ทำปากกระจับสไตล์ผู้ชาย ที่ Amed clinic

Apaoa

สมาชิกใหม่
10 สิงหาคม 2015
สวัสดีครับ ผมเปาครับ

วันนี้มาแชร์ ประสบการณ์ ทำปากบาง บางกระจับครับ ถามว่าทำไมถึงต้องทำปากกระจับ เพราะผู้ชายหลายๆ คน มองว่าปากหนาๆ ดู อบอุ่นดี (อิอิ) แต่ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะมีรูปปากไม่สวย ยิ้มก็ไม่สวย เวลาเห็นปากตัวเอง ทั้งหนา ! ทั้งใหญ่ !ถ่ายภาพออกมาก็รู้สึกไม่มั่นใจทุกๆครั้งนี่แหละคือเหตุผลที่คิดอยากทำปาก โมมันใหม่ทั้งหมดปากเลย5555 คิดจะตัดปากดู อยากให้เล็กลง ดูเป็นกระจับมากขึ้น
เลยลองอ่านพวกรีวิวต่างๆ ศึกษาอยู่สักพักนึง แต่มีคลินิคหนึ่งสะดุดตาผมมาก ! Amed clinic ครับมีให้เห็นรีวิวเยอะ ค่าใช้จ่ายค่อนข้างโอเค แถมมีโปรโมชั่นตลอดทั้งปีที่สำคัญผมว่ามันไม่อันตรายอย่างที่คิดและตัวเราก็สามารถทำได้เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับคุณหมอที่นี่ครับ รู้สึกมั่นใจเพิ่มขึ้น และทำให้ผมตัดสินใจจะไปทำครับบรรยากาศภายใน Amed clinic ดูสบายๆ น่านั่ง พี่ที่หน้าเค้าเตอร์ก็ใจดีมากๆแถมเอาภาพคนที่เคยทำมารีวิวให้ดูด้วย ยิ่งชอบใจเข้าไปใหญ่เพราะคุยสนุกผมได้เข้าไปพูดคุยกับคุณหมอประมาณช่วงเดือนธันวาคมปีที่แล้วและได้นัดคิวทำวันที่ 31 มกราคม 2558 ซึ่งถือว่าระยะเวลาค่อนข้างดี เพราะได้มีเวลาเตรียมตัวเตรียมใจ ด้วย ก่อนกลับบ้านก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆ พนักงานมาด้วยมาเตรียมตัวกันอย่างไร คือ งดอาหารเสริม แปะ ก๊วย น้ำมันปลา เพราะจะทำให้เลือดแข็ง ซึ่งผมเป็นเทรนเนอร์ด้วย เลยต้องงดอาหารเสริมบางตัวออกไปบ้าง แต่แค่ช่วง 7 วัน ก่อนทำ ถือว่าพอรับได้ครับที่สำคัญพักผ่อนให้เพียงพอด้วยครับ

พอถึงวันทำจริงๆ ก็ตื่นเต้นพอสมควร แอบกังวลนิดๆ แต่ไหนๆ ก็เตรียมพร้อมแล้ว ก็ใจแข็งครับ 55555 เพราะไม่หน้ากลัวอย่างที่คิดครับ ระหว่างรอผ่าตัด คุณหมอจะส่งกระจกให้เราดู และวาดรูปปากแบบที่เราต้องการให้ดูก่อนครับว่าเราชอบแบบไหน (สามารถบอกหมอได้ครับ)ซึ่งเราเคยคุยตั้งแต่วันที่ปรึกษานัดคิวกันแล้ว แต่คุณหมอต้องมาย้ำเพื่อการความมั่นใจ เพราะวันนี้เป็นของจริงแล้ว !!! ทรงที่ผมต้องการจะเป็นแบบคือยากให้เป็นปากกระจับเห็นนิดหน่อย แบบสไตล์ผู้ชาย หลังจากนั้นคุณหมอก็จะฉีดยาชาบริเวณรอบๆปากเลย ผมรู้สึกเจ็บนิดหน่อย เพราะมันทั้งตื่นเต้น บวกกับแอบกลัวนิดๆ 5555และก็รู้สึกชา ชาจนไม่รู้สึกอะไรเลยแล้วคุณหมอก็ผ่าตัดโดยใช้เลเซอร์ผมบอกเลยจังหวะนี้ ผมได้กลิ่นไหม้นิดหน่อย เพราะเป็นการใช้เลเซอร์ซึ่งเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว แต่บอกเลยว่าสบายมากๆ หลายคนอาจจะแอบกังวลว่าเจ็บมากมั้ย บอกเลยครับว่าไม่เจ็บ ไม่ปวด เพราะยาชาที่ใช้ต้องเป็นยาชาสำหรับการผ่าตัดโดยเฉพาะ (ซึ่งทางการแพทย์ จะทราบดี) จะมีฤทธิ์ ต้านทานความเจ็บปวดได้มากที่สุดอยู่แล้ว บางทีก็แอบคิดน่ะครับหรือคุณหมอเองต้องมือเบาๆ มากๆ แน่ๆ คริๆ ขำๆ น่ะครับ คือผมค่อนข้างมั่นใจฝีมือ คุณหมอมากๆ ครับ ไร้กังวลได้เลย
ซึ่งระยะเวลาการทำใช้เวลาไม่ถึง 40 นาที

หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มเย็บแผล เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
ออกมาจากห้องผ่าตัดก็รับยากลับไปด้วยครับเป็นยาที่หมอเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้ว
มียา ลดบวม , แก้ปวด และแก้อักเสบ (แก้อักเสบต้องทานให้หมดนะ)

คุณบอกว่าถ้าพอยาชาหมดฤทธิ์ อาจจะมีอาการปวดนิดๆ ขึ้นอยู่แต่ละคนว่ามากน้อย แค่ไหน เลยแนะนำให้รีบกินยาแก้ปวดทันที เพราะปากเป็นเนื้อเยื้ออ่อนบาง ระบมง่าย เราต้องป้องกันตรงจุดนี้ไว้ก่อนเพื่อตัวเอง

หลังผ่าตัด ควรหลีกเลี่ยงอาหารรสจัด อาหารร้อนควรทานคำเล็กๆ เพื่อเศษอาหารจะไม่ติดที่ไหม ส่วนการทำความสะอาดเพราะสามารถแปรงฟันได้ และใช้น้ำยาบ้วนปากที่ไม่ทำให้เกิดอาการระคายเคืองหรือน้ำเกลือผสมน้ำยาบ้วนปากที่เจือจางตามด้วยการบ้วนน้ำเกลือเปล่าๆอีกครั้งวันละหลายๆรอบเพื่อรักษาความชุ่มชื้นของปากและหากมีเศษอาหารติดตามไหมสามารถใช้ น้ำเกลือจุ่มกับคัตตัสบัส หมั่นทาลิปมันบ่อยๆเพราะปากจะแห้งมากๆ

สำหรับผมนัดวันตัดไหม 7 วันครับ ตอนตัดผมรักษาแผลไม่ค่อยดีเลยทำให้มีอาการเจ็บบ้าง แต่ก็ตัดออกมาได้เรียบร้อยมากตัดไหมเสร็จแผลแห้งแล้วควรนวดปากบ่อยๆให้แผลติดไว้และไม่เป็นไตครับเทคนิคนี้คุณหมอแนะนำมาอีกทีน่ะครับ ซึ่งก็ได้ผลดีจริงๆ
อันนี้เป็นรูป Before กับ after จะเห็นได้ว่าก่อนทำปากผมค่อนข้างหนาใหญ่ดูไม่ค่อยเป็นทรง ดูไม่มีเสน่ห์ พอทำออกมาได้ 2 เดือนแล้ว

ผมก็รู้สึกพอใจมากครับ ปากดูเล็กลง ยิ้มออกมาก็รู้สึกมั่นใจมากขึ้นเวลาทำงาน
ถ้าเพื่อนๆสนใจอยากทำก็ต้องหมั่นศึกษาข้อมูลจากรีวิวเยอะๆ ข้อดี-ข้อเสียเปรียบเทียบราคา และฝีมือของคุณหมอแต่ละท่านให้ดีก่อนนะครับหมอที่ราคาย่อมเยาแต่ฝีมือดีก็มีครับส่วนหมอที่มีชื่อเสียงราคาก็จะแพงหน่อย ต้องใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ

สำหรับค่าใช้จ่ายทั้งหมด ของผม ทำทั้งบน ทั้งล่าง ซึ่งจากปกติราคา ทำทั้งบนทั้งล่าง 45,000 บาท แต่ตอนนั้นเปาได้ราคาพิเศษ เพราะทำพร้อมกันทั้งบน ทั้งล่าง 30,000 บาท ครับ ใครกำลังมองหาลองศึกษาได้ ที่ Facebook พิมว่าAmed Clinic Official

สุดท้ายขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อทุกคน

ฝากติดตาม Facebook และ Instagram เปา ได้ที่
https://th-th.facebook.com/public/Pao-Tapaned-Maneenin
( Pao Tapaned Maneenin )
https://instagram.com/pao_tapaned/
( pao_tapaned )

junemintra

สมาชิกโดดเด่น
แตกต่างมากเลยครับ หล่อขึ้นเยอะเลย

Nanny

เพื่อนเราก็ไปทำที่นี่ ปากสวยขึ้นมากค่ะ

noodok

28 กันยายน 2014
หล่อขึ้นเลยค่ะ

lunavios

สมาชิกใหม่
ปากดูสวยขึ้นค่ะ ทำที่ไหนหรอคะ

ด้านบน ด้านล่าง