เปิดประสบการณ์เสริมจมูก+ตัดปีกครั้งแรกของสาวจมูกแบน!! @เอเมดคลินิก

jingjoy

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค้า ชื่อ จอย นะคะ จอยจะมาแชร์ประสบการณ์ทำจมูกครั้งแรกให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ ที่อยากทำจมูกเพราะจอยเป็นคนดั้งแหมบตั้งแต่เด็กค่ะ แถมปีกจมูกก็บานอีก ยิ้มทีนี่บานเป็นกระด้งหาสันจมูกไม่เจอเลยค่ะ 5555+ แอบให้ดูภาพ Before/After ก่อนดีกว่า ^_^

ส่วนคลินิกที่จอยไปทำเนี่ยอยู่แถวสีลมค่ะ คลินิกโลโก้ปีกนางฟ้าสีน้ำเงินขึ้นต้นด้วยตัว A ถ้าเดายากไปจอยบอกก็ได้ค่ะ 555+ เอเมดคลินิกค่าาา ที่เลือกทำที่นี่เพราะไปเจอรีวิวในไอจีค่ะ รีวิวเยอะมากๆๆๆๆ สวยทุกรีวิวเลยด้วย แถมคลินิกก็ดูสะอาดปลอดภัยดีค่ะ

พอมั่นใจกับคลินิกแล้วจอยก็รีบติดต่อมาดามเลยค่ะ มาดามจัดวันให้เสร็จสรรพจอยก็บึ่งไปปรึกษาคุณหมอเลย คุณหมอเป็นกันเองมาก จอยแอบพกรูปจมูกที่อยากได้ไปด้วยและคุณหมอดูเสร็จก็บอกเลยว่าจะทำให้โด่งที่สุดเท่าที่โด่งได้ 555

เมื่อวันผ่าตัดมาถึงตื่นเต้นมากเลยค่ะ พี่ๆ ที่คอยดูแลก็ชวนคุย จอยถามพี่เขาว่าเจ็บไหม? พี่เขาก็บอกไม่เจ็บหรอก พอคุณหมอเข้ามาก็เริ่มจำได้ว่าคุณหมอเอาซิลิโคนมาทาบที่จมูกหลายรอบมาก ตอนทำคุณหมอมือเบามากค่ะ อาการที่ตื่นเต้นก็ลดลง ประทับใจมากค่ะ แต่หลังออกจากห้องผ่าตัดจอยเริ่มปวดตรงบริเวณจมูกค่ะอาการปกติของคนผ่าตัด ทานยาแก้ปวดไปก็ไม่ปวดแล้วค่ะ แอบส่องกระจกดูคุณหมอเย็บแผลได้เรียบร้อยมากปลื้มมากๆ

8.jpg หลังทำเสร็จได้ 1 วันค่า

ไม่ช้ำ ไม่บวม แผลสวยด้วย

หลังจากทำเสร็จปวดแค่วันแรก วันต่อมาไม่ปวดเลยค่ะแค่รู้สึกตึงๆ และที่ชอบมากๆ คือไม่มีรอยช้ำหรือเขียวเลยเพราะที่เคยเห็นคนที่ทำจากคลินิกอื่นที่จะช้ำมากกกกจนดูน่ากลัว จอยประคบเย็น 4 วัน ประคบร้อน 3วัน 7วันแรกไม่ให้แผลโดนน้ำเลยค่ะเพราะตัดปีกจมูกด้วย ดื่มน้ำใบบัวบกด้วยแก้ช้ำใน และไม่ทานอาหารสแลง 1 เดือนเต็มเลยค่ะ ที่สำคัญจอยใช้คัตตัลบัทจุ่มน้ำเกลือแล้วเช็ดแผลและนอนหมอนสูงตลอดค่ะ

วันที่ 6 ถอดผ้าก็อตแล้ว จมูกไม่บานแล้วค่ะ 555

ตัดไหมแล้วค่า แผลเล็กมากเลยแทบมองไม่เห็น

13.jpg แผลเริ่มจางแล้วค่ะ แต่งหน้าได้แล้ว ปลื้มมาก

15.jpg ทุกอย่างเริ่มเข้าที่มากขึ้น ปลื้มมากๆๆๆๆๆ

ตอนนี้จอยมีความมั่นใจมากขึ้นเยอะเลย เวลาถ่ายรูปก็ไม่ต้องคอยหามุมสวยเพราะสวยทุกมุม 55555+ เพื่อนๆ มาทักเยอะเลยว่าสวยขึ้น 5555+

17.jpg 18.jpg

chinmuyaa

ตัดปีกแล้วจมูกสวยดีค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
น่ารักขึ้นมากกกก ก.ไก่แสนตัว

kittyaommii

19 กันยายน 2016