รีวิวเสริมจมูก ฟีร์บิวตี้คลนิกภูเก็ตคะ

Saika

สมาชิกโดดเด่น
24 สิงหาคม 2014

สวัสดีคะ เพื่อนๆ ชาวโดดเด่น วันนี้ทรายจะแชร์ รีวิว ทำศัลยกรรมเสริมจมูกของทรายคะ ก่อนหน้านี้ทรายเข้ามาอ่านรีวิว ในโดดเด่น มีข้อมูลมากมายที่เกี่ยวกับการเสริมจมูก ตอนแรกก็ กล้าๆ กลัวๆ หาข้อมูลอยู่นานพอสมควร แต่ตัดสินใจทำเพราะอยากสวย อยากมีดั้งเหมือนคนอื่นเค้า ดูจากผลงาน รีวิวต่างๆ เลยตัดสินใจไปปรึกษาเข้าไป ฟีร์บิวตี้คลินิก ห้าแยกฉลอง ที่ภูเก็ตคะเลยเอารีวิวที่ดีมาแบ่งปัน ให้กับเพื่อนๆทุกคนคะ ทรายต้องการเสริมจมูกให้ดูเป็นธรรมชาติไม่โด่งมาก คุณหมอแนะนำให้เลือกซิลิโคนของอเมริกา เป็นซิลิโคนที่มีความนุ่มปลาย โคนแข็ง จึงเหมาะกับรูปทรงจมูกของทราย
ตอนนี้ทำจมูกได้ประมาณเกือบ5เดือนแล้วตั้งแต่ 11 มีนาคม 2557 ปกติทรายเป็นคนปลายจมูกที่ค่อนข้างบานนิดหน่อยแต่ไม่ถึงกับน่าเกลียดมาก ส่วนดั้งไม่มีเลยคะแบนไปเลย
ภาพที่1 ก่อนที่ยังไม่ได้ศัลยกรรมเสริมจมูก

ภาพที่ 2 ศัลยกรรมเสริมจมูกได้ ประมาณ3อาทิตย์

หลังจากที่เสริมจมูก โดยปกติทรายเป็นคนที่เขียวช้ำง่ายอยู่แล้วตั้งแต่เด็กๆ จมูกทรายบวมประมาณ 1 สัปดาห์ หลังจากนั้นที่เขียวๆซ้ำๆก็เริ่มจางค่อยๆจางไป ทำให้ตรงสันจมูกโด่งขึ้นแบบเห็นได้ชัดเจน ภาพนี้ทรายทำได้ประมาณ 3สัปดาห์ ตรงปลายจมูกยังบวมเล็กน้อย ทรายทำตามที่คุณหมอแนะนำให้ประคบเย็น3วันแรก นอนหัวสูงๆ เลยทำให้ทรายหายเขียวซ้ำหายบวมได้ค่อนข้างเร็ว

ภาพที่ 3 ภาพปัจจุบัน ทำมาประมาณเกือบ 5 เดือนแล้ว

ผลหลังจากการเสริมจมูกมาเกือบ 5 เดือน ประทับใจกับความเปลี่ยนแปลงมากคะ ทรงสวยถูกใจค่ะ มีคนทักเยอะ ว่าหน้าเปลี่ยน ทำให้ดูเป็นสาวมั่นขึ้น การแต่งหน้าดูเป็นเรื่องง่ายสำหรับทรายเลยคะ แม้จะแต่งอ่อนๆหน้าก็ดูสวยมีมิติกว่าเดิม ดูคมขึ้น ปกติไม่มีความมั่นใจเลยเวลาถ่ายรูปต้องคอยหามุมตลอด แต่ตอนนี้มั่นใจแล้วคะ เพื่อนคนไหนอยู่ภูเก็ตหรือสนใจศัลยกรรมเสริมจมูกเหมือนทราย ทรายแนะนำไป ฟีร์บิวตี้ คลินิก (วงเวียนห้าแยกฉลอง)ภูเก็ต คะ คุณหมอใจดี มือเบามาก พนักงานต้อนรับเป็นกันเอง รับรองไม่ผิดหวัง ทรายคิดถูกทีเลือกเข้ารับบริการที่นี้ ประทับใจสุดๆ ทรายต้องขอบคุณ ฟีร์บิวตี้ คลินิกที่ทำให้ทรายเปลี่ยนตัวเองได้ถึงขนาดนี้

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Orange jasmine

20 พฤษภาคม 2014
หน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเบย สวยจังค่ะ ทำให้หน้ามีมิติขึ้นเยอะ สวยมากอ่ะ

Saika

เปลี่ยนไปมากคะ ทรายชอบ ถูกใจสุดๆคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หน้าเปลี่ยนไปเลยครับ ดูสวยขึ้นครับ

Tayphuket

สมาชิกใหม่
18 กันยายน 2014
เสริมจมูก คลินิกเดียวกันเลยคะ

Saika

ทรายชอบคะ หน้าทรายเปลี่ยนไปเยอะมาก

Saowaluck

สมาชิกใหม่
ของคุณทรายเป็นซิลิโคนเเบบไหนค่ะของประเทศอะไรค่ะ

Saika

ซิลิโคนอเมริกาคะ

Yin

29 มิถุนายน 2015
ทำมาที่เดียวกันเลยค่ะ ;):inlove:

natcha

สมาชิกใหม่
14 สิงหาคม 2015
คลินิกมีทำหน้าเรียวไหมคะ อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน กำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมตกแต่งอยู่คะ

ด้านบน ด้านล่าง