กลัวการเสริมจมูกมานาน แต่สุดท้ายเอเมดคลินิกจัดจมูกใหม่ให้สวยปิ๊ง!

รัชณีญา พงษ์สุวรรณ

สมาชิกโดดเด่น
เหตุผลอันดับ 1 ที่ทำให้เราอยากเสริมจมูก เพราะเราเป็นคนจมูกเล็ก เนื้อน้อย และไม่มีดั้งเลยค่ะ ไอเราก็โตเป็นสาวแล้ว ก็อยากจะสวยเหมือนคนอื่นบ้าง อยากมีจมูกที่ทรงสวยและโด่งเข้ากับรูปหน้า แต่ปัญหาใหญ่คือเรากลัวว่าเสริมมาแล้วจะทะลุ เพราะอ่านเจอเคสหลุดเยอะมาก เราก็กังวล สองจิตสองใจ จะทำหรือไม่ทำดี เกือบเปลี่ยนใจไม่ทำแล้ว แต่เราเจอเทคโนโลยีใหม่ (อาจจะใหม่สำหรับเรานะ เพราะไม่เคยเจอเลย ><) จากเอเมดคลินิก ที่เขาเรียกว่า ไอเฟลทิป เป็นเนื้อเยื่อเทียมที่ช่วยกันซิลิโคนทะลุจากเนื้อจมูก และยังช่วยให้ปลายจมูกดูโด่งเชิดขึ้นด้วย รู้สึกปลอดภัยมาก เราเลยลองทักไลน์คลินิก ไปสอบถามเพิ่มเติมค่ะการให้บริการของคลินิกก็ดีมากเลยค่ะ มาดามให้ส่งภาพหน้าตรงและด้านข้างให้คุณหมอประเมินเบื้องต้น ซึ่งมันสะดวกมาก คือเราไม่ต้องเดินทางไปถึงที่ให้เสียเวลาหลายรอบ ไปที่คลินิกวันผ่าตัดทีเดียวเลย

ภาพก่อนทำค่ะ

วันที่นัดผ่าตัดเราตื่นเต้นมาก อาจจะเป็นเพราะศัลยกรรมครั้งแรกด้วย เราเตรียมใจมาแล้ว ก็เลยต้องทำใจดีสู้เสือค่ะ 5555 ก่อนจะผ่าตัดต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เราไม่เรื่องมาก ไม่มีทรงที่อยากได้เลย ตามใจและเชื่อในฝีมือคุณหมอค่ะ ขอแค่โด่งสวยขึ้นก็พอ จากนั้นก็ไปที่ห้องผ่าตัด คุณหมอก็จัดการลงมือเสริมสวยให้เลย ตื่นเต้นมากๆ ใจก็นึกกลัวว่าจะออกมาไม่สวย แต่คลินิกน่าเชื่อถือ มีความปลอดภัย และคุณหมอฝีมือดี เราไว้ใจค่ะ เสร็จออกมาแล้วสวยมาก ชอบมากๆ คุณหมอบอกว่ามันจะยุบบวมและรัดแกนอีก

กลับถึงบ้านก็มีปวดและตึงบ้างนิดหน่อย แบบพอทนได้มีบวมบ้างนิดหน่อย แต่แป๊บเดียวก็หายค่ะ เพราะเราดูแลแผลอย่างดี ทำความสะอาดแผลทุกวัน ทานยาตามที่คุณหมอสั่งจนครบเลย งดทานอาหารหมักดองและรสจัดด้วยค่ะ

ตอนนี้จมูกเราโด่งสวยขึ้นมาก ทรงจมูกที่คุณหมอเลือกให้เข้ากับรูปหน้าพอดี ทำให้ดูไม่ปลอม ชอบมากๆ เลยค่ะ คุ้มกับที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่ก็ยังรอดูการเปลี่ยนแปลงไปอีก 2 – 3 เดือน ยังไงเราจะมาอัพเดทรูปให้ดูเรื่อยๆ น้า

ไฟล์แนบ

146.9 KB · อ่าน: 1

ม.มิ้น

สมาชิกใหม่
ทรงจมูกก่อนทำอ่า เหมือนเราเลยคะ เราก็เป็นแบบนี้เลย
แต่หลังทำคือสวยมากๆคะ เราก็คิดนะว่าจมูกแบบนี้คงทำไม่ได้แน่ๆ แต่เห็นรีวิวนี้ คือเป๊ะมากคะ
สวยยยย อิจเลยคะ

ทรงจมูกก่อนทำอ่า เหมือนเราเลยคะ เราก็เป็นแบบนี้เลย
แต่หลังทำคือสวยมากๆคะ เราก็คิดนะว่าจมูกแบบนี้คงทำไม่ได้แน่ๆ แต่เห็นรีวิวนี้ คือเป๊ะมากคะ
สวยยยย อิจเลยคะ
แรกๆเราก็แอบกลัวนะคะว่าจะสวยไหม5555 แต่ตอนนี้หายห่วงไปเลยคร่าาา สวยมากก คือหมอใจดี แนะนำดีด้วยคะ จมูกทรงอื่นๆหมอก็ทำได้ดีนะ เห็นรีวิวสวยๆเยอะมากคะ แต่ถ้าจมูกทรงแบบเราแล้วกลัวทำออกมาไม่สวย ขอแนะนำที่นี้เลยคะ เราเอาจมูกเราไปฝากไว้กับหมอมาละ ปลอดภัย ผ่านคะ 555

ม.มิ้น

สมาชิกใหม่
แรกๆเราก็แอบกลัวนะคะว่าจะสวยไหม5555 แต่ตอนนี้หายห่วงไปเลยคร่าาา สวยมากก คือหมอใจดี แนะนำดีด้วยคะ จมูกทรงอื่นๆหมอก็ทำได้ดีนะ เห็นรีวิวสวยๆเยอะมากคะ แต่ถ้าจมูกทรงแบบเราแล้วกลัวทำออกมาไม่สวย ขอแนะนำที่นี้เลยคะ เราเอาจมูกเราไปฝากไว้กับหมอมาละ ปลอดภัย ผ่านคะ 555
เราติดต่อไปแล้วคะ อิอิ เราสอบถามไปแล้ว ตรงใจเราเลยคะ หาที่ทำมานาน กับจมูกเราเนี่ย55555

เราติดต่อไปแล้วคะ อิอิ เราสอบถามไปแล้ว ตรงใจเราเลยคะ หาที่ทำมานาน กับจมูกเราเนี่ย55555
ดีใจด้วยนะคะ รับรองสวยๆแนะคะ เราก็หาที่ทำนานอยู่เหมือนกันค ะ5555 กว่าจะเจอที่นี้ แต่โชคดีมากๆๆๆเลยคะ ที่เลือก เอเมดคลินิก

บีจุบุจุบุ

เป็นอย่างไรบ้างครับตอนนี้ มีอาการบวมหรืออาการแปลกๆอะไรมั้ย

เป็นอย่างไรบ้างครับตอนนี้ มีอาการบวมหรืออาการแปลกๆอะไรมั้ย
ไม่มีค้าาาา สบายๆ เดินเก๋ๆ ออกมาจากบ้านได้เลยค่ะ

บีจุบุจุบุ

สวยนะ เวลาปรึกษาหมอ หมอได้พูดอะไรบ้างเอ่ย ให้คำแนะนำดีมั้ย
แนะนำทรงที่เหมาะกับหน้าเราค่ะ พูดจาดีอยู่นะ

ด้านบน ด้านล่าง