ทำจมูก ซิลิโคน อเมริกา กับหมอเปิ้ล @เอเมด คลินิก

primrose

สมาชิกใหม่
27 พฤษภาคม 2014
วันนี้พี่ขอรีวิวการทำจมูกของพี่เองนะค่ะ พี่เองอายุก็พอประมาณแล้ว ไม่อยากปล่อยเนื้อปล่อยตัวให้ดูแก่ตามวัย อยากให้น้อง ๆ เห็นแล้วเรียกว่าพี่ มิอยากให้เรียกป้าอ่ะค่ะ ^__^ พี่ก็เริ่มพัฒนาความงามที่จมูกก่อนเลยล่ะกัน เพราะมันคือจุดศูนย์กลางที่เด่นชัดของใบหน้า พี่ก็ตัดสินใจหาข้อมูล ดูรีวิวต่าง ๆ นี่แหละ และปรึกษาคุณหมอเพิ่มเติม ก็จัดเลย ซิลิโคนอเมริกา กับหมอเปิ้ล ที่เอเมดคลินิก หมอเปิ้ลมีความเป็นกันเองมาก ถามไรตอบได้หมด เราก็พอมีอายุ เวลาทำก็กลัวมีปัญหา เลยถามเยอะเลย แล้วตอนที่ ก่อนทำคุณหมอเอาซิลิโคน หลายแบบมาให้ดูและอธิบายแบบละเอียดเลยว่า อะไรเป็นแบบไหนของคุณพี่เหมาะกับแบบไหน คุณหมออธิบายเยอะมาก เพราะเห็นว่าพี่กลัวและถามเยอะมากจริงๆ ผลที่ได้ก็ประทับใจมากเลย ดูรูปเลยล่ะกันนะค่ะ

ตอนเสริมจมูก หลายคนที่กำลังลังเลอยู่ พี่ต้องบอกเลยว่าไม่เจ็บ เพื่อความสวย ทุกคนต้องทนได้แน่ๆ ก่อนทำก็จะมีการทำความสะอาดก่อนนะคะ บริเวณใบหน้าของพี่ และ จมูก หลังจากนั้นก็ฉีดยาชา พอได้ที่แล้ว หมอเปิ้ลก็จัดการทำจมูกสวยๆ ให้พี่เลย ตอนนั้นไม่รู้ว่าใช้เวลาทำนานมั๊ย แต่ก็รู้สึกตัวเองอยู่ตลอดเวลาว่าจมูกมีการดันอะไรเข้าไป หลังจากเหมือนซิลิโคนที่หมอเปิ้ลใส่เข้าไปได้ที่แล้วก็มีการเย็บแผล ให้เรียบร้อยก็เป็นอันเสร็จ ได้จมูกสวยๆ มาแบบภูมิใจ และ อีกเรื่องนึงที่สาว ๆ (เหลือน้อย) อย่างพี่ ให้ความสำคัญมากถึงมากที่สุดคือการแต่งหน้าค่ะ การแต่งหน้าช่วยลดอายุของพี่ค่ะ ไม่เชื่อดูตามรูปล่ะกันนะค่ะ ตอนนี้ก็คิดว่าอยากจะร้อยไหมเป็นลำดับต่อไป อยากมีใบหน้าที่กระชับ และ เรียวมากกว่านี้ แต่ กำลังรอโปรโมชั่นดี ๆ จากเอเมดอยู่ค่ะ ^^

การเขียน บอร์ดโพสนี้ อาจจะดูเหมือนแปลกๆนะค่ะ อยากลองทำดูบ้างให้ น้องสาวที่บ้านสอน ก็งงๆกันทั้งคู่ แต่ก็พยายาม ที่จะทำให้ได้ ค่ะ

chinmuyaa

สมาชิกโดดเด่น
สวยขึ้นเยอะมากเลยค่ะ อย่างกับคนล่ะคนแนะ

kiweevivo

5 มิถุนายน 2014
ที่เอเมดนี่ ซิลิโคลอเมริกา ราคาเท่าไหร่ค่ะ สนใจที่นี่อยู่พอดี เพื่อนก็ไปทำที่นี่ค่ะ

macnolee

9 มิถุนายน 2014
ทำซิลิโคน ราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ แล้วหมอแก้วทำดีไหมค่ะ

Gracie

22 พฤษภาคม 2014
สวยสุดๆ ไปเลยค่ะ ดูหน้าเด็กลงด้วยนะคะ

Panyeon

19 กรกฎาคม 2014
โห..สวยมากๆเลยคะ หน้าเด็กลงมว๊ากกกกกก! ชอบๆคะ สวยจิงๆคะคุนพี่

ด้านบน ด้านล่าง