รีวิวเสริมจมูก หมอมนัส เมโกะ คลินิกค่ะ

tookkata

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีสมาชิก โดดเด่น (แก้ไขชื่อเว็บโดยแอดมิน) ทุกคนค่ะ ชื่อใบเตยนะคะ ต้องบอกก่อนเลยว่าเตยเป็นคนนึงที่ใช้เวลาในการหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกน้อยมากกก

ที่ตัดสินใจทำที่เมโกะเพราะ ญาติและพี่คนนึงที่โด่งดังเรื่องการทำศัลยกรรมแนะนำให้ไปทำที่นี่ ทำครั้งเดียวอยู่ได้ตลอด ไม่ต้องเจ็บตัวหลายรอบ และที่สำคัญเตยอยากได้จมูกที่ดูเป็นธรรมชาติ เลยตัดสินใจโทรจอง นัดคิว และทำเลย

วันที่เข้าไปหาคุณหมอ คุณหมอใจดีมากกกก คุณหมอถามว่าอยากได้ประมาณแบบไหน เตยตอบว่าแล้วแต่คุณหมอเลย เอาที่เข้ากับหน้าเรา หมอบอกว่าของเตยต้องตะไบกระดูกแล้วก็เสริมจมูกนะ พูดคุยเสร็จแล้วก็รอเตรียมเข้าห้องผ่าตัดเลย
ตอนที่รอคิวผ่าตัด พูดเลยว่ากลัวมากกก พี่ที่ดูแลคอยให้กำลังใจตลอด ขอบอกว่าที่เมโกะนี่พี่ๆดูแลดีมากๆๆๆ

การทำจมูกครั้งนี้เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาจริงๆ หลังจากนั้นไม่เจ็บเลย หมอจะพูดตลอดในช่วงที่ผ่าตัดว่า ไม่ต้องกลัวนะ จะทำให้สวยเลยนะ^^ แล้วหมอก็ชวนคุยไปจนเสร็จ หมอก็เอากระจกให้ดูบอกว่าแบบนี้โอเคมั๊ย?ชอบมั๊ย?เตยก็ตอบโอเคค่ะ (แต่จริงๆเตยเห็นไม่ชัดหรอก เพราะเตยไม่ได้หลับตาตอนที่ทำเพราะคุยกับหมอไปด้วย เลยลืมตามองแสงไฟลอดผ่านผ้าที่ปิดหน้าไว้ พอหมอเปิดผ้าออก เลยมองไม่ชัดเลย 555) แล้วก็เป็นอันเสร็จ หมอก็ปิดพลาสเตอร์แล้วพี่พยาบาลก็พาไปห้องพัก นอนพักซักครู่ ก็มีพี่มาคอยอธิบายการประคบจมูกแล้วก็กลับบ้านได้
มาดูรูปตอนที่ทำค่ะ

ไฟล์แนบ

323.5 KB · อ่าน: 107
    270.3 KB · อ่าน: 83
    283 KB · อ่าน: 85
    242.2 KB · อ่าน: 86
    141.5 KB · อ่าน: 96
    218.8 KB · อ่าน: 96
แก้ไขล่าสุดโดย mod:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
น่าจะเก็บปีกอีกนิดนุงเนอะ

พื้นฐานดี จมูกยาว ได้เปรียบเลย

tookkata

ขบคุณนะคะ จะนำไปข้อแนะนำไปปรับปรุงแก้ไขต่อไปค่ะ

dosubway

จมูกสวยมากเลยค่ะ 80000 นี่ทำกับหมอไรหรอ เห็นราคาแอบสูงนิดนึง

tookkata

ทรงสวยนะคะ แต่ราคาสูงมากเลย T^T
สูงจริงค่ะ สูงตามประสบการณ์มั้งค่ะ เคสของคุณหมอไม่เห็นจะมีปัญหาสักเคสเลยนะคะ ลองหาใน google ดูถ้าไม่เชื่อ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
สูงจริงค่ะ สูงตามประสบการณ์มั้งค่ะ เคสของคุณหมอไม่เห็นจะมีปัญหาสักเคสเลยนะคะ ลองหาใน google ดูถ้าไม่เชื่อ

มีนะจ๊ะ ไปแก้ที่อื่นก็มี

แต่ส่วนราคา ก็สูงตามประสบการณ์ ชื่อเสียง และความเชียวชาญ เป็นปกติครับ

tookkata

มีนะจ๊ะ ไปแก้ที่อื่นก็มี

แต่ส่วนราคา ก็สูงตามประสบการณ์ ชื่อเสียง และความเชียวชาญ เป็นปกติครับ
ค่ะ

victoria

16 พฤษภาคม 2014
โห สวยมากเลยค่ะ ไม่เจ็บมากใช้ป่าว อยากทำบ้างอ่ะค่ะ

tookkata

โห สวยมากเลยค่ะ ไม่เจ็บมากใช้ป่าว อยากทำบ้างอ่ะค่ะ
ตอนฉีดยาชาเจ็บค่ะ แต่ตนทำไม่เจ็บเพราะชาอยู่จร้า ที่สำคัญไม่บวมมากค่ะ

anusa.nusa25

ก่อนทำก็โอเคอยู่นะ แต่หลังทำโอเคมากกว่าค่ะ ^^ สวยค่ะ

madakaja

สมาชิกใหม่
ทรง จมูก สวยจริงๆเลยอ่ะ ชอบๆ

ด้านบน ด้านล่าง