รีวิวจมูก(เคสจมูกเล็กและเนื้อน้อย)โดยคุณหมอเฉลิม

ervinz

สมาชิกโดดเด่น
21 พฤษภาคม 2014
สวัสดีค่ะ ต้องขอบอกก่อนเราจมูกเล็กและเนื้อน้อยจึงทำออกมาได้ไม่โด่งมากเท่ากับของคนอื่นๆ
แต่โดยรวมแล้วเราพอใจค่ะ เพราะเราก็ทราบข้อจำกัดของจมูกตัวเอง

การเตรียมตัว
ซื้อของที่จำเป็นต้องใช้ทั่วไป
ก่อนไปทำจมูกสองวันเราทานยาหยุนหนานไป๋เหยาค่ะ

วันผ่าก็ใส่เสื้อแบบผ่าหน้าไป แบบที่ไม่ต้องถอดออกจากหัวอะค่ะ
ก่อนทำก็เข้าไปคุยกับคุณหมอว่าอยากได้แบบไหน แบบที่เราเตรียมไปมันทำไม่ได้
เพราะข้อจำกัด ทั้งๆที่หาแบบคนจมูกสั้นไปก็ไม่ได้อยู่ดี
สุดท้ายเลยบอกคุณหมอว่า เอาตามใจคุณหมอเลยค่ะ ขอออกมาสวยกว่าเก่า
คุณหมอก็บอกว่า สวยแน่ๆสวยกว่าเดิมแน่นอน

หลังทำก็ได้คุยกับคุณหมอนิดหน่อย พี่พยาบาลก็ทักว่าหน้าเปลี่ยน แต่หน้าเปลี่ยนจริงค่ะ
จากที่ไม่มีเลย ก็มีขึ้นมา ดีใจค่ะ

ดูรูปเลยค่ะ อธิบายไม่เก่ง รูปที่ให้ดูขอเซนเซอร์นิดหน่อยนะคะ ไม่ค่อยมั่นใจ
***ต้องขอโทดด้วยค่ะเราไม่ได้แต่งภาพ สีสด หน้าสด
ถ้าใครมีกรณีจมูกแบบเดียวกับเราและอยากได้รูปเพิ่มเติมส่งข้อความมานะคะจะส่งให้ค่ะ

รูปนี้เปรียบเทียบก่อนและหลังทำค่ะ

รูปนี้คือรูปปัจจุบันค่ะ เพิ่งได้ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
D

DavidMinho

Guest
ดูจากด้านข้างก็หน้าเปหลีย่นนะคัรบ เหมือนคมขึ้นเลย
มีสันตรงหัวตาขึ้นมาเปลี่ยนอยู่แล้วแหละ :D

ervinz

21 พฤษภาคม 2014
ดูจากด้านข้างก็หน้าเปหลีย่นนะคัรบ เหมือนคมขึ้นเลย
มีสันตรงหัวตาขึ้นมาเปลี่ยนอยู่แล้วแหละ :D
ขอบคุณมากค่ะ อยากเนื้อจมูกเยอะๆทำออกมาคงจมูกต้องสวยมากแน่ๆ แอบเสียดายค่ะ รบกวนถามต่อนะคะ หมอบอกว่าจะยุบอีก กลัวเหมือนไม่ได้ทำอะค่ะ มันจะยุบอีกเยอะไหมคะ

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
เห็นความเปลี่ยนแปลงนะคะ หน้าดูคมขึ้น สวยขึ้นเลย

ning

สมาชิกใหม่
27 มิถุนายน 2014
สวยแร้วค่ะ ดูคมขึ้นเลย
เหนแร้วเราอยากไปแก้จมูกมั่ง
เราทำมาแร้ว2รอบไม่ถูกใจเลย
เราก้อจมูกเล็กเนื้อน้อยด้วย
แต่คลินิกที่เราไปทำเราได้ไม่โด่งเลย
เหมือนไม่ทำอ่ะ

ด้านบน ด้านล่าง