รีวิวหลังศัลยกรรมปากกระจับ 7 วัน โดย คุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ วรไกร

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขอรีวิวเคสหลังทำศัลยกรรมปากกระจับ

ของสาวสวยที่ได้เขียนกระทู้รีวิวไว้ก่อนหน้านี้นะคับ สามารถหาอ่านได้รีวิวก่อนหน้า ^^

โดยคนไข้สาวสวยท่านนี้อยากจะปรับรูปทรงของปากให้กระชับ

เป็นทรงสวยมากขึ้น จากของเดิม ดูจากรูป before ^^

จุดประสงค์ของการรีวิวเคสครั้งนี้ เพื่อให้ดูรายละเอียดของก่อนทำ

หลังทำ ในระยะ 1-7 วัน และที่สำคัญ ให้ดูฝีมือของคุณหมอ ในการผ่าตัด และการเย็บ**ไหมละลาย**ปิดอย่างปราณีตสุดๆ

และโชว์ผลงานเพื่อการันตีความสวยงาม แผลหายไว และเข้ารูปในระยะเวลาอันรวดเร็วครับ

เพื่อให้ท่านสมาชิกได้พิจารณา เผื่ออยากทำการเสริมสวยศัลยกรรมปากบางกับคุณหมอเปิ้ลนะครับ ^^

สังเกตุจากรูปนะครับ

1.Before : บริเวณของปากคนไข้ด้านบน เป็นทรงสูง บานออก มีเนื้อเยอะระดับหนึ่ง ทำให้องค์ประกอบโดยรวมของบริเวณปากทั้งหมดขาดความกระชับ

เป็นรูปทรงที่สวยงาม และทำให้ดูปากโดยรวมดูบานๆ ครับ

2.ระยะเวลาหลังผ่าตัด - 1 วัน : สังเกตุได้ว่าอาการบวมแทบจะไม่มี ปากเข้ารูปเป็นทรงสวย

****สังเกตุตรงรอยเย็บของหมอเปิ้ลนะครับ สวยมาก บรรจงมาก และความถี่พอดีกันหมด และรอยเย็บนี้เองจะเป็นรอยหยักของปากเมื่อแผลหายดีสนิท ^^

3.ระยะเวลา 2-3 วัน : แผลเริ่มเข้ารูป และหายดีมากขึ้้น สามารถแต่งหน้าไปเที่ยว ไปทำงานได้อย่างปกติ ^^

4.ระยะเวลา 4-6 วัน : แผลเข้ารูปเกือบร้อยเปอเซ็น รอยไหมละลายค่อยๆหาย และเด้งขึ้นออกมา อย่างชัดเจนเกือบหมด สวยงามดั่งใจ ^^

ซึ่งพรุ่งนี้ทางคนไข้ต้องเข้ามาพบคุณหมอเพื่อดูแผล และสรุปผลอีกทีนะครับ รวมถึงทำการตัดไหมออก เพื่อเสร็จสิ้นกระบวนการครับ

แอดมินได้เฝ้าติดตามคนไข้ตลอดตั้งแต่หลังผ่าตัดเสร็จ คนไข้ท่านนี้ดูแลแผลดีมากครับ ตามคำแนะนำของหมอ มีการนวดกายภาพ

เพื่อให้ปากดูเข้ารูป ไม่แข็ง ไม่เกร็งตัว เป็นการออกกำลังกายบริเวณปากหลังจากการผ่าตัดครับ

โดยรวมแล้วเคสนี้คนไข้ประทับใจในฝีมือของหมอเปิ้ลมากครับ จากภาพที่เห็นก็สามารถยืนยันได้ว่า สวยจริงครับ

ก่อนหน้าและหลังมีความแตกต่างอย่างชัดเจน ดูสวย มีเสน่ห์ ขึ้นมากครับ

และการผ่าตัดเอาเนื้อออกให้บางลง ทำได้ดีตามความต้องการของคนไข้ การเย็บที่ปราณีต เข้ารูปสวยงามครับ

ส่วนใหญ่คนไข้ที่ทำปากกระจับกับทางหมอเปิ้ลทั้งหมด สามารถตอบได้ว่า พึงพอใจในผลงานครับ

และไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่ หรือไม่พอใจในแบบที่คนไข้อยากได้ครับ

เพราะการทำปากกระจับ คนไข้ควรเลือกสไตล์แพทย์ ผลงาน ประสบการณ์ ตามความเหมาะสม และการตัดสินใจของคนไข้

ควรตัดสินใจในแพทย์ สถานที่ ตัวแบบที่จะทำ ให้ดีครับ เพราะการศัลยกรรมปากกระจับ ไม่สามารถแก้ไขให้ตรงความต้องการ

ของคนไข้ได้ตอนแรกถ้าหากผิดพลาดไปแล้ว เพราะการผ่าตัดต้องมีการตัดเอาเนื้อบริเวณปากออกให้บางลงครับ

เฉพาะฉนั้นทุกท่านควรตัดสินใจให้ดีที่สุด เพื่อลดปัญหาการผิดพลาดครับ ^^

แอดมินหวังว่าการรีวิวเคสระยะเวลาหลังทำปากกระจับ 1-7 วันของสาวท่านนี้ อาจจะเป็นแนวทางเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการจะทำการผ่าตัดปากครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ ^^

ด้านบน ด้านล่าง