ปากกระจับ ปากบาง By Kongju Clinic

Maxine

Junior Member
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคับ ผมชื่อเต้ย ได้มีโอกาสทำปากกระจับกับ กองจูคลินิก คิดว่าใครหลายคนจะพอคุ้นหูอยู่บ้างนะคับ
วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์การทำปากกระจับ(ปากบน) ปากบาง(ปากล่าง) ได้คิว5โมงเย็น แต่ด้วยเหตุคิวแน่นนิสนึง ได้ทำ2ทุ่มกว่า ทางคลินิกบริการโอเคมาก มีห้องรอการศัลย์ส่วนตัว(มันเริศตรงนี้) สำหรับใครที่กำลังจะทำ แนะนำหารูปแบบที่ชอบไปปรึกษาคุณหมอด้วยนะครับ เพื่อง่ายต่อการสื่อสารที่ตรงกัน
ถามว่าตื่นเต้นไหม ก็ไม่เลยนะ มาตื่นเต้น(กลัว)ตอนทำเสร็จมากกว่า 555 ตกใจตัวเอง ปากบวมมากกกกกกก หลายคนก็อาจจะกลัว แต่จริงๆแล้วอ่ะ ตอนทำไม่เจ็บเลย แต่ก็รู้ตัวตลอดเวลาที่ทำ แต่ไร้ความรู้สึกเพราะฤทธิ์ของยาชา (หมอฉีดยาชาได้มือนิ่มมาก ไม่เจ็บเลย เริ่มแรกก็ประทับใจแล้วววว) บ่องตง!!
ขั้นตอนการทำที่จำได้น่ะครับ ตอนแรกก้ให้กินยาคลายเครียดก่อนขึ้นเขียง แล้วก็เปลี่ยนชุด บ้วนปาก ล้างหน้า แล้วขึ้นเขียงรอเลยจร้า พี่พยาบาลก็เตรียมอุปกรณ์ เช็คความพร้อมต่างๆ มีขอแนวเพลงได้ด้วย 555 (นะตอนนั้น จะแนวไหนก็ได้ เอามาเหอะ กิกิ) คุณหมอมาก็เอาแบบให้ดูแล้วหมอก็จะประเมิน แล้วเริ่มวาดทรงที่ปากเราเลย แล้วต่อด้วยการฉีดยาชา หมอก็จะถามตลอดว่าโอเครไหมไรเงี่ย พี่พยาบาลก็จะคอยจับคอยนวดให้เราไม่รู้สึกเกรงจนเกินไป จากนั้นคุณหมอก็กรีดตามที่หมอวาดไว้ แล้วก็เลเซอร์ตัดแผลออก แล้วก็เย็บแผลสไตล์เกร๋ไม่เหมือนใคร ใช้เวลาพอสมควรเพราะทำทั้งปากบนและล่าง ส่วนหลังทำเสร็จก็รอรับยา มียาแก้ปวด แก้อักเสบ ลดบวม และชุดอุปกรณ์ทำความสะอาดแผล ณ วันนี้ที่ได้มาอัพเดท คือวันที่4ของการทำ เริ่มหายปวดล่ะแต่ยังคงมีอาการบวมอยุ หมดเวลาประคบเย็นแล้วแต่ก็ยังบวมอยุ (พี่พยาบาลบอกห้ามประคบอุ่น เพราะใช้ไหมละลาย ไหมจะหลุด แผลจะไม่สวยนะ ) แต่ดูรีวิวทุกรีวิว ทำไมบอกต้องประคบ แต่ก็เชื่อพี่พยาบาลคับ กิกิ
เอาเป็นว่ามาดูรูปกันเลยดีกว่าเนอะ
ก่อนทำ-วันที่1 มีอาการปวดเมื่อยาชาหมดฤทธิ์ ก็กินยาแก้ปวดไป ปากบังคับไม่ได้ กินน้ำยังไหลออกจากปาก (ตลกตัวเอง)

รูปหลังทำวันที่2-4 ยังคงบวมอยู่แต่ไม่เจ็บล่ะ กินอะไรได้ปกติ แต่อย่าอ้าปากว้างมากนะเดี๋ยวแผลอักเสบ

ไว้แผลหาย จะมารีวิวให้ดูบ่อยๆน่ะคับ

ไฟล์แนบ

138 KB · อ่าน: 2
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Maxine

รูปวันที่5-7 เริ่มยุบลงเรื่อยๆคับ ครบ10วันตัดไหม

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รอชมอยู่นะครับ

มาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

zinniapretty

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤษภาคม 2014
แผลดูดีมากเลยค่ะ บวมไม่มาก รอชมอยู่นะ มาอัพเดตอีกนะคะ

Maxine

รูปวันที่8-10 เริ่มเห็นทรงบ้างล่ะ แฮปปะรี่ฝุดๆ (ช่วงแรกๆแอบนอยซ์) แต่วันที่9-10ก็เป๊ะล่ะ ปลื้มฝุดๆ

ladycc

สมาชิกใหม่
23 กันยายน 2014
10วันก็ปากสวยแล้ว
ตอนทำทำนานมั้ยคะ แล้วช่วงวันที่2-10 ทานข้าวได้ปกติมั้ยคะ เจ็บรึป่าว

Maxine

10วันก็ปากสวยแล้ว
ตอนทำทำนานมั้ยคะ แล้วช่วงวันที่2-10 ทานข้าวได้ปกติมั้ยคะ เจ็บรึป่าว
เวลาทำโดยประมาณ 1.30ชั่วโมง ทั้งบนและล่าง (แต่รู้สึกเสร็จไว เพราะตอนทำเคลิ้มเหมือนจะหลับครับ)
3วันแรกแนะนำ กินโจ๊ก กินนม เพื่อง่ายต่อการทำความสะอาดและลดการอักเสบของแผล วันที่4 กินอาหารได้ปกติครับ งดของร้อน ของเผ็ด #แผลหายไว ปากสวยทุกเคสครับ

dosubway

แผลที่เห็นรูปตอนแรกดูน่ากลัวมากเลยค่ะ แต่พอเริ่มหายแล้วทรงปากสวยจัง อิจฉาๆ ทำมาแพงป่ะค่ะ

queenr

สวยค่ะ กำลังดีมากๆเลย ราคาเท่าไหร่คะเนี่ย

ด้านบน ด้านล่าง