รีวิวทำสวย แก้ไขหูกาง+ฉีดมาเด้คอลลาเจน คุณหมอเปิ้ล เอเมด คลินิก

lunavios

สมาชิกใหม่
เซฮาโหล ทุกคนนะคะ คือแบบว่าใครเคยประสบพบเจอปัญหาเรื่องหูกางบ้างมั๊ย??
คือ ตอนนี้เราประสบปัญหา ณ จุดๆ นี้อยู่อ่ะค่ะ หรือรู้สึกนอยในอารมณ์มากก็เลยตัดสินใจ
ว่าจะทำศัลยกรรมหูของตัวเอง ก็ได้ไปหาที่คลินิกแห่งหนึ่ง ขอไม่เอ่ยนามนะคะ (ทำครั้งแรก)
แต่แล้วก็ต้องเสียความรู้สึก หลังจากทำแล้วแผลทุกอย่างหายแล้วแต่...หูเราก็ยังกางอีกอ่า T^T
นอยมาก แต่ก็ปล่อยไปเพราะไม่รู้จะไปแก้ที่ไหนหรืออะไรยังไงดี
จนเราได้ไปซื้อคอร์สทำหน้า ของเอเมด คลินิก ค่ะ และได้ทำหน้ากับคุณหมอเปิ้ล
คอร์สที่ว่าก็คือ มาเด้คอลลาเจน ตอนนั้นประสบปัญหาสภาพหน้าอย่างแรงกล้า โชคดีได้ มาเด้คอลลาเจน
ช่วยชีวิต จนตอนนี้สภาพหน้าของเราดีขึ้นเวอร์ ผิวหน้าแลดูเนียนขึ้น แถมขาวกระจ่างใสอีกตั้งหาก
ขั้นตอนทำก็ไม่เจ็บมากสาวๆ ทุกคนทนได้แน่ๆ เพราะก่อนทำหมอเปิ้ลจะมีการทายาชาให้ก่อน
หลังจากนั้นก็จะเป็นการฉีดตัวยาแบบฝังเข็ม 16จุดบนใบหน้า คือมันเป็น การเอาเซลล์และ
คอลลาเจนมาเข้าไปในจุดฝังเข็มบนใบหน้า (ฟังอาจดูโหด แต่ตอนทำเหมือนมดกัด ^^)
ทำจนครบ 10 ครั้งผลที่ออกมาตามรูปด้านล่างเลยจ๊ะ

ศัลยกรรมหู ก่อนทำ 2.jpg

เป็นไงค่ะ เนียนขึ้นใช่ม่ะ แต่จุด climax ไม่ใช่ที่ผิวหน้าของเราที่ดีขึ้นซะทีเดียว
ด้วยความที่ไปรักษาสภาพผิวหน้าประจำสม่ำเสมอ จนหมอเปิ้ลทักว่าอยากแก้ไขหูกางให้เรา
เราก็บอกหมอไปว่าอยากทำอยู่พอดีค่ะแต่อยากให้รักษาสภาพผิวหน้าให้ครบ 10 ครั้งก่อน
(เรื่องของเรื่อง คือ เรากำลังเก็บเงินค่ะ 555)

จนผ่านไปเกือบๆเดือน เราก็เก็บเงินได้พอที่จะทำสวย Oop!!
ก็ไม่รอช้านัดหมอเปิ้ล เอเมดคลินิก คนเดิมเลยค่ะ คือไว้ใจและคุ้นเคยกับคุณหมอเปิ้ลในระดับหนึ่ง
ครั้งนี้ก็จะฝากหูให้หมอเปิ้ลทำค่ะ ว่าแล้วมาดูรูปก่อนทำของเรากันดีกว่า

ศัลยกรรมหู ก่อนทำ 3.jpg ศัลยกรรมหู ก่อนทำ.jpg

เห็นชัดเวอร์ว่าหูใหญ่ และ กาง

คือจากประสบการณ์ที่เคยทำมาแล้ว 1 ครั้ง ครั้งนี้ครั้งที่ 2
ต้องบอกเลยว่าไม่ค่อยตื่นเต้น ทำใจได้แล้วก่อนที่คุณหมอเปิ้ลจะแก้ไขปัญหาหูกางให้เรานั้น
ก็มีการฉีดยาชาก่อน และทิ้งไว้พักนึง จากนั้นก็หลับไปไม่รู้เรื่องอะไรเลยคือ
แบบว่าตื่นมาเพราะผู้ช่วยสะกิดว่าทำเสร็จแล้วค่ะ เดี๋ยวเรามาดูแผลหลังจากทำเสร็จแล้วกันดีกว่า
ตามรูปด้านล่างเลยจ้า

ศัลยกรรมหู หลังทำ.jpg

รูปด้านหลังของเราจะเห็นรอยแผลที่หมอเปิ้ลเย็บเก็บให้ เรียบร้อย แผลดูไม่โหดเกินไป

ลองทำรูปมาเทียบดูว่า ตอนหูกางกับ ตอนทำเสร็จแล้ว เป็นยังไงต่างกันมากเลยค่ะ
อย่างเห็นได้ชัด คือจะบอกว่า โดยเพื่อนล้อมาตลอดมา อีกระเทย เพราะหูใหญ่และกางเหมือนผู้ชายมากๆ
และบางคนก็หาว่า หูมนุษย์ต่างดาว หลังจากแก้มาแล้ว ขอบคุณ คุณหมอ แอปเปิ้ลชื่อดัง
ของเอเมด คลินิกมากๆนะค่ะ ที่ทำไม่ให้ผิดหวัง เห็นรีวิวของคุณหมอเยอะมาก
เราเลือกไม่ผิดจริงๆ ค่ะ คืออันนี้อยากบอกจากใจจริงว่า ตอนแรกไปทำหน้าใส
เออมันใสขึ้นจริง แล้วได้โอกาสปรึกษาคุณหมอว่า หูกางไปทำมาแล้ว ไม่หุบ คุณหมอเลยบอกว่า มาๆ
ทำให้หุบสวยแน่นอนในครั้งเดียว ไม่ต้องไปแก้แล้ว

อันนี้จะเป็นรูปหน้าตรงของเรา คือ เห็นแบบนี้อยากจะกรี๊ดเลยค่ะ คือหูเล็กลง
และไม่กางอีกต่อไปแล้ว เรียกว่าสวยเลิศ ในราคาที่สู้ได้ 30,000.- แต่ฟินเบาๆ
เพราะหลังจากทำมาแล้วรู้สึกมั่นใจในตัวเองขึ้นกว่าเก่า

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เพื่อนซี ก็บนหูกาง อยากทำอยากทำ เด๋วต้องส่งกระทู้นี้ให้ดูหน่อยละ มาอัพเดทให้ชมด้วยนะครับ อิอิ

m2sadako

สมาชิกโดดเด่น
15 พฤษภาคม 2014
ตัวนี้ทำและเจ็บมากมั๊ยค่ะเนี่ยยย ค่าเสียหายเท่าไหร่

Ixora

20 พฤษภาคม 2014
ตอนนี้แผลหายดีแล้วยังคะ ยังไงมาอัพเดตความสวยให้ชมอีกนะคะ

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
ว้าววว อยากเห็นตอนนี้จัง ไม่ทราบว่าหายดีแล้วยังเอ่ย คงจะสวยน่าดูนะ

ด้านบน ด้านล่าง