รีวิวเคส แก้จมูกรั้งสัน พร้อมเสริมใหม่+ทำปากกระจับ รีวิวศัลยกรรมยกเซ็ต โดย หมอ พลศักดิ์ วรไกร จบทีเด

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสศัลยกรรมยกเซ็ต !!

ประกอบไปด้วย การแก้ไขพร้อมเสริมจมูก / การผ่าตัดปากกระจับ ในบริเวณปากบน และปากล่าง กันนะครับ

เคสนี้เป็นคนไข้เมื่อวานช่วงเย็นอีกเคสเมื่อวานที่ผ่านมาครับ เป็นสาวสวยท่านหนึ่ง ครับ

คนไข้อยากจะเติมเต็มให้ดูสวยงามมากขึ้นครับ และเพื่องานที่ต้องทำต้องอาศัยหน้าตา บุคลิกเป็นอย่างมากครับ

ถ้าศัลยกรรมและตัวเองดูดี ดูมีความมั่นใจ และเป็นความพอใจส่วนตัวของคนไข้

แอดมินก็เห็นด้วยเหมือนกันนะครับ เพราะคือความสุขอย่างหนึ่งในชีวิต !!

คนไข้ท่านนี้ก่อนหน้านี้ได้เข้ามาปรึกษากับทางคุณหมอเปิ้ล อยากจะเปลี่ยนโฉมตัวเอง ให้สวยขึ้น

โดยอย่างแรกคนไข้ต้องการแก้ไขจมูกครับ เพราะของเดิมที่คนไข้ทำมาจากคลินิกหนึ่ง

ทำมาเมื่อแผลหายเข้ารูปและไม่ค่อยสวย ตรงตามความต้องการของคนไข้ และดูรั้งสันมากครับ

บริเวณปลายจมูกดูยกขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ ส่วนดั้งที่พุงออกมาก็ดูหลอกๆ เป็นแท่งๆ ไม่เป็นธรรมชาติครับ

และเสนอความต้องการว่า อยากจะเสริมปากกระจับ ไปด้วยทีเดียวด้วยเลยครับ เพราะอ่านละดูที่รีวิว

เคสคนไข้ก่อนหน้านี้มา !! และเกิดความชอบ และมั่นใจในฝีมือของหมอเปิ้ลครับ ^^

อยากเพิ่มความเซกซี่เวลายิ้ม เวลาแสดงออกทางการพูดครับ ^^ ซึ่่งพูดคุยกับทางคุณหมออยู่นานเลยครับ

คุณหมอได้อธิบายขั้นตอนการแก้ไข การเสริม และการทำปากกระจับ โดยเคสนี้ทำปากกระจับ

บริเวณปากบน และปากล่างเลยครับ เพราะคนไข้มีเนื้อปากค่อนข้างเยอะ

และคุณหมอต้องการจะทำให้หน้าดูเรียวขึ้น เพราะใบหน้ามีทรงที่สวยงามอยู่ด้วยละครับ ก่อนจะสรุปผล

และคนไข้ก็มั่นใจ และจองคิว ตกลงและนัดวันผ่าตัดครับ ^^

เมื่อถึงวันนัดผ่าตัดเมื่อวานช่วงเย็น คนไข้มาด้วยความมั่นใจ เตรียมพร้อมมาครบ !!

สายตาอารมณ์บ่งบอกได้ว่า ไม่กลัว และมั่นใจว่าทำเสร็จจะดูดีขึ้นแน่นอน ครับ เลยพาขึ้นห้องผ่าเลยครับ ^^

การผ่าตัดครั้งนี้จะแบ่งออกเป็น 3 ส่วน นะครับ !!
1.ผ่าตัดแก้ไขพร้อมการเสริมจมูก
2.ผ่าตัดปากกระจับ บน ล่าง

ขั้นตอนแรกคุณหมอได้ทำการแก้ไข พร้อมทำการเสริมจมูกก่อน โดยได้ทำการออกแบบวาดแบบลงบนหน้าคนไข้

ทั้งหมดในส่วนที่จะทำ ทั้งบริเวณจมูก และ ปาก วาดแบบให้ครบเต็มใบหน้า เพื่อให้การผ่าตัด

ตรงความต้องการของแบบที่คุณหมอได้วิเคราะห์ ออกแบบไว้ครับ โดยเริ่มจากจมูก และก็บริเวณริมฝีปากบนและล่างตามลำดับ

และทำการเหลาซิลิโคน อย่างปราณีต และรองรับกับใบหน้าของคนไข้ และเพื่อแก้ปัญหาจมูกเดิม

ที่คนไข้เสริมมา และดูรั้งสัน รุปทรงยังไม่สวยงาม ตามธรรมชาติครับ

ซึ่งซิลิโคนที่หมอเปิ้ลใช้ เป็นซิลิโคนเกรด A จากอเมริกา คุณสมบัติสามารถบิดได้ งอได้ แบบหมากฝรั่งเลยครับ

ไม่นิ่ม และไม่อ่อนจนเกินไปครับ เพื่อให้มีความแข็งแรงส่วนหนึ่ง

และทางคุณหมอได้ทำการถอดซิลิโคนเกาออกมาจากคนไข้ครับ

จากรูปจะเห็นได้เลยครับ ซิลิโคนจมูกอันเก่า และของใหม่มีความแตกต่างกันสิ้นเชิงครับ

ทั้งคุณภาพของตัวซิลิโคน เกรดคนละเกรดเลยครับ และฝีมือการเหลาก็ดูแตต่างมากครับ

คุณหมอได้ทำการออกแบบ และเหลาซิลิโคน เพื่อให้รองรับกับใบหน้าของคนไข้ครับ

(การเหลาซิลิโคนมีผลในระยะสั้น ระยะยาวของจมูกคนไข้มากครับ เพื่อมการสร้างเนื้อเยื่อรัดแล้ว
จมูกจะคงที่ ถ้าซฺลิโคนที่ออกแบบและเหลามารองรับที่ดี จมูกคนไข้จะดูเข้าที่ ไม่มีปัญหาการเบี้ยว การรั้งสันตามมาครับ
โดยการเหลาและการออกแบบต้องอาศํยคุณหมอที่มีความชำนาญ และประสบการณ์อย่างมากครับ ซึ่งหมอเปิ้ลไม่ทำให้คนไข้ผิดหวัง
เลยครับ เกือบทุกเคสสวยงาม เป็นธรรมชาติ และตรงตามความต้องการของคนไข้เกือบหมดครับ ^^)

ก่อนจะทำการเสริมจมูก และทำการเย็บปิดแผลในที่สุดครับ

ขั้นตอนการผ่าตัดต่อมาเป็นการทำปากกจับ บน และ ล่างครับ

โดยเริ่มจากการผ่าตัดบริเวณปากล่างก่อนครับ และค่อยตามด้วยขั้นตอนการผ่าตัดบริเวณปากบน

คนนไข้ท่านนี้อย่างที่ทราบกันมีเนื้อค่อนข้างเยอะครับ คุณหมอตัดเนื้อทั้งปากบนและปากล่างออกค่อนข้างเยอะครับ

เพื่อให้บางลงจากของเดิม และทำการเย็บให้เข้ารูป เป็นทรวดทรงที่สวยงาม และสอดคล้องกับใบหน้าโดยรวมทั้งหมด

เพื่อสร้างมิติให้องค์ประกอบของหน้า ดุชัดเจน เข้ารูป สวยมีเสน่ห์ มากที่สุดครับ

ก่อนจะทำการเย็บปิดแผลอย่างสวยงาม พร้อมเช็ดยาฆ่าเชื้อออกทั้งหมดครับ

เคสนี้ใช้เวลาผ่าตัดนานหน่อยครับ ประมาณ 50 นาที เพราะทำทั้ง เสริมจมูก ปากบน และล่างครับ

จากเคสเมื่อวานตอนเย็นนี้ คนไข้สาวท่านนี้พอใจเป็นอย่างมากครับ ทั้งสีหน้าหลังทำเสร็จตอนดูกระจก เป็นที่รู้ได้ว่า

มีความสุข ก่อนที่จะบอกความในใจว่าชอบมาก ประทับใจการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ ^^

แผลไม่บวม ไม่ช้ำ คนไข้ตื่นตัวตลอด ไม่เจ็บมากครับ คนไข้บอกแทบไม่รู้เรื่อง เพราะยาชาครับ

และบรรยกาศในการผ่าตัดสนุกสนานครับ หมอเปิ้ลชอบชวนคุย แซวไปทั่วครับ ^^

เห็นไหมครับ ศัลยกรรมยกเซ็ต สามารถทำได้ครั้งเดียวหลายอย่างเลยครับ

ข้อดีก็ดี อาจจะเจ็บครั้งเดียว และมีเวลาพักฟื้นดูแลแผลหลังผ่าตัดไปพร้อมๆกันทุกส่วนทีเดียวเลย

บางท่านอาจจะมีเวลาหยุดจำกัด การศํลยกรรมทีเดียวหลายอย่าง

น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะไม่ค่อยมีผลกระทบมาก และทำให้การศัลยกรรมส่วนต่างๆมีความสอดคล้องกันมากที่สุด^^

ก่อนที่คุณหมอจะให้คำแนะนำ อุปกรณ์ และเอกสารในการดูแลแผล และยารับประทาน ครับ

และนัดคนไข้เข้ามาดูแผล พร้อมตัดไหมอีกที 7 วันครับ

ก่อนแอดมินจะเดินไปส่งขึ้นรถกลับบ้านไปพักฟื้น และติดต่อสอบถามอาการตลอดครับในทุกๆวัน ^^

แอดมินหวังว่าการผ่าตัดแก้ไขเสริมจมูก พร้อมเสริ และการผ่าตัดทำปากกระจับ บนล่าง จะเป็นข้อมูล

และข้อพิจารณาให้ท่านสมาชิกได้ตัดสินใจกันนะครับ

ท่านใดสนใจสามารถสอบถาม ปรึกษาได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกคนเป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง