รีวิว vaser ดูดไขมันหน้าท้อง amedclinic ทองหล่อ

ahoatlala

Junior Member
7 พฤศจิกายน 2013
fetch

ไปดูดไขมันหน้าท้องมาแล้วค่ะ ที่AMEDCLINIC ทองหล่อ
ดูความเปลี่ยนแปลงได้จากภาพรีวิวด้านบนเลยนะจ๊ะ #noretuch #nofilter
ใส่แต่สติกเกอร์แปะกันโป๊ะหน่อยนะคะเนื่องจากกลัวติด เรท
หลังทำถ่ายกันสดๆเห็นรอยแผลป่ะคะอยู่เอวด้านข้างเป็น รอยเข็มที่หมอใช้ดูดไขมันเราค่ะ
เล็กกว่าที่คิดไว้ดูบล็อกเกอร์คนนึงรีวิวดูดไขมันมารอยช้ำเยอะมาก หมอบอกตอนนี้ยังไม่ช้ำ
แต่กลับบ้านไปแล้วอาจมีบ้างเป็นเรื่องปกติเราไม่ต้อง ตกใจค่ะ
ถ้าไม่สบายใจอะไรให้มาที่คลินิกได้ตลอด ได้ยินหมอแบบนี้รู้สึกไว้วางใจ
เนื่องจากดูดไขมันนี่เปรียบเหมือนน้องๆผ่าตัดเลยค่ะ แค่ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลพักฟื้นแค่นั้นจ่ะ
เคยคิดจะออกกำลังกาย ควบคุมอาหารตามวิถีคนปกติ แต่ลองแล้วบอกเลยทำไม่ได้ค่ะ
โทษตัวเองที่ใจไม่แข็งพอ ไม่มีวินัยออกกำลังกาย เรื่องกินยังพอควบคุมได้นะคะ
มันอ้วนเองมาตั้งแต่เด็กคือทานปกติ ไม่กินจุกจิกอะไรมากแต่ นน.ก็ไม่เคยลดค่ะ
เลยต้องมาพึ่งพาเข็มคุณหมอที่นี่ให้ดูดไขมันหน้าท้อง เปลี่ยนจากแม่หมูเป็นลูกหมูค่ะ
นอกจากไขมันเยอะทำให้อึดอัดแล้ว ประเด็นสำคัญคืออยากสวยค่ะ ขีดเส้นใต้เลย
เน้นๆ ผู้หญิงทุกคนน่าจะเข้าใจนะคะ เห็นใครหุ่นดี ใส่เสื้อผ้าน่ารักก็อยากใส่บ้างไรบ้างค่ะ
เพื่อนสาวทั้งหลาย ถ้าไม่อยากพุงใหญ่แบบเราต้องรีบดูแลตัวเองนะคะ
แต่ถ้าตอนนี้ใครมีปัญหาเหมือนกัน พุงกลมๆแบบนี้แนะนำเลยค่ะ
ดูดไขมันหน้าท้องคอร์สนี้ของเราที่ทำทั้งหมด2 บริเวณ คือ
หน้าท้อง 2จุด และเอวห่วงยางค่ะ จ่ายไปแสนต้นๆแพงกว่าแต่รู้สึกคุ้มค่าประทับใจเจ้ค่ะ

nataliezeaa

ดูดไขมันลงเร็วแบบนี้มีอันตรายมากมั๊ย

sk.apichita

ตอบ คห.2 จ้า:)

เราก็เพิ่งดูดไขมันมา แต่ของเราดูดที่ขา ทำที่
Dermaster ของเราทำแบบ Body Tite ก่อนไปทำก็ลังเล เพราะไม่เคยเห็นรีวิวของคลินิกนี้มาก่อนเลย บังเอิญดูรายการตื่นมาคุย ของวูดดี้ แล้วคุณหมอจากคลินิกนี้ไปออกรายการ เจอกล่อมผ่านหน้าจอทีวีเลยไปทำซะงั้นอะ
ไม่รู้นะ ของเราทำที่ขาด้วยมั้ง เลยไม่รู้สึกว่าอันตรายหรือน่ากลัว ในรูปด้านล่างนี่ขาเราเอง ก่อนทำกะหลังทำ

upsugar_reddy

น่าสนใจดีนะ เอาไว้เป็น1ในตัวเลือกได้เลย ถ้าลดหน้ำนักและไม่เห็นผลซักที่
ว่าแต่ราคาแพงมากมั๊ยAMEDCLINIC อ่า

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
nataliezeaa;n5103 โพสต์ว่า:
ดูดไขมันลงเร็วแบบนี้มีอันตรายมากมั๊ย

ต้องบอกว่า การดูดไขมัน น้ำหนักจะไม่ค่อยลงเท่าไหร่ครับ เพราะไขมันไม่มีน้ำหนักครับ

แต่จะเห็นได้ชัดที่สัดส่วนว่ามีขนาดเล็กลงครับ

แต่หลังทำก็ต้องควบคุมอาหารออกกำลังกายนะครับ

ไม่เช่นนั้นก็จะกลับมาอยู่ดีครับ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
upsugar_reddy โพสต์ว่า:
น่าสนใจดีนะ เอาไว้เป็น1ในตัวเลือกได้เลย ถ้าลดหน้ำนักและไม่เห็นผลซักที่
ว่าแต่ราคาแพงมากมั๊ยAMEDCLINIC อ่า
เอเมดราคาค่อนข้างสูงนิดนึงครับ

applemm00

6 พฤศจิกายน 2013
สุดยอดเลยอ่า คือ หน้าท้องของเจ้าของกระทู้หายไปเยอะมาก เจ็บมากมั๊ยเอ่ย และจะมีผลข้างเคียงอะไรป่าวค่ะ

Rihannato

มีเพื่อนเคยไปทำ Vaser ที่นี่เหมือนกันค่ะ เคยถามราคาแอบสูงจริงๆ แต่ทำมาก็โอเค ไม่เห็นว่าจะกลับมาอ้วนอีก

bluerurinana

อื้มมม หืมม รีวิวของคุณเห็นผลชัดมาก :)

ว่าแต่...ดูดไขมัน เจ็บมากป่าวค่ะ และ หลังดูดมีเจอผลกระทบอะไรมั๊ยเอ่ย

rabbitkapook

ว๊าววว ดูดไขมันออกไปเยอะเหมือนกันนะค่ะ

เป็นตัวเลือกดีจริงๆ ด้วย สำหรับคนที่ออกกำลังกายลดแทบตายก็ไม่ได้ผล

เจ้าของกระทู้ ทำหมดไปเท่าไหร่เอ่ย และกี่ครั้งค่ะที่ไปดูดไขมันมา?

Kapiwhann

แล้วหน้าท้องที่ย้อยๆนี่ ทำยังไงหายหรอคะ???

Nitchtiffy

สมาชิกโดดเด่น
ทำไมรูปไม่ขึ้นอ่ะคะ อยากเห็นๆๆ

zinniapretty

16 พฤษภาคม 2014
หน้าท้องหายไปแบบนี้ คงต้องลองบ้างแล้ววว ;);)

nicenessy

19 พฤษภาคม 2014
โห น่าสนใจนะคะ ถ้าทำดีขนาดนี้ถือว่าไม่แพงหรอก น่าสนใจจัง

ด้านบน ด้านล่าง