รีวิว เสริมจมูก เทคนิคเกาหลีค่ะ

panarai.peela

Junior Member
วันนี้จะถือโอกาสมารีวิวหลังจากไปฉีดฟิลเลอร์จมูก และฉีดเมโสหน้าใส มาค่ะ
เห็นรูปแล้วเป็นไงบ้างเอ่ยจมูกโด่งขึ้นมาพอได้กันมั๊ยค่ะ ต้องบอกก่อนเลยนะว่าเมื่อก่อนจมูกแบบนี้
ในชีวิตเราไม่มีจนได้มาตัดสินใจไปฉีดฟิลเลอร์กับเค้าซะทีจมูกถึงขึ้นค่ะ ฟิลเลอร์ที่เราฉีดเราใช้ของ Dermalax
ราคาที่ฉีดไปประมาณ 13,000.- ได้จ้า ส่วนเมโสหน้าใสตอนแรกว่าจะไม่ฉีดแล้วนะค่ะ
แต่เพื่อนหน่ะสิคนที่ไปกับเราเค้าสนใจเลยชวนเราทำด้วย เราก็โอเคตกลงทำไปพร้อมกับเพื่อน
แต่ผลที่ได้หน้าใส่ขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะเลย!!! ( เมื่อก่อนหน้าแย่ )
ที่นี้เราเชื่อเลยว่าหลายคนอาจคิดว่าทำไมทำจมูกทั้งทีไม่ผ่าไปเลย ฉีดฟิลเลอร์อันตรายกว่าตั้งเยอะ
เราต้องขอชี้แจงแบบนี้นะค่ะ เนื่องจากได้ปรึกษาคุณหมอมาอีกทีด้วย เลยอยากเอามาฝากใครก็ตาม
ที่กำลังสนใจและกล้าๆกลัวๆ จริงๆแล้วฟิลเลอร์ไม่อันตรายอย่างที่คิดค่ะถ้าเรา
เลือกยี่ห้อ เลือกหมอ เลือกคลีนิก ที่สามารถไว้วางใจได้ รับรองเท่านี้ก็ไม่มีผลข้างเคียง
ซึ่งฟิลเลอร์มันจะมีระยะเวลาในการสลายของมันเอง ด้วยนะค่ะประมาณ 6-8เดือน
หรืออาจจะเร็วกว่านั้นถ้าเราไม่ดูแลรักษาตัวเองให้ดีหลังจากฉีดค่ะ เราเองก็มั่นใจในตัวยี่ห้อ
ตัวคุณหมอ และคลินิกเลยตัดสินใจทำ และผลที่ได้ก็แบบรูปข้างบนเลยคือมันดีอ่ะไม่เสียเวลาพัก
ไม่เจ็บตัวมากด้วย แถมพอฉีดออกมาก็ดูธรรมชาติ เอาเป็นว่าปลื้มกับจมูกใหม่นี้มากเลยค๊าาาา
( ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ลืมถ่ายรูปก่อนทำจมูกและเมโส )

bluerurinana

จมูก ที่ใช้ของ Dermalax มีปัญหาอะไรหรือป่าวค่ะ

rabbitkapook

ฉีดเสริมจมูกมาด้านข้าง จมูกสวยมากเลยอ่า ดูธรรมชาติ ถ้าไม่ไปบอกว่าไปฉีดมาเอาจริงๆดูไม่รู้เลยอ่า นึกว่ามีมาแต่แรกแล้ว

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รบกวนสอบถามฉีดเมโสหน้าใส ฉีดยังไง แล้วใช้อะไรฉีดครับ

มีก่อนฉีด กับหลังฉีดมั้ยครับ อยากรู้ว่าหลังฉีดใสมากหรือปล่าว

และขอราคาด้วยครับ ว่าฉีดหน้าใสเท่าไหร่ สนใจครับ

applemm00

6 พฤศจิกายน 2013
ฉีดมา จมูกโด่งกำลังดีเลยอ่า เราชอบนะ ดูธรรมชาติดี

Pairiie

เพื่อนเราไปฉีดที่นี่มารู้สึกจะแพงกว่านี้ สงสัยจะคนละยี่ห้อ แต่ออกมาสวยมากค่ะ

Nname

สมาชิกโดดเด่น
ฉีดออกมาดูสวยเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ

Varnvarn

สมาชิกใหม่
เป็นธรรมชาติจริงด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ามีรูปปก่อนทำป่าวคะ

Soupmayo

สมาชิกใหม่
แีดจมูกเจ็บมากมั้ยคะ เห็นฮิตฉีดกันจังเลย

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ฉีดจมูกใช้เวลานานมั๊ยค่ะ

ใช้เวลาไม่นานครับ 10-20 นาที หลังทำเสร็จ สามารถกลับไปใช้ชีวิตประจำวันได้เลยไม่ต้องพักฟื้นครับ

PearLish

สมาชิกใหม่
น่าสนใจมากเลยอ่ะ ยังงี้ เสริมจมูกแบบไหนดีกว่ากันเอ่ย ระหว่างซิลิโคน กับ แบบฉีด

D

DavidMinho

Guest
น่าสนใจมากเลยอ่ะ ยังงี้ เสริมจมูกแบบไหนดีกว่ากันเอ่ย ระหว่างซิลิโคน กับ แบบฉีด
ผมว่า ซิลิโคนทำง่ายกว่า แก้ปัญหาก็ง่ายกว่าครับ :D

Nitchtiffy

เป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ทรงจมูกสวย

benzCeeMee

เมโส ราคาเท่าไหร่ค่ะ น่าสนใจจังค่ะ

victoria

16 พฤษภาคม 2014
หน้าใส จมูกสวย น่าอิจฉามากเลยอ่ะ ถ้าไปทำกับ Amed clinic ต้องรอคิวนานมั้ยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง