[เสริมซิลิโคนบั้นท้าย] รีวิวศัลยกรรม บั้นท้ายกระชับ เป๊ะปังสไตล์ น้ำเพชร ฏีญาภาร์

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ
นานะและเรื่องราวของความงามมาแล้วนะคะ
เรื่องราวที่นานะนำมาเสนอในวันนี้
เป็นเรื่องที่สาวๆหลายๆท่านกังวลใจ
แต่ไม่รู้จะปรึกษาใคร
เพราะเป็นเรื่องของ บั้นท้ายที่ขาดวอลลุ่ม
หรือที่เรียกกันง่ายๆว่า "ก้นปอด" นั่นเองนะคะ

หุ่นเซ็กซี่ที่เป็นที่ยอมรับ จะมีทรวดทรงเหมือนาฬิกาทราย
มีส่วนเว้าส่วนโค้งของหน้าอก อวดคอด และบั้นท้ายกลมกลึง
หน้าอกและเอวมาแล้ว แต่สะโพกและบั้นท้ายไม่มีวอลลุ่มเลย
ยิ่งมองด้านข้างแล้วหาส่วนนูนแทบจะไม่เจอ
ปัญหาแบบนี้ อย่านิ่งนอนใจ
ติดต่อมาหา"คุณหมอฮวังดงยอน"ด่วนๆเลยเหมือนกับสาวน้อยท่านนี้นะคะ

สาวน้อยท่านนี้ ทุกท่านคุ้นหน้าคุ้นตากับเธอเป็นอย่างดี
เพราะเธอเป็นลูกสาวของสามคุณหมอหล่อแห่งสำนักนานะ
นั่นก็คือ น้องน้ำเพชร ฏีญาภาร์
ที่วันนี้กลับมาหาคุณหมอฮวังอีกครั้ง เพื่อให้จัดการกับปัญหาบั้นท้ายที่ไร้วอลลุ่มแบบนี้ค่ะ

การสร้างวอลลุ่มให้กับบั้นท้ายนั้น สามารถทำได้หลายวิธี
เช่น การเติมไขมัน และเสริมซิลิโคนนะคะ

การปลูกถ่ายไขมัน สามารถสร้างวอลลุ่มให้กับบั้นท้ายและสะโพกได้ในคราวเดียวกัน
จุดเด่น : เป็นไขมันของตัวเอง สัมผัสนุ่ม ไม่มีผลเสียกับร่างกาย
จุดด้อย : การดูแลรักษาให้เป็นทรง ช่วงเวลาในการเซตตัวของไขมันประมาณ 4-6สัปดาห์ และสามารถสลายไปได้ในรูปแบบของเหงื่อ

การเสริมซิลิโคน ถ้าต้องการบั้นท้ายแบบบิยอนเซ่ จำเป็นต่อหล่อซิลิโคนแบ่งเป็น2จุด
คือ ส่วนของสะโพก และบั้นท้ายนะคะ
จุดเด่น : สามารถเซตเป็นทรงได้ทันที และคงสภาพทรงกลมกลึงไว้ได้ตลอด
จุดด้อย : ไม่ใช่สิ่งที่สกัดได้จากร่างกายตัวเอง

ในกรณีของน้องน้ำเพชร น้องเป็นคนที่มีสะโพกผายอยู่แล้ว
ขาดแต่วอลลุ่มช่วงบั้นท้าย คุณหมอจึงแนะนำให้เสริมซิลิโคนบั้นท้ายเพียงอย่างเดียวนะคะ
ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมในครั้งนี้คือ BellaGel Micro ไซด์ 250ค่ะ
มีการ์ดการันตีความเป็นของแท้และพร้อมเคลมให้ด้วยนะคะ

มาถึงอีกคำถามที่ว่าถ้าต้องการเสริมซิลิโคนบั้นท้ายแล้ว
คุณหมอจะเสริมซิลิโคนอย่างไร และกรีดที่บริเวณไหน?
คำตอบอยู่ในภาพนี้เลยค่ะ

รอยกรีดจะยาวประมาณ 7เซนติเมตรนะคะ
คุณหมอฮวังเย็บด้วยไหมละลายภายใน และปิดแผลด้านนอกด้วยเดอร์มาปอนด์
ซึ่งเมื่อแผลแห้งสนิทแล้วจะตกสะเก็ดหลุดไปเองอย่างเป็นธรรมชาติค่ะ

การดูแลตัวเองหลังผ่าตัด?
ในช่วงแรกหลังจากเสริมซิลิโคนไปประมาณ 1เดือน
ต้องนอนคว่ำ และใช้หมอนรองคอบนเครื่องบิน มาใช้รองนั่งนะคะ
จะออกไปไหนก็นำหมอนรองคอติดมือไปด้วยค่ะ เดือนเดียวเท่านั้น ทำได้แน่นอนค่ะ ^^
และใส่ชุดรัดเป็นเวลา 1 เดือนตลอด 24ชั่วโมงค่ะ

ต้องอยู่ที่เกาหลีกี่วัน? มีกระเป๋าเลือดหรือไม่?
เหมือนกับการผ่าตัดเสริมซิลิโคนหน้าอกเลยนะคะ
ไม่มีกระเป๋าเลือด ไม่มีไหมที่ต้องตัด
แนะนำให้อยู่ที่เกาหลี 7วัน เพื่อให้คุณหมอดูการฟื้นตัวหลังผ่าตัดค่ะ

ปิดท้ายความครื้นเครงสไตล์น้องน้ำเพชรนะคะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th
IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

NANA Hospital
492 Gangnam-daero, Gangnam-gu, Seoul, South Korea
Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

ด้านบน ด้านล่าง