รีวิวครังแรก!! กับการเสริมจมูก ไม่เจ็บและสวยมากกว่าที่คิด

stiche

สมาชิกใหม่
10 มิถุนายน 2015
ี่นี่เป็นรีวิวครั้งแรกของเราเลยค่ะ พอดีว่าอยากมาแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมของตัวเราบ้าง

เราเพิ่งเสริมจมูกมาค่ะ ประมาณตอนนี้ก็เดือนกว่าๆ แล้วค่ัะ เสริมซิลิโคนแบบอเมริกานิ่มค่ะ

เสริมที่ Absolute Beauty Clinic ค่ะ ในส่วนของช่องทางการติดต่อคลีนิกก็หาได้ไม่ยากนะ

สำหรับเราก็ไม่ได้เข้าไปปรึกษาค่ะ เพียงแค่ส่งรูปเข้าไปประเมินและนัดวันทำอ่าค่ะ เราอยูู่

ต่างจังหวัดน่ะค่ะไม่ค่อยสะดวก ก็ส่งรูปง่ายกว่า ผ่านไลน์นี้ค่ะ (id : absolute_vaser) ค่ะ

มาถึงเวลาทำ สิ่งต่าง ๆที่กลัวก็ทำให้เราตื่นเต้นมากๆ ค่ะ กลัวทั้งการฉีดยา กลัวนู่น กลัวนี่

แต่มันก็ผ่านมาด้วยดีจนถึงทุกวันนี้นะค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่กำลังจะเสริมนะค่ะ

รูปเราก่อนเสริมจมูกค่ะ ดั้งแหมบ อิอิ (ขอเบลอตานะค่ะ เขินนิดนึงค่ะ แต่ใครเจอแล้วจำได้
ก็ทักได้นะค่ะ)

รูปหลังจากทำเสร็จค่ะ มีพลาสเตอร์ปิดตรงจมูก แอบคันนิดๆ ค่ะ แต่ทนได้ เพื่อความสวย

ถอดพลาสเตอร์ออกวันแรกเลยค่ะ ครบ 7 วัน คิดว่ายังบวมๆ อยู่บ้างค่ะ แต่ไม่มากเท่าไร

ตัดไหมกลับมาเรียบร้อยแล้วนะค่ะ สำหรับรูป 14 วัน หลังทำ

และรูปสุดท้ายเป็นรูปปัจจุบัน ในวันที่ฉันมีดั้งค่ะ อิอิ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ขอวิจารณ์ตามตรงนะครับ

เจ้าของกระทู้สวยขึ้น เพราะจมูกมันมีมิติขึ้น ทำให้หน้ามีอะไรมากขึ้น

แต่สำหรับตัวจมูกเองยังไม่ค่อยเนียน เนื่องจากตัวซิลิโคนดูเล็กไปนิด

ไม่ครอบพอดีไปกับฐานจมูก ปลายจมูกเห็นได้ชัดว่ายกขึ้นเฉพาะซิลิโคน
โดยรอบตรงปีกด้านในก็ยังไม่ถูกยกไปด้วย มันเลยดูลอยไปนิด ยังไม่ค่อยเนียนครับ

ด้านบน ด้านล่าง