แก้จมูก ต่อปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู ที่ Dmor clinic เสร็จมา สด ๆ ร้อน ๆ

uboro

สมาชิกโดดเด่น
15 กรกฎาคม 2014
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ีิuboro เมื่อ 2014-7-15 18:52

สวัดดีค่ะ เพื่อน ๆ โดดเด่นทุกคน วันนี้ก็ได้คิวแก้จมูกที่ Dmor clinic ค่ะ ทำเมื่อประมาณ 15:30 เพิ่งเสร็จออกมาถุึงบ้านค่ะ ก็มานั่งลงเลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่เจ็บไม่ปวดอะไร ยังไหว^^ เลยมานั่งพิมพ์ลงไว้เลย ก่อนที่จะไม่ไหว คือพอส่องกระจกแล้วมันใช่อ่ะ ว้าว..เลย

ปรึกษาคุณหมอไว้เมื่อวันที่ 10 ที่ผ่านมาค่ะ ตัดสินใจวางเงินมัดจำไว้ ( เอ่อวันที่ปรึกษาแอบฉีด Botox มา 1 ขวด คริๆ ) ตอนวางเงินมัดจำยังไม่ได้นัดทำนะค่ะ เพราะยังไม่ได้ลางาน แฮะ ๆ อยากทำมาก เลยวางเงินไว้ก่อน ค่อยมาหาวันว่าง สรุปได้วันที่เราว่าง วันที่ 15 ก็เลยขอนัดน้องเขาวันที่ 15 ค่ะ คลินิกใหม่ ยังไม่ค่อยมีผ่าตัดเยอะ เลยคิวได้ง่ายค่ะ เราแก้ครั้งนี้ค่าเสียหายก็ 60000+ ก็โอเคค่ะ ราคานี้ สำหรับการลงทุนในครั้งนี้ ก็ถือว่าโอเค เพราะของเราต้องตัดปีกด้วย ราคา 60000+ นี่รวมค่าตัดปีกแล้ว แต่ยังไม่ได้ตัดปีกในครั้งนี้ที่แก้ซิลิโคนกับต่อปลายจมูก คุณหมอแกอยากแก้ซิลิโคนก่อน ให้หายบวมก่อน ดูก่อนว่าปีกจมูกดีขึ้นแค่ไหน หลังจากที่เสริมซิลิโคนใฝหม่เข้าไปแล้ว plain ไว้ว่าจะตัดปีกจมูกในอีก 3-4 สัปดาห์ข้างหน้าค่ะ ถ้าสันจมูกยุบดีขึ้นบ้างแล้ว ก็จะเห็นได้ว่าควรตัดปีกเพิ่มอีกหรือไม่ ถ้าไม่ต้องตัด เงินส่วนต่างที่ชำระไว้แล้วก็จะได้คืนค่ะ เร่าไม่ทราบนะค่ะ ว่าดีไหม คุณหมอแกแนะนำแบบนี้

คราวนี้มาดู ก่อนทำค่ะ ว่าเป็นอย่างไร

เจ้าซิลิโคนเก่าค่ะ พนง นางถ่ายรูปส่งมาให้ตามหลังที่เรากลับบ้านแล้ว

หลังแก้ทันทีค่ะ ถ่ายที่คลินิกเลยค่ะ

ก่อนหลังทันทีค่ะ

uboro

วันที่ 2 ค่ะ มีแววว่าจะได้ตัดปีกแน่ๆ เบย

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อันเดิมเหมือนซิลิโคนเล็กไป ไปพอดีกับจมูก

เลยดูเป็นแท่ง ไม่ค่อยสวย

ทรงใหม่ต้องรอดูแกะพลาเตอร์อีกที

ขอให้หายไวๆนะครับ

ถ้าเก็บปีกจมูกอีกนิดจะเป๊ะมากเลยครับ

uboro

อันเดิมเหมือนซิลิโคนเล็กไป ไปพอดีกับจมูก

เลยดูเป็นแท่ง ไม่ค่อยสวย

ทรงใหม่ต้องรอดูแกะพลาเตอร์อีกที

ขอให้หายไวๆนะครับ

ถ้าเก็บปีกจมูกอีกนิดจะเป๊ะมากเลยครับ
เสียเงินไปแล้วค่ะ หมอที่นั้นเขาไม่ตัดปีกพร้อมเสริมอ่าค่ะ

uboro

มาแล้วค่ะ เอาพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ

uboro

มาแล้วค่ะวันที่ 4

ยังไม่ถ่ายด้านหน้าให้ดูนะค่ะ รอคิวตัดปีกแล้วค่ะ มันบานจริง ๆ 55555

uboro

มาแล้วค่ะ 12 วันค่ะ หน้าตรงไม่อัพนะค่ะ ไม่ไหว รอตัดปีกก่อนค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อันนี้ความเห็นส่วนตัวเลย

คิดว่าเห็นสันชัดเร็วไปนิดครับ

เคยมีหมอทำสไตล์นี้ในอดีต ช่วงนั้นดังมาก บูมมาก

ยุบเร็วสวยเร็ว สันชัดเร็ว นานๆไปมันจะดูเป็นแท่งๆ

ยังไงก็มาอัพเดทให้ชมต่อเนื่องหน่อยนะครับ

ว่าจะเป็นสไตล์หมอดังในอดีตหรือปล่าว

ด้านบน ด้านล่าง