รีวิว แก้ไขจมูก พร้อมเสริมใหม่ สำหรับสาวที่เคยทำเมื่อ 5 ปีก่อน !! กับ นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวการีนตี การแก้ไขจมูก กับหมอเปิ้ลครับ

พร้อมเสริมจมูกด้วยซิลิโคน บิดได้ !! งอได้ !! มารตฐานอเมริกา เพื่อให้สวยใส แลดูเป็นธรรมชาติ ครับ !!

โดยเคสนี้เป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่งได้เข้ามาทำการแก้ไข พร้อมเสริมจมูกกับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้สาวท่านนี้มีปัญหาเกี่ยวกับบริเวณดั่งที่ดูมนๆ ดูไม่เรียว

และสันจมูกดูปูดๆครับ ไม่สมูทเข้ากับดั้งตามธรรมชาติของจมูกครับ

ซึ่งก่อนหน้านี้คนไข้สาวท่านนี้ได้ไปเสริมจมูก รวมระยะเวลาผ่านมาก็ 5 ปีแล้วครับ ที่คลินิกหนึ่ง นานมากครับ = =

เมื่อระยะเวลาผ่านมาล่วงเลยมา จมูกของคนไข้เริ่มแปลกๆ คนไข้เริ่มมาสังเกตุเห็นในช่วงหลัง

และด้วยความที่คนไข้ทำมานานแล้ว ก็อยากจะแก้ไข พร้อมทำการเสริมใหม่ ด้วยซิลิโคนที่เกรดดีกว่าแต่ก่อน

พร้อมกับอยากได้จมูกใหม่ที่สวยงาม โด่งขึ้นจากของเดิม และมีความโค้งเว้าที่เข้ารูป

ปลายดูเชิดขึ้นเล็กน้อย ตาสไตล์ฝรั่งกึ่งเอเชีย และสอดคล้องกับใบหน้าที่เปลี่ยนไปมากขึ้นด้วยครับ (สวยขึ้น)

คนไข้สาวท่านนี้ทำการหาข้อมูล เลือกทั้งคลินิก และผลงานของแพทย์จากเคสๆที่ผ่านมาครับ อยู่ช่วงหนึ่ง

และหมอเปิ้ลก็เป็นแพทย์ที่ได้รับความไว้วางใจ และตัดสินใจจากคนไข้สาวท่านนี้ครับ

โดยคนไข้สาวท่านนี้ได้ติดต่อผ่านมาทางช่องทางในอินเตอร์เนตที่แอดมินได้ทำการลงรีวิว

ก่อนที่แอดมินจะประสานงานให้ทางเลขาคุณหมอเปิ้ล ดูแลเข้ารับการปรึกษา ต่อไปครับ

เมื่อคนไข้ได้ปรึกษา ขอคำแนะนำจากหมอ หมอได้ทำการออกแบบคร่าวๆ

อธิบายการเสริมใหม่ ชนิดซิลิโคนที่จะเสริมใหม่ วิธีการผ่า และขั้นตอนสรุปผลคร่าวๆ

ว่าจะออกมาในลักษณะแบบไหน มีการยกรูปเคสรีวิวก่อนหน้านี้ ในลักษณะคล้ายกันให้คนไข้ดูด้วยครับ

และมีการปรับเปลี่ยนนิดหน่อยเพื่อให้เข้ากับใบหน้าคนไข้ เมื่อคนไข้พอใจตกลงในเรื่องของแบบจมูก

คนไข้ก็ตัดสินใจทำกับทางหมอเปิ้ล ครับ และจองคิวเข้ามาผ่าตัดต่อไปครับ ^^

ถึงคิวนัดผ่าตัดทางคุณหมอได้ทำการวาดแบบ และมาร์คจุดเช่นเดิมครับ ทั้งบริเวณที่จะเสริมจมูก

ตำแหน่งการผ่า จุดกึ่งลางที่เหมาะสม ความโด่ง ความโค่งที่จะออกมา เมื่อร่างแบบเสร็จทั้งหมดแล้ว

คุณหมอเปิ้ลทำการเหลาซิลิโคนขึ้นใหม่อย่างปราณีต บรรจงมีการางเทียบบนสันจมูกของคนไข้เป็นระยะๆ

เมื่อได้สัดส่วนที่โอเคแล้ว ทางคุณหมอได้ทำการผ่าตัดถอดซิลิโคนเก่าออกมา

ปรากฎว่ารูปของซิลิโคนเก่าของเดิมที่คนไข้ทำมา

สังเกตุจากรูปจะเห็นลักษณะ การเปรียบเทียบของซิลิโคนเก่าใหม่ครับ

อันเก่าซิลิโคนมีการเหลาที่แปลกๆครับ ไม่ได้สัดส่วนที่สวยงาม และรองรับกับจมูกของคนไข้เลยครับ

ความโค้งเว้าของซิลิโคนเดิมดูไม่สมูทครับ ซ้ายและขวาดูตื้นลึกแปลกๆครับ

และบริเวณด้านใต้ซิลิโคนไม่มีการเหลาให้รองรับกับกระดูดอ่อนจมูกเดิมอย่างดีที่ควร

คุณหมอเปิ้ลได้เหลาซิลิโคนใหม่ตกแต่งเพิ่มเติม จนได้รูปสวยงาม 100 % แล้ว

ก็ด้ทำการผ่าตัดเปิดแผลก็ทำการยัดๆ จัดระเบียบ รูปทรง ให้เข้ารูปสวยงาม

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลให้สนิทอย่างบรรจงสวยงาม

แต่ด้วยประสบการณ์ของหมอเปิ้ล ก็บรรจงเสกสรรค์ให้สวยงาม

การเย็บที่ต้องยกนิ้วให้ครับ ^^ เมื่อเสร็จสิ้นขั้นตอนแล้ว

ก็เช็ดยาฆ่าเชื้อออก พร้อมยกกระจกให้คนไข้รับชมความเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ 55+ !!

คนไข้พอใจมากครับ ชมว่าแบบนี้แหละที่อยากได้ !! เพราะจมูกเก่ากับใหม่เปลี่ยนไปเลยครับ ดูเข้าที่สวยงาม

ดูไม่รั้งสัน ดั้งโด่งแบบธรรมชาติ ปลายเชิดได้ที่พอดีตามต้องการ โดยรวมจมูกดูเรียวสวยงาม รองรับกับจมูกใหม่ที่เสริมไปได้พอดี เป๊ะๆ เลยครับ ^^

อาการบวมช้ำมีน้อยครับ ซึ่งต้องรอตอนแผลหายเข้าที่ดีสนิทก่อนครับ จะเห็นการเปลี่ยนแปลงได้ชัดเจนมากขึ้นอีกเยอะครับ ^^

และแอดมินจะนำรูปมาลงใหม่อีกทีครับ ^^

คุณหมอได้ทำการสรุปผลการผ่าตัด ก่อนให้คำแนะนำการดูแลแผล แจกอุปกรณ์ ยา เอกสาร ไว้ดูแลแผล

ช่วงที่ทำการพักฟื้นอยู่ที่บ้านของคนไข้ ก่อนคุณหมอจะนัดแผลอีก 10 วัน และทางแอดมิน และทางเลขาหมอพาคนไข้ไปส่งกลับบ้านครับ

หลังการผ่าตัด พักฟื้น แอดมินได้สอบทาง อาการตลอด พบว่าดีขึ้นเรื่อยๆครับ ^^

เคสส่วนใหญ่ที่ทำกับหมอเปิ้ล เกือบ 100% พอใจในผลงาน และไม่มีการแก้ไขรอบ 2-3 ครับ

นอกจากนี้ยังมีการแนะนำบอกต่อกันอย่างกว้างขวางครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถขอคำแนะนะ หรือสอบถามเพิ่มเติมได้ ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง