จมูกเจ้าปัญหา! ที่อื่นไม่รับแก้จมูกให้ แต่เอเมดคลินิกทำให้จนสวย!!!!!

วรัญรดา

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่าทุกคน วันนี้นะโมจะมารีวิว แก้จมูกที่เอเมดคลินิก ให้ทุกคนอ่านกันค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า... นะโมเองเคยเสริมจมูกจากคลินิกเล็กๆ ที่หนึ่ง แต่ก็เกิดปัญหาค่ะ นะโมเป็นคนเนื้อจมูกน้อย พอเสริมแล้วมันยิ่งบางมากๆ กลัวว่ามันจะทะลุ นะโมเล อยากแก้จมูกค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอมาหลายที่มาก แต่ก็ไม่มีที่ไหนยอมแก้ให้เลยเพราะเนื้อจมูกที่มีน้อยยิดของนะโมนี่แหละค่ะ เขาบอกว่ามันเสี่ยงเกินไป ให้ถอดออกไปเลยดีกว่า

จนมาอ่านรีวิวในเพจเอเมดคลินิก นะโมเลยลองไปดูค่ะ คุณหมอจะบอกก่อนว่าทำแล้วหน้าจะเป็นแบบไหน ทาบซิลิโคนให้ดูเลย ว่ารูปหน้าเราควรทำแบบนี้มั้ยมีทรงไหนทรงที่เราพอทำได้บ้าง เพราะเนื้อจมูกเราน้อย และหมดกังวลเรื่องทะลุเลยค่ะ ที่เอเมดคลินิกมีเนื้อเยื่อเทียมที่เรียกว่า ไอเฟลทิป เทคโนโลยีใหม่ที่ช่วยป้องกันซิลิโคนไม่ให้ทะลุไปหาเนื้อจมูกได้ในระหว่างคุยไม่รู้สึกเกร็งเลยค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ เลย

พอตกลงเรื่องทรงที่จะแก้จมูกได้ ก็ล้างหน้า เปลี่ยนชุด เตรียมตัวผ่าตัดเลย สงสัยกันใช่มั้ยเอ่ย ว่าทำไมได้ทำเลย นะโมไม่ได้ walk in เข้าไปนะคะ แต่จองคิวไว้ล่วงหน้าเกือบเดือน ส่งภาพให้คุณหมอประเมินเบื้องต้นก่อนหน้านั้นแล้ว ไม่ต้องเสียเวลาเหมือนตอนหาที่แก้แรกๆ แนะนำว่าถ้าอยากทำศัลยกรรมกับเอเมดคลินิก ต้องจองทางไลน์ก่อนนะคะ เพราะว่าคลินิกคิวแน่นมากๆ ถ้าเข้าไปเองต้องรอนานมาก

ทำแก้จมูกเสร็จก็บวมนะคะ แต่บวมแค่ 2 – 3 วัน กลับมานอนห้องปกติดูแลตัวเองทำทุกอย่างได้ปกติคุณหมอแนะนำให้นอนหมอสูงๆ งดแอลกอฮอล์ งดของเผ็ดของหมักดอง แล้วก็ให้ยามาทานค่ะ ประมาณ 7วันก็เริ่มก็เริ่มเห็นแววความสวยแล้วค่ะ

พอจมูกเริ่มเข้าที่ดี หน้านะโมเปลี่ยนไปเลยค่ะ หน้าดูเล็กลงรูปหน้าดูสมส่วน และมีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้นรู้สึกว่ามีงานเพิ่มมากขึ้นด้วย (นะโมเป็นแม่ค้าขายครีมบำรุงผิวค่ะ) รายได้เพิ่มขึ้นมากเลย เพราะลูกค้าหลายคนบอกว่าสวยขึ้น ><คนทักว่าดูดีขึ้นจนเขินตัวลอยเลยค่ะ

ไฟล์แนบ

118.4 KB · อ่าน: 1

Oat

สมาชิกใหม่
สวยมากครับ ผมก็คิดว่าจะทำที่นี้ เห็นรีวิวเยอะมาก ทั้งเคสทำใหม่และแก้ ทำออกมาก็สวยๆทั้งนั้น

วรัญรดา

สวยมากครับ ผมก็คิดว่าจะทำที่นี้ เห็นรีวิวเยอะมาก ทั้งเคสทำใหม่และแก้ ทำออกมาก็สวยๆทั้งนั้น
ขอบคุณนะคะ แรกๆเราก็ตัดสินใจลำบากอยู่เหมือนกันจ้า แต่ก็ไม่ผิดหวังเลย ที่ตัดสินใจทำที่ เอเมดคลินิกคะ
แนะนำเลยคะที่นี้ เราฝากจมูกกับที่นี้ มาแล้ว 5555 ผ่านคะผ่าน..

วรัญรดา

อันนี้ก็สวยคะ สวยมากเลย อยากได้แบบนี้555 คือหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยคะ
ใช่คะหน้าเปลี่ยนเลย ติดต่อสอบถามไปได้นะ เราผ่านมาแล้ว 5555 สวยจริงๆ

chanika043

22 กรกฎาคม 2017
สวยเลยค่ะ ทีนี่มีแต่รีวิวดีๆอยากแก้เหมือนกัน

วรัญรดา

สวยเลยค่ะ ทีนี่มีแต่รีวิวดีๆอยากแก้เหมือนกัน
ขอบคุณนะคะ ทำจากที่นี้ไม่ผิดหวังเลยคะ งานแก้ก็สวยๆปังๆคะ

วรัญรดา

ทำจากที่นี่ไม่ผิดหวังค่ะ เด๊ยวเราจะมาอัฟเดทเรื่อยๆเนอะ ^_^

ด้านบน ด้านล่าง