รีวิวเสริมจมูกครั้งแรก กับ สุรพร คลีนิก(ระยอง)

Sittichai

สมาชิกใหม่
26 สิงหาคม 2015
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าผมนั้นเป็นคนที่ไม่มีสันจมูกเลย เป็นกรรมพันธุ์ แบนมากเลย และได้เห็นรีวิวหนึ่งจากคลีนิกนี้ จากนั้นเลย ได้ตัดสินใจทำ คลีนิกนี้จะไม่รับจองคิวทางโทรศัพท์ หรือทางใดทั้งสิ้นนะครับ ต้องเดินทางไปจองด้วยตนเองที่คลีนิกเท่านั้น เพราะคุณหมอจะประเมินทรงจมูกไห้เราว่าเราสามารถทำได้แค่ไหน โดยหมอจะถ่ายรูปเรา ละจับเนื้อจมูกเราดู โดยทางคลีนิก จะมีอยู่3ทรง 1ทรงมาตราฐาน 2ทรงเกาหลี 3ทรงแอฟ ทักษอร โดยหมอจะวาดแบบไห้เราว่าเราทำได้กี่แบบ จากทั้ง3แบบ และหลังจากตกลงทำแล้ว ก้รออย่างเดียวครับ ของผมจองคิวตั้งแต่ 16 พค 58 ได้ทำจริงๆ 8สค 58 โดยของผมนั้นเนื้อจมูกน้อย สามารถทำทรงมาตราฐานได้ทรงเดียว เพราะเนื้อน้อย วันที่ทำ พอไปถึงคลีนิก จะมานาไห้เราทานก่อนทำการผ่าตัด และจ่ายค่าทำทั้งหมดหลังจากนั้น ก้นั่นรอซักพัก ผมนี่ตัวสั่นเลย เพราะกลัวเลือดและเข็มมาก นั่งรอไปซักพักพี่พญาบาลก็มาเรียก เข้าไปในห้องผ่าตัด หมอถามว่า มีทรงไหน อยากได้เป็นพิเศษหรือมีรูปมาไหม ผมเลยนำรูป ไปไห้และบอกว่าอยากได้ประมาณนี้ เพราะโด่งกำลังดี ไม่สูงจนเกินไป จากนั้นหมอก้บอก เดี่ยวจะพยายามทำไห้เต็มที่นะครับ จากนั้น ก้เดินไปขึ้นเตียงเลย ตัวนี่สั่นไปหมด จากนั้นพี่พญาบาลจะไห้เรานอนห่มผ้า ห้ามเอาตัวออกจากผ้า หรือ ขยับแขนจนกว่าจะเสร้จการผ่าตัด จากนัน ก้เอา น้ำเกลือหรืออะไร ซักอย่างมาเช็ดหน้า ต่อด้วย ยาเหลืองๆๆ อันนี้บอกเลย เหม็นมากก และทานานด้วย จากนั้นหมอก็บอกว่า เดี่ยวหมอเตรียมซิลิโคนแปปนึงน้า และก้เอามาทาบบนจมูกเรา จากที่สังเกตุ เป็นซิลิโคนสำเร็จรูป และหมอก้เหลา ดัง แก๊งๆๆ ข้างหู สิ่งที่ทำได้อย่างเดียวคือลุ้นๆๆ ซักพักช่วงเวลาที่หวาดเสียวที่สุดก้มาถึง นั่นคือการฉีดยาชานั่นเอง พญาบาลพูดขึ้นมาว่า ฉีดยาชาละนะคะ เจ้บหน่อยนะคะ แต่หลังจากนี้จะไม่เจ็บแล้ว แล้วก้จับแขนเรา เข็มแรกระหว่างคิ้ว ต่อมา ข้างซ้าย และขวา และเข็มสุดท้าย พีคสุด จมกล่างขึ้นบน คุณพระ เจ้บสุดยอดๆ น้ำตาไหลเลย พอฉีดยาชาเสร็จหมอ ก้มากดๆๆ บริเวณที่ฉีดยาชา ไม่ถึง1นาที หมอกรีดแผลเลย รู้สึกเลยว่าเลือดไหลแล้ว แต่ไม่เจ้บ จากนั้นหมอก้ทำๆๆ กึกๆๆ รุนแรงมาก แต่ไม่เจ้บ ในหัวได้ยินเสียงทุกอย่างแต่ไม่เจ้บเลย ของผมต้องคอยกลืนเลือดตลอดการทำเลย เพราะเลือดออกเยอะมาก มากจนไหล ออกมาเลอะ คอเสื้อผมเลย ทรมานมาก หายใจทางปาก และต้องคอยกลืนเลือดด้วย หลังจากนั้น ก้เสร้จ ก่อนกลับบ้าน แจกปีโป้ 4ตัว เอาไปปะคบระหว่างกลับบ้าน น่ารัก เบาๆๆ ของหมอไม่ได้ใช้ไหมละลายนะครับ จะนัดตัดไหม 14 วันหลังจากทำ
ก่อนทำครับ
[/URL][/IMG] หลังจากออกจากห้องผ่าตัด ก่อนและหลังทำตอนนี้ผมทำได้15วันแล้วครับ ครบ1เดือนจะมาอัพเดทอีกทีหนึ่งนะครับ ถามว่าผมชอบไหมกับทรงนี้ตอบเลยว่าชอบมาก ทำออกมากำลังดี ไม่สูงไป ไม่พุงไปจนดู รู้ว่าไปทำมา อันนี้พอดีแล้ว เพื่อนๆก็บอกว่าดีแล้วธรรมชาติดี คุณหมอฝีมือดีมากเลยนะครับ รับรองไม่ผิดหวัง ทำมารับกับหน้าแน่นอน เพื่อนในห้องผมไปมาแล้ว 2 รวมผมด้วยก้3คนพอดี

สอบถามหรือขอดูรูปภาพนอกเหนือจากนี้ได้ทาง line id: benz_sysnsd

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รบกวนแนบรูปใหม่อีกครั้งครับ ไม่เห็นรูปเลยครับ

ด้านบน ด้านล่าง