รีวิวศัลยกรรม ปากกระจับ ปากบางเข้ารูป บนล่าง ++ โดยคุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงบ่ายๆนี้แอดมินจะขอรีวิวเคสของสาวๆท่านหนึ่งที่ทำปากกระจับ ปากบาง

กับคุณหมอเปิ้ลนะครับ เคสนี้เป็นเป็นเคสที่ผ่านมาเมื่อสองวันก่อนนี้เองครับ ^^

แอดมินอยากจะบอกว่า การทำปากกระจับ ปากบาง ปัจจุบันไม่ได้มีแค่สาววัยรุ่นที่นิยมทำกัน แค่นั้นนะครับ

เดี๋ยวนี้สาวที่มีอายุหน่อย ก็อยากทำให้ตัวเองดูดี มีความมั่นใจ เพิ่มเสน่ห์ ไม่แพ้สาววัยรุ่นกันนะครับ

ซึ่งนอกจากทำให้ตัวเองดูดี สวยขึ้นแล้ว ยังเป็นการเสริมสร้างบุคลิก อารมณ์ที่แสดงออกให้ดูดีขึ้นด้วยครับ

และเคสของคุณหมอเปิ้ล มีทั้งเด็ก วัยทำงาน จนผู้ใหญ่ ไม่รวม ชาย หญิง และประเภทอื่นๆอีกครับ ^^

โดยสาวท่านนี้ก่อนเข้ารับการทำกกระจับกับทางคุณหมอเปิ้ล เป็นสาวที่มีเนื้อของริมฝีปากบน ล่างค่อนข้างเยอะมากครับ

ด้วยอายุที่เพิ่มมากขึ้นด้วยแล้ว และริมฝีปากเดิมของคนไข้ที่ดูมีเนื้อเยอะ เริ่มหย่อนแบบเห็นได้ชัดเจนแล้ว

อีกหน่อยอาจทำให้ดูหย่อนมากขึ้นกว่าเดิมอีกด้วยครับ สาวท่านนี้จึงเลือกปรับเปลี่ยนบริเวณปาก

ให้ดูมีความเรียว สวยงาม ยกกระชับมากขึ้นครับ และให้แลดูออกมาเป็นธรรมาติมากที่สุดครับ

โดยคนไข้ตัดสินใจอยากปรับเปลี่ยนทั้งบริเวณปากบน และล่างครับ ^^

เคสนี้อย่างเคยครับ ทางคุณหมอได้ทำการออกแบบ และวาดแบบลงบนปากที่จะทำการผ่าตัด

เมื่อคนไข้ตกลงในแบบก็ทำการฉีดยาชาบริเวณปาก และส่วนที่ต้องการบ๊อคเพื่อไม่ให้เจ็บในบริเวณใกล้เเคียง

ก่อนจะทำการผ่าตัดด้วยเครื่องเลเซอร์ (แผลเนียน แผลเล็ก ไม่บวม ไม่เจ็บ รวดเร็ว) สลับกับการใช้มีด

ตามบริเวณที่ต้องอาศัยการผ่าตัดแบบฟรีแฮนด์ตามสไตล์ถนัดของคุณหมอครับ

และทำการตัดเนื้อบริเวณส่วนที่ต้องการเอาออก เพื่อให้บริเวณปากบน และปากล่างดูบางลงครับ

ขั้นตอนสุดท้ายคือการเย็บปิดแผล การเช็ดแผลหลังจากผ่าตัดเสร็จ เป็นอันจบครับ

ดูจากรูปนะครับ การเย็บที่สวยงามมาก เป็นระเบียบ แผลเนียน ไม่บวม ไม่ช้ำ มากครับ

บริเวณปากบนและปากล่าง เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัด

เป็นรูปทรงที่โค้งเว้า มีมิติ และบางลงจากของเดิมครับ

ใช้เวลาและขั้นตอนกระบวนการผ่าตัดไม่นานเช่นเคยครับ ด้วยมีการออกแบบที่ดี และความชำนาญของคุณหมอ

ก่อนที่จะให้คนไข้ได้ส่องกระจกดูบริเวณปากหลังจากการผ่าตัด ซึ่งเหมือนเคยทุกๆเคสครับคนไข้พอใจมากครับ

และบอกว่าเปลี่ยนไปเยอะเลยครับ ^^ คนไข้ยังบอกอีกว่าถ้าโหงวเฮ้งดีตามที่ไปดูดวงมา จะกลับมาบอกด้วย 55+

ยังไงแอดมินขอรีวิวรูปก่อนทำวันแรกนะครับ ส่วนวันอื่นๆ แอดมินจะเข้ามาเพิ่มรูปอัพเดทอีกที

เพื่อให้เห็นการเปลี่ยนแปลงจนแผลเข้าที่ทั้งหมด ครับ ^^

แอดมินหวังว่าการรีวิวเคสทำปากกระจับ ปากบาง บนและล่าง วันนี้อาจจะเป็นแนวทางเลือก

หนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการจะทำการผ่าตัดปากครับ

แอดมินอยากจะบอกว่าทุกท่านอย่าตกใจกับรูปส่วนใหญ่ที่แอดมินลงหลังจากการผ่าตัดเสร็จนะครับ

เพราะจะไม่ค่อยน่าดู และดูน่ากลัว แต่อย่าตกใจครับ ผ่านไปไม่นาน แผลจะสวยเข้าที่ รับประกัน !!

แบบที่แอดมินลงรีวิวเคสหลังจากผ่านระยะเวลาไปช่วงหนึ่งแล้ว เหมือนหลายๆกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวันครับ

ขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากครับบ

ด้านบน ด้านล่าง