ตา ทำตาสองชั้น มีให้สาวๆเลือก 2 แบบ จะมีแบบกรีดยาวและแบบกรีดสั้น

surgerycare

Junior Member
14 พฤศจิกายน 2013
ทำตาสองชั้น มีให้สาวๆเลือก 2 แบบ จะมีแบบกรีดยาวและแบบกรีดสั้น

ไม่ว่าเราจะเลือกทำตาสองชั้นด้วยเรื่องการปรับโหงวเฮ้งให้กับใบหน้า อยากให้ตาดูหวานขึ้น อยากให้ตาสองชั้นชัดขึ้น บางคนตาสองชั้นแต่หลบใน เป็นอาหมวย อยากเป็นสายฝอ เบื่อการแปะกาวติดตาสองชั้น หรืออายุมากขึ้น หนังตาหย่อนคล้อย ปัญหาจะหมดไปได้ด้วยการทำตาสองชั้นนะคะ

ตาสองชั้นแบบกรีดยาว จะเหมาะสำหรับคนที่มีหนังตาเยอะ ชั้นเนื้อตาหนา เหมาะสำหรับคนที่มีอายุ 20 ขั้นไป จะใช้วิธีการเปิดแผลตั้งแต่หัวตา ไปจนถึงหางตาเลยค่ะ

ข้อดีของการทำตาสองชั้น แบบกรีดยาว

• ลดโอกาสเกิดหนังตาที่หางตาตกมากกว่าในแผลกรีดสั้นค่ะ
  • การทำตาสองชั้นวิธีนี้ สามารถเอาไขมันออกได้มากเลยค่ะ
  • ชั้นตาอยู่ได้นาน มากกว่า 10 ปี นะคะ
  • ตอบโจทย์ได้ครบ แก้ปัญหาชั้นตาได้ดี เนื่องจากจัดการไขมันส่วนเกินและหนังตาส่วนเกินได้อีกด้วย
  • ข้อเสียของการทำตาสองชั้นแบบกรีดยาว
  • รอยแผลยาวกว่า มีอาการบวมมากกว่ากรีดแบบสั้นนะคะ
  • การยุบบวมและเข้าที่ต้องใช้เวลาประมาณ 2-4 สัปดาห์นะคะ
  • ใช้เวลาพักฟื้นนานหน่อยนะคะ
ตาสองชั้นแบบกรีดสั้น จะเป็นการเปิดแผลขนาดเล็ก เปิดบริเวณกลางรูม่านตา จะสามารถเอาไขมันออกได้แค่บริเวณกลางตานะคะ และไม่มีการตัดหนังตาทิ้ง แค่เอาไขมันออกและทำชั้นตาให้สวยขึ้น เหมาะสำหรับคนที่อายุน้อย หนังตาตกไม่เยอะนะคะ

ข้อดีของการทำตาสองชั้น แบบกรีดสั้น

• รอยแผลเป็นเล็ก หายไวนะคะ
  • ใช้เวลาผ่าตัดน้อย บวมน้อย ยุบเร็วด้วยนะคะสาวๆ
  • เหมาะกับคนอายุน้อยๆ ที่มีหนังตาไม่มาก เปลือกตาไม่หนามากค่ะ
  • สามารถทำตาสองชั้น และเอาไขมันออกได้มากกว่าการเย็บ 3 จุดค่ะ

• ข้อเสียของการทำตาสองชั้นแบบกรีดสั้น
  • คนที่มีหนังตาตกมาก หนังตาจะตกมาปิดหลังจาะยุบบวม ชั้นจะเล็กลง หรือมีหนังตาย้อยลงที่หางตา
  • คนที่เปลือกตาหนามาก การทำตาสองชั้นวิธีนี้ ชั้นตาจะดูอูมๆกว่าปกติ เนื่องจากเป็นการทำตาสองชั้นโดยเย็บชั้นตาขึ้นไปให้สูงขึ้น โดยไม่ได้เอาผิวหนังและเนื้อเยื่อเปลือกตาส่วนเกินออกใช้เวลาพักฟื้นนาน
  • ชั้นตาอยู่ได้ไม่นาน เท่าแบบกรีดยาว

นอกเหนือจากคำแนะนำข้างต้นแล้ว สาวๆที่มีแพลนทำตาสองชั้น อยากยุบบวมไว หายเร็ว พักฟื้นน้อย ให้ “หยุนหนานไป๋เหยา” เป็นตัวช่วยลดบวมเขียวช้ำ ที่ใช้ดีจนต้องบอกต่อ ไม่ว่าจะทานก่อนทำหรือหลังทำก็ช่วยได้เช่นกัน ส่วนอีกตัวคือยาต้ม“เหล่งเอี๊ยง Extra”สุดเข้ม…ข้น ไม่ขม ไม่เหม็น ทานง่ายมากๆ ที่สุดแห่งการบรรเทาปวดลดการอักเสบ เร่งการฟื้นตัว ถ้าใครอยากสวยไวหายเร็ว ADD LINE นี้เลยจ๊า Line : @surgerycare , Tel. 097-4475573 ปรึกษาได้เลยนะคะ

**หาต้องการสินค้าด่วน กรุงเทพ และปริมณฑล มีบริการเรียกแมสนะคะ**

ไฟล์แนบ

174.8 KB · อ่าน: 0
ด้านบน ด้านล่าง