โครงหน้า ยุบโหนก ตัดกราม กรอกราม วีไลน์

AsiaHospital

สมาชิกโดดเด่น
29 มิถุนายน 2021
ให้รางวัลชีวิต ก่อนรอฟ้าลิขิต

หน้าเด็กจัง มีใครทักคุณบ้าง ถ้ายังมาทางนี้

ก่อนตัดสินใจ

ทําแล้วหน้าไม่เป็นบล็อก แบบที่รู้ว่าหน้านี้หมอไหน หรือหน้าออกมาเป็นบล็อกเดียวกับนางแบบหรือพริตตี้ที่ยืนอยู่มอเตอร์โชว์ มีอยู่นะคะ คือเราปรับโครหน้าหรือภาษาคุ้นหูเรียกว่ายุบโหนก ตัดกราม กรอราม ที่โรงพยาบาลเอเซีย มาบอกก่อนนะ

ว่าเราเป็นหนึ่งเสียงที่ทําแล้วสวย กับอีกพันๆเคส ที่เราเห็นรีวิวมาก่อนทํา

อดีต

ศัลยกรรมครั้งนี้และอย่างหนึ่งคือเราเสียเงินทําเอง ไม่ได้ถูกจ้างนะคะ เข้าไปดูมาหลายที่จนเข้าใจว่านี่คือการทําศัลยกรรมใหญ่ต้องเลือกที่ดี ปลอดภัย เพราะคลินิกอาจจะไม่ชํานาญหรืออุปกรณ์จะไม่เหมือนห้องผ่าตัดในโรงพยาบาล และที่นี่เราได้นอนโรงพยาบาลโดยการดูแลของแพทย์และพยาบาลตั้งแต่ก่อนผ่า จนผ่าเสร็จและกลับมาพักฟื้นที่บ้าน จากนั้นทางโรงพยาบาลก็จะมีการโทรติดตามอาการอย่างต่อเนื่องตลอด เราก็ได้มาพบกับหมอตลอด ตามเจ้าหน้าที่นัด (ฟรีนะ)

ผลลัพธ์

ผลลัพธ์ที่ออกมาเรื่อยๆ กับเวลาที่ผ่านมาหน้าเราเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น และเคยได้ยินเค้าบอกไม่มีน็อตหรือสกรูในการยึดหน้า

ก็เลยลองเสี่ยงไปสแกนหน้าดูหลังทํามาเกือบปีไม่มีจริงๆด้วย และผลที่ออกมาก็ไม่มีร่องรอยที่บอกว่าผ่าตัดทุบหน้ามาบอกเลยโคตรปลื้มค่ะ แล้วคุณล่ะคะเลือกที่ไหนอย่ามองแค่ของถูกเพราะถ้าซ่อมจะแพงกว่าการทําครั้งแรก ที่คุณจ่ายหลายเท่าเลือกให้ถูกเลือกแบบเรา ที่โรงพยาบาลเอเซียนนทบุรี แค่นี้เองตอนนี้ขออวด

ด้านบน ด้านล่าง