Vaser ดูดไขมันหน้าท้อง+สลายไขมันขาใหญ่ๆ ที่ amed clinic

Sophie

สมาชิกใหม่
20 พฤษภาคม 2014
ปัญหาไขมันกับผู้หญิงนี้เป็นของคู่กันจริงๆ เลยนะคะ พี่เองก็เป็นอีกหนึ่งคนที่มีปัญหาเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ โดยเฉพาะ ไขมันหน้าท้อง และ ไขมันต้นขา ที่เพื่อนพี่เห็นแล้วถึงกับร้องโอ้โห่!!! นี่ขาคนหรือขาโต๊ะสนุ๊กกันเนี๋ย ทำเอาพี่เสียความมั่นใจแบบสุดๆ

หลังจากที่โดนเพื่อนด่า เฮ้ย! แซว พี่ก็เลยหาวิธีต่างๆ นานา ที่จะเอาเจ้าไขมันทั้งหลายออกจากพุงและขา แต่ด้วยความที่พี่เองไม่อยากเสียเงินเยอะ และกลัวเจ็บตัว จึงลองหาวิธีทั่วๆไปที่เค้าทำกัน อย่างนั่งท่านี่แล้วขาจะเรียว ทำท่านู้น นี่ นั้น หรือให้พี่กินพวกอาหารเสริมพี่ลองมาหมดแล้วค่ะ แต่ก็ไม่เห็นผลอย่างที่คิด (อาจจะได้ผลก็ได้นะคะแต่คงต้องใช้เวลานานมากซึ่งพี่เองคงไม่มีความอดทนพออย่างแน่นอน)

พี่จึงไปปรึกษาตามคลินิกต่างๆ ทั้งหาข้อมูลและรีวิวจากหลายๆที่มาเปรียบเทียบกัน แหม!!! จะทำทั้งทีก็ต้องศึกษา กันหน่อยจริงมั๊ยค่ะ ในที่สุดก็ได้ไปทำที่คลินิกแถวๆ สีลม amed clinic กับคุณหมอเปิ้ล นายแพทย์ พลศักดิ์ วรไกร ซึ่งพี่เลือก ดูดไขมันหน้าท้อง และ ดูดไขมันต้นขา แบบ Vaser Tite HD เพราะเห็นหลายคนบอกว่าปลอดภัยและได้ผลดี และจากที่พี่ศึกษามาคลินิกนี้เค้ามีหลายสาขาค่ะ ส่วนที่พี่ทำนั้นพี่ทำที่สาขาสีลมค่ะ

วันที่พี่เข้าไปทำนั้น อยากจะบอกว่าทั้งกลัวและตื่นเต้นมาก คุณหมอก็มาชวนคุยต่างๆ นานาเพื่อให้พี่คลายความกังวล และพี่ก็หลับไป (ไม่รู้ตัวเลยว่าหลับไปตอนไหนเพราะว่าไม่เจ็บเลย สาเหตุที่เลือกเป็นฉีดยาสลบนั้น ส่วนตัวพี่ค่อนข้างกลัวอยู่เหมือนกัน เลยเลือกวิธีนี้แทน แต่จริงๆแล้ว เท่าที่ทราบมาคือเค้าจะมีการผสมยาชาฉีดเข้าไปพร้อมกับน้ำเกลือ เพื่อเราจะได้ไม่เจ็บ ) หลังจากที่พี่ตื่นมานั้นผลออกมาเป็นที่น่าพอใจมาก ทั้งหน้าท้องและขาเล็กลงกว่าเดิมมาก

มาดูรูปของพี่หลังจากดูดไขมันหน้าท้อง และ ดูดไขมันต้นขา กันดีกว่า พี่จะเปรียบเทียบให้เห็นชัดๆ เลยว่าก่อนหลังมันแตกต่างจริงๆ

เริ่มที่หน้าท้องก่อนเลย

ซ้ายมือ ก่อนดูดไขมันหน้าท้อง – ขวามือ หลังดูดไขมันหน้าท้อง

คือหน้าท้องนี่บอกเลยว่า หลังผ่านไปแค่3วันเองนะคะ เพราะมาล้างแผลและ ให้คุณหมอถ่ายเก็บไว้เป็นหลักฐานว่า ลงจริง อะไรประมาณนั้น ตอนแรกเราแอบบ่นว่า เหมือนเก็บไม่หมด แต่พอมาดูรูปที่ก่อนทำ เออมันใหญ่จริงวะ เลยบอกคุณหมอว่า ขอบคุณค่ะ อิอิ

และมาต่อที่ต้นขา

ซ้ายมือ ก่อนดูดไขมันต้นขา – ขวามือ หลังดูดไขมันต้นขา

สำหรับต้นขา เราดูดทั้ง ขานอก ขาใน และสะโพก สรุปก็คือ เหมาต้นขานั้นเอง เป็นผลที่น่าพอใจมากค่ะ ขาเรียวเล็กลง เนื้อที่มันเป็นส่วนเกินที่ออกมาจากกางเกงใน มันก็หายไปค่ะ ประทับใจตรงที่ คุณหมอเขา เก็บและเอาไขมันออกไป ได้หมดในส่วนที่ เราต้องการทั้งหมด

และที่น่าตื่นเต้นที่สุดเลยคือ พอตื่นมา คุณหมอหยิบอะไรมาให้ดู พระเจ้า ถังไขมันจากการดูดไขมัน เห็นแล้วตกใจค่ะ เยอะมาก มันเหมือนคล้ายๆน้ำแครอทปั่นสด ขนลุก ค่ะ แต่พอเห็นแล้วก็แบบ เออมันออกเยอะมากจริงๆ คุณหมอบอกว่า จะเอากลับบ้านมั้ยครับ มีการมาแซวเราอีก เนอะ

ตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆก็จะมีรอยแดง รอยช้ำบ้างเล็กน้อย แต่ไม่กี่วันก็หายค่ะ และขอบอกว่าไม่เป็นแผลเป็น ผิวไม่เหี่ยวและไม่เจ็บอย่างที่คิด ใช้เวลาพักฟื้นไม่กี่วันก็ออกไปอวดเพื่อนๆ ได้แล้วค่ะ :)

วิธีหลังจากการทำคุณหมอบอกว่า

1ใส่ชุดกระชับ ตลอดเวลาถ้าทำได้ แต่ถ้าทำไม่ได้ ก็ ให้ใส่เฉพาะตอนนอน อย่างเดียวเป็นเวลา 3เดือน

2ทานอาหารเสริมที่คุณหมอ จัดมาให้ทั้งหมด เป็นระยะเวลา2 เดือน

3 เข้ามาทำ นวดด้วยเครื่อง I shape body tite 2สัปดาห์ครั้ง เป็นเวลา 2เดือน

4 ในช่วง2เดือนหลังทำ ควรงดอาหารแป้ง หรือทานน้อยลงเพราะเวลา ดังกล่าวสำคัญมาก

ตามนี้ค่ะ เขียนตามใบที่ทางคลินิกให้มาค่ะ :)

ด้านบน ด้านล่าง