อยากสวยเลยทำ! รีวิวตา 2 ชั้น+เปิดหัวตา ราคา 20,000 จาก Urban clinic

jingjung

สมาชิกใหม่
18 กุมภาพันธ์ 2019

ก็อยากสวยเลยทำ ทำไมจะต้องมีเหตุผลมากมายด้วยง่ะ แงงงงงงงงงง

เนี่ยค่ะ คือ คำตอบเวลามีคนมาถามว่า ทำตาทำไม? ก็อยากสวย มีเงินก็ทำตาได้แล้วปร้าาาา

กราบสวัสดีค่า เปิดตัวมาด้วยความเกรี้ยวกราดแต่ตัวจริงอ่อนหวานนะคะ คริคริ

เป็นกระทู้แรกค่ะ อยากมาเขียนรีวิวตา 2 ชั้นที่ตัวเองทำมา ส่วนแรงบันดาลใจก๊ะคือออออ เป็นฟีลของคนที่ ไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลยแต่พอได้ทำแล้วประทับใจเพราะมันสวยกว่าที่ลงทุนไปมากๆก็อยากบอกต่ออ่ะค่ะ

ฟีลเดียวกับเวลาเราเจอครีมนี้แล้วใช้ดีก็อยากบอกต่อ อยากให้คนที่มีปัญหาเหมือนๆเราได้ลองใช้จะได้สวยๆไปด้วยกันงี้ค่ะ

แบบนั้นเลยล่ะ เราก็เลยมาเขียนกระทู้นี้ค่ะ

ตอนที่ทำตาเนี่ยก็อายุ 24 แล้วค่ะ แต่ยังสวยใส ยังคงพราวด์ในตัวเองอยู่ 555555 แล้วก็พบว่า มีตรงตาเนี่ยน้าที่อยากทำแก้จัง​

ดูสวยเนอะคะ (ชมตัวเองเว่อร์ นังคนนี้ 55555) แต่เรารู้สึกว่ามันไม่เนียนเลย
ยิ่งต้องใส่บิ๊กอายก็ยิ่งรู้สึกว่าไม่เนียนเอาซะเลย (นี่ขนาดแต่งเต็มแล้วนะเนี่ย)

ค่ะ พออยากทำก็ทำเลย เพราะตอนนี้ความเสี่ยงต่างๆก็น้อยลง ด้วยอายุเราที่โตพอมากๆจะทำได้แล้ว มีเงินทำของเราเองแบบไม่ต้องเบียดเบียนคนอื่น และที่สำคัญมั่นใจในคลีนิกศัลยกรรมที่จะทำ เพราะเดี๋ยวนี้ความปลอดภัยสูงขึ้น ความเสี่ยงต่างๆน้อยลง ทำให้เรามั่นใจที่จะทำศัลยกรรมได้มากขึ้นค่ะ

เราเลือกทำกับ Urban Clinic หารีวิวเองล้วนๆเลยค่ะ และชอบดวงตาของที่นี่เพราะทุกคนที่ไปทำจะเห็นความแตกต่างก่อนทำ-หลังทำ ชัดเจน และสวยตรงใจเรามากๆทุกคู่เลยค่ะ

และอย่างที่รู้ๆกันว่า เดี๋ยวนี้ศัลยกรรมราคาไม่แพงแต่ก็ใช่ว่าจะไม่ดีนะคะ (ราคาทำตาของเรารวมแล้วประมาณ 19,500 บาท) เพราะคลีนิคที่เราเข้าไป ความสะอาด มาตรฐานต่างๆ ไปจนถึงการบริการดีจนเรารู้สึกพอใจในระดับหนึ่งทำให้ระหว่างทำ มีแต่ความรู้สึกว่า ตื่นมาสวยแน่ๆ เราต้องสวยแน่ๆเลย 55555

ขั้นตอนการทำพูดตรงๆว่าเราไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ คุณหมอมือเบามาก รู้สึกแต่ตอนฉีดยาชา แล้วคุณหมอก็จับๆจิ้มๆอะไรกันนี่เราไม่รู้แล้ว แต่คิดว่าขั้นตอนการทำน่าจะมีคนรีวิวเยอะแล้วเนาะ ขออนุญาตข้ามเลยนะคะ มาดูผลลัพธ์เลยดีกว่า >////<

หลังทำตาก็จะประมาณนี้ค่ะ บวมๆหน่อยแต่รอยเย็บรอยแผลต่างๆคือ เนียนกริบเลยค่ะ

ไทม์ไลน์หลังทำ 7 วันค่ะ พอวันที่ 8 ก็ไปตัดไหมเลยค่ะ​

.
.
.
.
.
.
สุดท้าย 19 วัน
ตาของเราก็เป็นดวงตาคู่ใหม่ สวยกว่าเดิม ไม่รู้สึกว่ามันโปนหรือโตจนเกินไป พอดีมากๆแล้วค่ะ

ว้าบเลย 19 วัน เปลี่ยนชีวิต 55555 ตอนนี้พูดเต็มปากว่า ชอบตาตัวเองมากๆเลยล่ะค่ะ

ซึ่งถ้าถามความรู้สึกส่วนตัวก็อย่างที่บอกค่ะ พอใจมากกกก ทั้งหลังทำและระหว่างการพักฟื้นตัวคือ ไม่เป็นปัญหา ไม่ยุ่งยาก จุกจิกอย่างที่คิดเลยค่ะ

สุดท้ายก็หวังว่าเคสรีวิวของเราจะทำให้คนที่ตัดสินใจจะทำศัลยกรรมตาได้ศึกษาไว้เป็นตัวอย่างนะคะ ว่า ความพร้อมในการทำศัลยกรรมควรจะมีอะไรบ้าง ส่วนตัวมองว่า อายุ ความพร้อมด้านการเงินและวุฒิภาวะในการทำสำคัญมากค่ะ เพราะการตัดสินใจจะทำอย่างใดอย่างหนึ่งในร่างกายมันคือ การเปลี่ยนแปลง ถ้าคิดว่าทำแล้วเกิดผลดีกับตัวเองและยอมรับมันได้ก็ทำเลยค่ะ ไม่ต้องลังเล

ขอบคุณที่ติดตามอ่านจนจบนะคะ

ป.ล.เห็นม่ะ ตัวจริงเราก็ไม่ได้เกรี้ยวกราด 55555 ออกจะน่ารักเนอะคะ ใครสงสัยอะไร คอมเม้นต์ได้ ยินดีให้คำปรึกษาค่า​

pammarvel

สมาชิกโดดเด่น
10 พฤศจิกายน 2017
ขอบคุณค่ะ หลังทำแล้วตาสวยกว่าเดิมมากค่ะ

lovemeagain

11 กรกฎาคม 2018
เออ ไม่เห็นแผลเลยจริงด้วย เย็บเนียนมาก

crazy

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2018
มีบวมแค่แรกๆเอง หลังๆเหมือนจะฟื้นตัวไวมาก

tk_007

15 พฤษภาคม 2016
จริง อยากทำก็ทำ ทำไมต้องมีเหตุผลมากมาย 555555

tradotoon

ก่อนทำตาดูหลอกๆแปลกๆ หลังทำตาเป็นธรรมชาติกว่าตอนยังไม่ทำอีก สวยขึ้นเยอะมาก ยอมแล้ว

naturo

คลีนิคนี้ทำตาสวยดีนะ เจอมาหลายรีวิวแล้ว ราคาไม่แพงด้วย

Alome

สมาชิกใหม่
25 กุมภาพันธ์ 2019
ทำตา2ชั้นที่ urban clinic มีแต่คนตาหวานๆอ่ะ อยากไปแก้บ้างเลย

ด้านบน ด้านล่าง