ทำตา 2ชั้นสาย ฝ.

zr.beebee

สมาชิกใหม่
4 มิถุนายน 2018
สวัสดีค่า...เพื่อนๆ ซาร่าจะมาแชร์ประสบการณ์ทำตา ที่บอกเลยว่าถูกใจมากกกกก……………

เมื่อก่อนซาร่าเป็นคนตา 2ชั้นหลบใน หลบในแบบแทบจะไม่เห็นชั้น และหนังตาเยอะทำให้ตาดูตกๆตุ่ยๆบวมๆ เหมือนคนเพิ่งตื่นนอน ส่วนตัวซาร่าเป็นคนชอบแต่งหน้าแต่งตัวค่ะ แต่งหน้าก็ไม่ค่อยช่วยเพราะหนังตาตกลงมาปิด แต่ติดสติ๊กเกอร์ตา 2ชั้นก็ช่วยได้ค่ะ ดีขึ้น เลยมีความคิดอยากทำตา 2ชั้นขึ้นมา เพราะเห็นรีวิวที่หน้าเพจดูแล้วน่าสนใจและเป็นตาสองชั้นแบบที่เราอยากทำพอดีค่ะ และบวกกับเพื่อนของซาร่าเพิ่งไปทำตา 2ชั้นมาคือ ดีงามมมมมม……….

เลยตัดสินใจทำ ซาร่าทำที่ The SiB Clinic ค่ะ ไม่พูดพร่ำทำเพลงละ เรามาดูรูปกันเลยดีกว่า

รูปก่อนทำค่ะ

รอผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นๆ

ซาร่าทำตา 2ชั้นกับคุณหมอR ค่ะ วันที่เข้ามาปรึกษากับคุณหมอR คุณหมอRแนะนำให้ทำตา 2ชั้นด้วยเทคนิคกรีดแบบยาว และตัดแต่งไขมันค่ะคุณหมอR มือเบามากกกก บวมน้อยยยแต่ไม่ช้ำเลยยย ประทับใจสุดๆค่ะ

หลังทำเสร็จวันแรก กลับบ้านมาเริ่มปวดตุ้บๆ

หลังทำวันที่ 3 บวมนิดหน่อยแต่ไม่ช้ำเลย......

วันที่ 7 บวมเริ่มลดลงแล้วค่า.....^^

14วัน ไม่เจ็บแผลแล้วค่า บวมก็ลดลงเรื่อยๆ

1เดือนละค่า.....เข้าที่แล้วววว

หลังทำ ตาซาร่าดูกลมโตได้ตาสาย ฝ. อย่างซาร่าสุดๆ​

papelo.pop

สมาชิกโดดเด่น
18 พฤษภาคม 2018
ก่อนทำดูคมมากเลยค่ะ หลังทำสวยเลย

ด้านบน ด้านล่าง