สวยจริงไม่จกตา ใครจะเชื่อว่าแค่ทำตาจะทำให้หน้าปังขึ้นได้แบบนี้!

appledooksy

สมาชิกโดดเด่น
25 มิถุนายน 2018
บอกก่อนเลยว่าเราก็เป็นคนมีตาสองชั้นค่ะ หลายคนอาจจะงงว่าอ้าวตาสองชั้นอยู่แล้วจะไปอยากทำตาเพื่ออะไร จริงๆการมีตาสองชั้นไม่ได้หมายความว่ามันจะสวยนะ บางคนก็สองชั้นไม่สวย ทั้งตาปรือ ตาไม่เท่ากัน ชั้นตาหนาไป ชั้นตาไม่ชัด สารพัดปัญหาเลยทีเดียวที่คนตาสองชั้นอาจได้เจอ อย่างตาของเราเนี่ยต้องขอจัดให้อยู่ในหมวดไม่สวยเลยดีกว่า เรารู้สึกได้เลยว่าตาเรามันไม่ชัดทำให้หน้าเราดูแก่กว่าวัยมาก ทั้งที่อายุยี่สิบต้นๆแต่ดูแล้วเหมือนคนวัยใกล้สามสิบยังไงไม่รู้

เพราะความที่ดูแก่นี่แหละ เวลาเราถ่ายรูปทีไรก็จะไม่มั่นใจเท่าไร เราก็เลยคิดว่าอยากทำตาให้ชัดกว่านี้ เผื่อว่าหน้าจะได้ดูเด็กลงมาบ้าง ก็หาข้อมูลรัวๆเลยค่ะ อ่านรีวิวไปทั่วหมด จนได้มาเจอUrban Clinic ซึ่งเราได้เห็นรีวิวส่วนใหญ่ของที่นี่จะเป็นเรื่องตาทั้งนั้น แล้วแต่ละคนชั้นตาสวยมากกก เราก็เลยตกลงปลงใจว่าจะทำที่นี่แหละ ก็ได้เข้าไปคุยที่คลีนิกโดยตรงเลย จริงๆก็กลัวๆอยู่นิดๆนะคะ แต่คุณหมอก็ให้คำปรึกษาได้ดีมาก ทำให้เรารู้สึกสบายใจที่จะได้ทำตากับที่นี่

หลังจากทำตาเสร็จก็ประคบตาแปบหนึ่งแล้วขับรถกลับบ้านได้เลย แรกๆก็จะมีความบวมเป็นพิเศษ 555 แต่เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ทางคลีนิกก็ให้ยาแก้อักเสบ ยาลดบวม ขี้ผึ้งทาแผลมาค่ะแล้วบอกให้เราหมั่นทาขี้ผึ้งเยอะๆ แล้วก็ประคบตาบ่อยๆด้วยจะได้หายช้ำ แต่ที่ทำให้เราแปลกใจก็คือมองไม่เห็นรอยไหมเลยค่ะ ซึ่งทางคุณหมอเขาบอกว่าใช้เทคนิคเย็บด้วยไหมล่องหนจึงทำให้มองไม่ค่อยเห็นรอยไหมแบบชัดๆ​

เสร็จจากทำตาวันรุ่งขึ้นก็มาทำงานใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยค่ะ แค่งดแต่งหน้าเท่านั้น แล้วก็ห้ามให้แผลโดนน้ำเด็ดขาด ช่วงแรกๆก็ทำตามที่หมอแนะนำทุกอยย่าง ทั้งประคบตา ทาขี้ผึ้ง กินยา เพราะอยากให้มันหายบวมไวๆ จะได้รู้ว่าตาสวยอย่างที่อยากได้ไหม

ผ่านไปประมาณสัปดาห์กว่าๆก็ได้ตัดไหมแล้วค่ะ มีความบวมน้อยลงแต่เนียนขึ้น สิ่งแรกที่สังเกตุเห็นคือชั้นตาชัดขึ้นกว่าเดิมมากๆ ดูแปลกตาจากเดิมไปเลย อาจเพราะเรายังไม่ชินด้วย แต่ดูๆแล้วก็เริ่มเห็นเค้าลางความสวยในอนาคตบ้างแล้ว หมอบอกว่าประมาณ3เดือนน่าจะเข้าที่สุด อดทนรอยาวๆไป

และแล้วที่อดทนรอมาก็เห็นผลสักที พอทุกอย่างเข้าที่ก็เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดเลย บอกเลยว่ามันดีกว่าที่คิดไว้ซะอีก เพราะตอนแรกเราทำตาเพราะแค่อยากให้ดูเด็กลง แต่นอกจากจะดูเด็กลงแล้ว หน้าก็ดูหวานขึ้น แล้วก็แต่งหน้าขึ้นมาก เจอใครก็มีแต่คนชมตลอดว่าสวยขึ้น ถ้าให้บอกความรู้สึกของตัวเอง ก็ต้องบอกเลยว่าชอบมากค่ะ ชอบจนถึงกับต้องลุกมาเขียนกระทู้รีวิวเลย >”< ต้องยกความดีความชอบให้คุณหมอเลยค่ะที่ทำตาเราให้ออกได้สวยมากๆ แล้วก็ขอบคุณตัวเองด้วยที่กล้าทำ เพราะถ้าไม่กล้าก็คงไม่ได้แบบนี้​

เราเชื่อว่าคงมีบางคนที่อาจไม่รู้ว่าคนตาสองชั้นก็สามารถทำตาได้เหมือนกัน ก็อย่างที่บอกไปตอนต้นกระทู้นั่นแหละคะว่าการทำตามันไม่ได้ขึ้นอยู่แค่คนที่มีตาชั้นเดียวเท่านั้น จะตาชั้นไหนๆก็สามารถทำให้สวยขึ้นมาได้เหมือนกันหมด ยิ่งถ้าเจอหมอที่เข้าใจปัญหาและรูปหน้าของเรายิ่งสวยแน่นอน แต่เราไม่ได้หมายความว่าให้ทุกคนต้องไปทำตานะ ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับแต่ละคนจริงๆ เพราะจุดเด่นจุดด้อยของคนแต่ละคนมีไม่เหมือนกันอยู่ ยังไงก่อนทำก็ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนก็ได้ค่ะ​

nuigag

สมาชิกใหม่
13 พฤศจิกายน 2017
โห้ ทำตาแล้วสวยขึ้นเลย หน้าหวานจัง

superfinal

อิจฉาเลยอ่ะ ทำมาแล้วดูเด็กไปเลยจริงๆ เราก็ทำตามาไม่เห็นจะเป็นงี้เลย หรือเพราะคนละคลินิค Y_Y

never

สมาชิกใหม่
21 พฤษภาคม 2018
เปิดโลกมาก พึ่งรู้ว่าคนตาสองชั้นก็ทำตาได้ด้วย 555 สวยดีค่ะ

ชมพูpink

สมาชิกใหม่
21 พฤษภาคม 2018
ไม่น่าเชื่อว่าทำแค่ตาแต่หน้าเปลี่ยนไปเลยอ่ะ ตาหวานมาก ดูนุ่มนิ่มละมุนนีแบบแอฟทักษอร

ยิ้มมานะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ นี่คิดว่าจะทำตาอยู่เหมือนกัน ขออนุญาตเซฟรูปนะคะ จะเอาไปบอกหมอที่urbanว่าขอแบบนี้บ้าง

laza

สมาชิกใหม่
12 พฤศจิกายน 2018
เราเป็นคนตาชั้นเดียวที่อิจฉาตาสองชั้นมากๆ เคยคิดมาตลอดว่ามีตาสองชั้นก็ถือว่าสวยแล้ว แต่มาอ่านกระทู้นี้ก็เก็ตล่ะว่าแม้แต่คนตาสองชั้นก็ต้องพึ่งหมอเหมือนกัน 5555

hanabea

น่าสนใจมาก รบกวนหลังไมค์ได้ไหมคะว่าเท่าไร

play

สมาชิกใหม่
15 กุมภาพันธ์ 2019
เออเบิน คลินิกทำตาเก่งจริง เราทำที่นี่เหมือนกัน

maddie

จริงๆเราก็อยากทำตานะ แต่กลัวพัง ถ้าพังแล้วมันแก้ยากกว่าแบบอื่น จขกทโชคดีเลยนะเจอหมอดีแล้วทำออกมาดี

dance

สมาชิกใหม่
18 กุมภาพันธ์ 2019
เจ้าของกระทู้ทำตามาแล้วดูน่ารักมาก ดูไม่ปลอมไม่พริตตี้แบบที่เคยเจอเลย

ด้านบน ด้านล่าง