รีวิวร้อยไหม โดย คุณหมอมนาปี แห่ง VR Clinic พร้อมภาพ Before-After ^^

wondermink

Junior Member
ต้องบอกก่อนเลยว่าจริงๆ แล้ว ไม่ได้ตั้งใจจะไปร้อยไหมค่ะ แค่ได้มีโอกาสเข้าไปดูพี่ๆ ที่รู้จักกันร้อยไหม กับคุณหมอปี ที่ VR Clinic ก็นั่งดูไปก็เห็นความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับพี่ๆ แต่ละคนมากน้อยแตกต่างกันไป ในใจก็คิดว่า กลัวววว(อีกแล้ว ก็ปอดแหกอ๊ะ >.<)

แล้วอยู่ดีๆ พี่พยาบาลผู้ช่วยก็หันมาคุยด้วย แอบเชียร์ให้ร้อยไหมสิ พร้อมทั้งเดินมาจับๆ วัดหน้าเราว่า ร้อยแล้วเปลี่ยนแน่ๆ สวยขึ้นนะ บลาๆๆๆ ในใจก็คิด ไม่อ่ะ!!! กลัวเจ็บ ใจไม่กล้าพอ คือแบบถ้าหลับแล้วร้อยก็โอเคนะ แต่ถ้าบลอคยาชาแล้วร้อยเลยแบบที่เห็น คือไม่กล้า(ขนาดคนอื่นร้อยยังไม่มองเลย) แต่พี่พยาบาลคนนั้นก็บอกกับเราว่า ร้อยแล้วสวยเลยเชื่อพี่ ทำเถอะนะ แก้มนี่หายเลยนะ หน้าวี ยกกระชับ ผิวใสขึ้นด้วย...พร้อมทั้งเอาหมวกคลุมสีเขียวๆ มาใส่ให้กัน - -"

สภาพก่อนทำหน้าจึงเป็นอย่างที่เห็นนี่อ่ะค่ะ ไม่ได้คิดว่าจะมารีวิวในทีแรก(เพราะไม่คิดว่าจะเปลี่ยนแปลงได้ขนาดนี้) เลยอาจจะไม่ได้มุมองศาที่สวยงามมากนะคะ แหะๆ ^^"

wondermink

และแล้วก็ถึงเวลาขึ้นเขียง เริ่มต้นคุณหมอก็จะวาดหน้าเราค่ะ เป็นแนวไหมที่จะร้อยเข้าไป (จำนวนเส้นไหม วิธีการร้อย ชนิดไหม คุณช่วยประเมินให้ค่ะว่าเหมาะสมกับเรายังไง) ฉีดยาชาบนหน้าเราค่ะ 4 จุด (เจ็บหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่หัวใจนี่แทบจะหลุดออกมาข้างนอกเลยง่ะ) T.T หลังจากนั้นหน้าก็จะชาค่ะ แล้วคุณหมอก็จะเริ่มร้อยไหมให้เรา

ความรู้สึกตอนนี้แบบว่า "ฉันมาทำอะไรที่นี่..." ก็ผ่านไปจนครบครึ่งหน้า ผลจากการร้อยข้างนึงกับอีกข้างนึง ก็จะเป็นเช่นนี้ค่ะ (เริ่มเห็นความแตกต่างกันบ้างไหมคะ ^^")

ปล. ปากกาข้างนึงใช้สีขาว อีกข้างสีแดงค่ะ หมึกดันหมดพอดี แงๆๆๆ T.T

wondermink

หลังจากผ่านไปซักพัก ก็ร้อยไหมเสร็จแล้ววว (ตอนนั้นรู้สึกดีใจสุดๆ โล่งมากกกก) ถามว่าเจ็บไหม ไม่เลยค่ะ แต่เสียวและกลัวมากกก T.T แต่หลังร้อยเสร็จรู้สึกอย่างเดียวว่าดีใจมากๆ ที่ได้ร้อยไหมครั้งนี้ ผลที่ออกมาสำหรับเรา เปลี่ยนแปลงสุดๆ เลยค่ะ (ภาพหลังที่ขาวอาจจะเพราะแสงและหน้าซีดมากจริงๆนะคะ) ^^"

สำหรับเราร้อยไหมครั้งนี้ เราได้หน้าเรียวขึ้น(วีมากๆๆๆ) หน้ายกขึ้น แก้มหาย ร่องแก้มก็หายนะคะ ยกมุมปากเราด้วย(มีคนทักว่าปากกระจับเลย) หางตาเชิ่ดขึ้นเล็กน้อย
จมูกแอบโด่งขึ้นเล็กน้อย(คิดเอาเอง ฮาาาา)

แต่ร้อยไหมยังช่วยได้อีกเยอะค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ยกกระชับหน้า กระตุ้นการสร้าง collagen ในชั้นผิวทำให้หน้าใส หน้าเรียว V-Shape ปรับรูปหน้า เก็บแก้ม ยกมุมปาก จมูกโด่งขึ้นอีกนิด เก็บเหนียงได้ด้วย ยกหนังตา-หางตาตก ยกคิ้วได้ด้วยนะ เทียบเท่าการผ่าตัดศัลยกรรมดึงหน้าได้เลยในระดับนึงเลยค่ะ
ไม่เจ็บมาก(จะจี๊ดๆ ตอนเดินยาชาค่ะ) ไม่ต้องพักฟื้น ใช้เวลาทำ 15-20 นาทีเองค่ะ ^,^

อันนี้เป็นภาพหลังทำเสร็จใหม่ๆ ซักพักนะคะ(แต่ไม่ทันทีค่ะ) ก็มีอาการบวมพอสมควรเลย คุณหมอบอกว่า แล้วแต่คนด้วยค่ะ บางคนก็มีแค่รอยเขียวช้ำค่ะ(เราไม่มี) แต่จะยุบบวม ใน 3-7 วันค่ะ เดี๋ยวเราจะ up รูปหลังทำเสร็จใหม่ทันทีให้ดูกันค่ะ แล้วก็รูปหลังทำหลังจากนี้นะคะ

ปล. รูป Before-After แสง สี ต่างกันมากค่ะ พอดีไม่ได้คิดว่าจะทำรีวิว ก็เลยไม่ได้เซตแสง สี หรือ app ให้ตรงกัน รูป Before ก็ขอจากพี่ที่ไปด้วยกันมาค่ะ ส่วนรูป After กล้องในโทรศัพท์ส่วนตัวค่ะ(ถ่ายเอง)

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
วีเกินไหรือปล่าวน้อ ซีคิดว่าหน้ากลมๆรูปไข่ก่อนทำสวยกว่า

เพียงแต่ทำให้มันกระชับขึ้น เก็บเหนียงก็น่าจะโอเค ความเห็นส่วนตัวนะครับ

wondermink

ภาพนี้คือหลังจากกลับถึงบ้านค่ะ (ร้อยไหมมาประมาณ 4-5 ชั่วโมง) ก็มีอาการบวมอยู่นะคะ ไม่ได้รู้สึกเจ็บหรือปวดอะไร แต่ตึงหน้ามากค่ะ

ปล.กังวลมากค่ะ ว่าโหนกแก้มใหญ่มากกก หน้าวีเกินไปมั้ย แต่คุณหมอปีบอกกับเราว่า โหนกแก้มจะยุบลงอีกเยอะเลย ให้รออย่างน้อย 1 สัปดาห์ก่อน(ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งรีบ ^^")

ด้านบน ด้านล่าง