศัลยกรรมเกาหลี หรือพูดคุยกันได้ค่ะ ปาล์มอยู่เกาหลีค่ะ
IN BOX FB https://www.facebook.com/SPSPERFECT
LINE : SPSPERFECT ปาล์มตอบเองทุกคำถามค่ะ

จากภาคแรกนะคะ ขั้นตอนก่อนผ่า อยากละเอียด
http://www.dodeden.com/forum/index....ียง-ลดแก้ม-เลื่อนคาง-idhospital-by-miss.5254/
มีคนมาถามเยอะมากๆๆ ปาล์มก็ดีใจเลยมาเขียนรีวิวต่อให้นะคะ
จากรูปแรกนะคะ คือจะรีวิวแล้วขอเอาให้สุดๆไปเลยว่าปลื้มจริงเปลี่ยนจริง
รูป BEFORE เป็นรูปก่อนทำ 1 ชั่วโมง ถ่าย ณ โรงพยาบาล ใช้กล้องตัวเดียวกันกับหลังทำ
AFTER 4 เดือน ไม่มีการตกแต่งรูปไดๆ ที่ต้องชี้แจงเพราะมีคนถาม ท้ายๆๆปาล์มมี VDO ให้ดู ว่ามันเปลี่ยนจริงๆค่ะ คนที่เข้ามาถามจากที่เห็นเคสมาเยอะปาล์มจะสามารถบอกได้เลยว่าเปลี่ยนเยอะ
ไม่เยอะคุ้มค่ากับการมาทำที่เกาหลีหรือไม่

จากครั้งที่แล้วเนอะ หลังจากที่ออกมาจากห้องผ่าตัด ก็เป็นงี้เลยค่า ก่อนทำขั้นตอนเป็นยังไงไปดูกันเองจาก link ข้างบนนะคะ

มารู้สึกตัวอีกทีตอน ถึงห้องและอยู่บนเตียงละ 555 อะไรเนี่ย แบบไม่รู้เรื่องไรเล๊ยยย
คำแรกที่พูดคือหนาว คือก่อนหน้านี้ตอนเราทำ หน้าอกที่ไทย เราสั่นมากๆๆๆ
คือไม่รู้เป็นไรชอบสั่น เวลาหนาวแบบควรคุมไม่ได้ ตอนผ่าที่ไทยพยาบาลจากห้องผ่าตัด
ต้องแจ้งมาที่หวอดว่า คนไข้คนนี้สั่นยังกะลูกนก เค้าก็พยายามปิดแอร์เอาผ้ามาห่ม นานอ่ะกว่าจะหาย
แต่ที่เกาหลีเริดมากค่า สั่นหรอ เอาผ้าไฟฟ้ามาวางทับตัว ไม่เกิน 5 นาทีก็หายละค่ะ

เสร็จละก็มีอะไรนักไม่รู้ระโยงระยางไปหมด คือคุณแฟนก็มัวตื่นเต้นไม่ถ่ายไรมาเลย เห้อ อธิบายแทนละกันเน้อ
จะมีที่วัดชีพจรใส่นิ้วไว้ และมีจออยู่ด้านหลัง เครื่องฟอกอากาศ พ่นไอน้ำ แล้วก็จอไรนักไม่รู้ ปุ่มกดเรียกพยาบาล เสาน้ำเกลือ เค้าเริดมาก คือ ห้อยน้ำเหลือ มีเครื่องให้ยา เครื่องให้ยาแก้ปวดตัวเองแบบกดปุ่ม
มีที่เกาะรอบเสาไว้เข็นไว้ยัน เริดดีค่า

ช่วงนี้คือดูอาการรอบ 2 เคร่งมาก ที่ไทยไม่มีแบบนี้นะ ภายใน 6 ชั่วโมงที่ออกจากห้องดูอาการ ห้ามนอน !!!!!!
ห้ามนอน !!!!!! ถึงขนาดเอาป้ายมาติดที่เสาน้ำเกลือว่านอนได้กี่โมงโห แบบทรมานมาก ไม่ได้เจ็บปวดไรเลยนะสำหรับเราอ่ะแต่โคตรง่วงอ่ะ พยายามหายใจลึกๆทางปากให้แก๊สยาสลบออกให้หมด
ไม่มีอาเจียรหรือไรเลยนะคะ ทีนี้ก็ต้องมีคนคอยปลุกค่ะ ห้ามหลับ ในห้องเค้าจะมี จอคอมให้มีคีย์บอร์ดเมาส์ เราก็พยายามเปิดซีรี่ย์ ออนไล เปิดไรดู ก็ง่วงอยู่ดี อันนี้แล้วแต่คนนะคะ หลังๆแฟนปลุ๊กหนักเข้า
เริ่มจะตะคอกและ มันง่วงจริง พอ 4 ทุ่ม ญาติต้องกลับ รร. นะคะ ทีนี้ละจ้า กว่าจะนอนได้ตี 1 ไม่มีคนปลุกละค่า
เราก็ใช้วิธีเปิดซีรี่ย์เสียงดังก็แล้ว ไม่ได้ผล 555 เลยเอาโทรสับมาตั้งปลุ๊กมันทุก 5 นาที ก็หลับตลอดอ่ะ หลับๆตื่นๆมันทุก 5 นาที

ไม่เจ็บปวดเลยไม่ได้กดยาแก้ปวดให้ตัวเองเลยนะคะ เห็นในหนังเค้าทำกันไอ้เราก็ไม่รู้เรื่องแล้วตอนนั้นไม่มีอารมณ์ทำไรละเริ่มหงุดหงิดไม่ได้นอน

พอเที่ยงคืนพยาบาลบอกกินน้ำได้ เอาน้ำมาให้กินหรือเดินไปหยิบเองก็ได้

นี่คือเพิ่งผ่าเลย ปาล์มผ่าตัดโหนกแก้ม V-line ก่อนแล้วตามด้วย liftingV3 ดูดไขมัน ร้อยไหม
สังเกตุปากนี่คือบวมนิดหน่อยนะคะ รอยที่แก้มไม่ได้ช้ำนะคะ เคสปาล์มแทบไม่มีช้ำเลยมีใต้ตานิดหน่อย ที่เห็นนั้นเลือด และยาค่ะ น่าจะเช็ดมาไม่หมด

ตอนกลางคืนก็เดินไปเข้าห้องน้ำเองได้สบายๆๆ ก็เจอเคสอื่นๆ เคสขากรรไกร เค้ากดปุ่มยาแก้ปวดใหญ่เลย ปาล์มไม่ได้กดเลยนะลองกดเล่นแรกๆแล้วมันยิ่งง่วงนอนเลยไม่กด
สาบานว่าไม่เจ็บปวดไดๆๆ แต่จากที่ถามลูกค้าบางคนก็บอกเจ็บ อันนี้ก็งงๆๆเหมือนกันทำไมเราไม่เจ็บ
หรือว่าด้านนน เอะยังไง 5555

พอผ่านการทรมานร่ายกายจากการห้ามนอนด้านบน (จุดนี้บอกเลยจากตัวเองและที่เจอๆมาจะเหวี่ยงอยากกลับบ้านสุดๆๆ เป็นเพราะเมายาด้วยมั้ง) ก็มาถึงตอนเช้า ผ่างงงงงง ปากบวมเท่าช้าง 555
ไม่สามารถควบคุมการไหลของน้ำลายได้ อ่ะนะ นี่คือจุดเริ่มต้น ......

DAY 1
ตอนเช้าหมอจะเข้ามาเยี่ยมค่ะ เป็นยังไง หมอพอใจผลการผ่าตัดมากเลยนะ หมอลีพูดจะบอกว่าไม่สนใจเลย
และมีสิ่งนึงที่หงุดหงิดมาก ได้แต่บอกหมอว่า ดูตาให้ด่วนๆๆๆ หมอก็งงคือมาผ่าหน้าให้ดูตาทำไม 5555
ปาล์มเป็นภูมิแพ้ค่ะ ใต้ตาจะดำมาก ผิวแห้งมาก ตาแห้งมาก คิดว่ายาตอนผ่า หรทอไม่ก็อาการบวมบวกกับภูมิแพ้เป็นทุนเดิม มีผลต่อตา คือแสบมาก เหมือนตาอักเสบจากคอนแทคเลนส์ไม่สู้แสง แล้วหงุดหงิดสุดๆๆ เมื่อคืนก็น้ำตาเทียมไป 4 ละ
ความใจดีของหมอก็ใส่ยาให้เนื่องจากแสดงอาการว่ามันสุดจะทน หมอสังยาหยอดจามาถุงใหญ่ ทุกวันนี้ 6 เดือนแล้วพูดเลยน้ำตาเทียมยังใช้ไม่หมด 5555
สรุปไม่ได้ถามเรื่องหน้า และไม่เจ็บ สรุปช้านนนนมาทำอะไรกันนี่

วันแรกเค้าก็จะเอาเครื่องมาฉายแสงที่หน้า ลดบวม ไม่ได้ถ่ายเพราะเรื่องตานั่นล่ะ
เสร็จแล้วก็จะไป CT กับถ่ายรูป ไอ้ตอนนี้ละเริ่มเจ็บเพราะโหนกแก้มต้องถ่ายมุมเงิย เงิยมากๆๆๆ
แต่พลาสเตอร์เฝือกนั้นไม่เงิยไม่ได้มันตึง สรุป CT มุมเงยไม่ชัด ตามนั้นล่ะค่ะ

ถ้าไม่ได้ทำ V3 จะไม่มีพลาสเตอร์เฝือกอันนี้ ขอตั้งชื่อให้มันเลยละกันเพราะนอกจากเงิยไม่ได้ก็หันไม่ได้ด้วย
คุณจะได้มาร์กหน้าค่ะ ทีนี้ไม่ได้ทำไงเหลือเนื้อที่น้อย พยาบาลเลยให้กลับบ้านมาค่ะ

เมื่อเสร็จพิธีทุกสิ่งอย่างก็จะมีเรื่องยา ต้องไปซื้อ และก็เรื่องการดูแลตัวเองที่ต้องทำค่ะ
ห้ามกินของแข็ง เผ็ด เค็ม มัน เพราะแผลผ่าตัดในปากเยอะนะคะ
ตอนแรกก็จินตนาการ และลูกค้าก็ถามแบบเดียวกันว่า "มันแสบทรมานแบบร้อนในใช่ไหมคะจะทนไหวไหมคะ ในเมื่อแผลเยอะมาก " ขอตอบดังนี้ว่า ปาล์มทำ 3 อย่าง ไม่รู้สึกเลยค่ะว่ามีแผล ไม่ปวดแสบร้อนไดๆค่ะ

ต้องบ้วนน้ำยา ทุก 2 ชั่วโมง อันนี้จะเป็นฆ่าเชื้อที่ไทยไม่มีนะคะ ก็พยายามค่ะ จุดนี้ไม่ดัดฟันจะดีที่สุด เพราะดัดฟันจะไปโดนแผลค่ะ แต่ก็นะทำไรไม่ได้ เพราะไม่มีใครรีวิวอย่างละเอียดให้ดูก็ไม่รู้ ก็พยายามบ้วนไป
ข้าวจะติดเหล็กมันจะสกปรก ก็บ้วนบ้วนบ้วน ถามว่าสะอาดไหม ตอบเลยว่าไม่ ทนเน่าไปก่อนนะคะ พักนึง
พยาบาลก็จะมาคอยดูบ้วนถูกไหมไม่ถูกไม่ให้กลับบ้านนะคะ ต้องทำให้ได้ ไม่ยากจ้า

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง