ทำคาง เปลี่ยนลุค หนูไม่เด็กแล้วนะคะ

hhayaas

สมาชิกใหม่

สวัสดีทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวของฮาย่ากันนะคะ ปกติเป็นคนคางสั้นค่ะ เมื่อก่อนไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะยังเรียนอยู่ มุ่งแต่เรื่องเรียนซะเป็นส่วนใหญ่ พอเรียนจบ เริ่มเข้าสังคมการทำงาน งานแรกที่ฮาย่าเลือกคือการเป็นเซลล์ค่ะ เพราะรู้สึกว่าการทำงานเป็นเซลล์มันท้าทายและได้เจอผู้คนหลากหลายด้วย ซึ่งปกติก็เป็นคนชอบพูด ชอบคุย ชอบเข้าสังคมอยู่แล้วด้วย เลยรู้สึกว่างานนี้เหมาะกับตัวเราค่ะ

ทีนี้ ด้วยความที่ได้งานที่ต้องเจอผู้คนมากมาย ความน่าเชื่อถือต้องมาอันดับแรก แน่นอนว่าสำหรับฮาย่าหน้าตาก็สำคัญ ถ้าเรามีหน้าตาที่ดูดี สะอาดสะอ้าน ไม่โทรม และดูเป็นผู้ใหญ่ การพูดจาก็จะดูน่าเชื่อถือมากขึ้นค่ะ อีกอย่างก็รู้สึกว่าคางมันไม่ค่อยสมส่วนกับใบหน้าเท่าไหร่ หน้าก็ดูยาวนะ แต่พอมาถึงคางกลับดูสั้นๆ ซะงั้น เลยอยากให้คางมันดูสมส่วนกับใบหน้าด้วย หน้าจะได้ดูไม่กลม และไม่เด็กเกินค่ะ

มา ทำคาง ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก เพราะที่นี่ดังค่ะ ได้ยินชื่อเสียงตั้งแต่ตอนเรียนแล้ว อีกอย่างก็รีวิวเยอะดีค่ะ หลายคนทำมาแล้วสวยโดนใจมาก ถ้าคิดอยากทำศัลยกรรม ที่แรกๆ ที่คิดถึงคือที่นี่เลย

มาอยู่ที่คลินิกแล้วนะคะ นั่งรอถ่ายรูปเล่นชิวๆ เลย

รอไม่นานพนักงานก็พาไปเปลี่ยนชุด-ล้างหน้าด้วย ชุดเหมือนในโรงพยาบาลดีๆ เลยนะเนี่ย

เปลี่ยนชุดเสร็จเข้าห้องมา ก็เจอหมออาร์มรออยู่แล้วค่ะ เลยขอถ่ายรูปกับหมออาร์มก่อน ทำคาง เก็บไว้ซะหน่อย

ภาพนี้ Exclusive จากห้องผ่าตัดเลยค่ะ พี่พนักงานถ่ายไว้ให้ดู เลยขอรูปมา
ซิลิโคนที่ใช้เป็นซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม มันจะนิ่มกว่าแบบทั่วไปค่ะ แล้วทำเป็นแผลในด้วย เวลามองจากข้างนอกก็จะไม่เห็นรอยแผลค่ะ ฮาย่าขอหมอไว้ว่าอยากทำแบบให้ดูเป็นธรรมชาติ ให้เข้ากับหน้า หมอเลยให้เสริมแบบเล็กๆ ไม่ยาวมาก (แบบในรูปเลย) พอเสร็จหน้าก็จะออกมาดูเรียวๆ พอดีกับหน้าค่ะ

วันแรกมันก็จะบวมๆ หน่อย แต่ฮาย่าใช้ตัวช่วย เป็นคูลแพ็ค ประคบคางเช้าเย็นไปเลยค่ะ

แปปๆ ก็ผ่านไปแล้ว 7 วัน หน้าไม่ค่อยบวมแล้วนะคะ ถ่ายรูปเล่นๆ รู้สึกได้เลยค่ะ ว่าหน้าคมขึ้น

พอคางมา ลุคก็ดูเปลี่ยน ดูเป็นสาวมากขึ้นแล้วค่ะ

เวลาไปทำงานแล้วติดต่องานก็รู้สึกว่ามั่นใจมากขึ้น ลุคเราดูเป็นผู้ใหญ่ ไม่ดูเป็นเด็กกะโปโลแล้วนะคะ

1 เดือนแล้วค่า มาหาหมออาร์มให้เช็คความสวยซะหน่อย อิอิ​

1 เดือนแล้วมาหาหมออาร์มเช็คความสวย หมอชมเปราะเลยค่ะว่าหน้าสวยคมขึ้น ต้องขอชมหมออาร์มที่ช่วย ทำคาง สวยๆ ไม่ช้ำ ที่สำคัญหายบวมไวเว่อร์ คางฮาย่านี่หายบวมตั้งแต่อาทิตย์ที่ 2 แล้วค่ะ ดีขนาดนี้ขอฝากตัวเป็นลูกสาวหมออาร์มนะคะ #ทีมหมออาร์ม ที่ช่วยเสกคางสวย เปลี่ยนให้หน้าเด็กๆ ของฮาย่าดูเป็นสาวมากขึ้น

jitFakeClub

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤศจิกายน 2017
ทำที่เดียวกันเลยครับบ :inlove:

boyas46

สมาชิกโดดเด่น
17 พฤศจิกายน 2017
เรียวสวยเลยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง