รีวิวร้อนๆ แก้จมูกเบี้ยวทั้งแท่ง 2 อาทิตย์ ด้วยเทคนิคจัดกระดูกจมูกใหม่+ตัดปีก ที่มาสเตอร์พีซ

mookmixx

สมาชิกโดดเด่น
30 สิงหาคม 2016

หลังจากจิตตกกับจมูกแท่งแรกของเรา เบี้ยวแบบ -_-…. รับไม่ได้จีจี เบี้ยวทั้งแท่ง ตั้งแต่หัวตาลงมาถึงปลายจมูก แทบไม่อยากส่องกระจกค่ะบอกเลย กลับไปให้หมอเดิมรับผิดชอบก็จะอัพค่าแก้เพิ่มด้วย พักก่อนค่ะ T______________T

ก่อนแก้เราหาข้อมูลในเน็ตนี่แหละ มีหลายเทคนิคมากกกกก จนมาเราเจอรีวิวของทางคลินิกมาสเตอร์พีซ เป็นเทคนิคที่ไม่เหมือนที่อื่น จัดกระดูกยืดปลายจมูกได้ด้วยกระดูกตัวเอง การันตี ไม่ทะลุ ไม่เบี้ยว รู้สึกแบบเออ ถ้าจะทำทีเดียวจบก็ควรทำแบบนี้ เลยเก็บตังค่ะ หลายเดือนอยู่เพราะราคาก็ไม่เบาเลยทีเดียว แต่ก็สู้ค่ะเพราะอยากทำทีเดียวจบจริงๆ คือเราแบบเออยังไงก็ได้ ขอไม่เบี้ยวก็พอแล้วจุดนั้นคือถ้าเป็นเราจะเข้าใจว่าอยากแก้ทีเดียวจบเลย ไม่เอาแล้วกับการศัลยกรรม 555+

เราได้คิวปรึกษาต้นปี ได้คิวผ่าตัด ทำประมาณกุมภาพันธ์ ตอนปรึกษาคุณหมอ (หมอชื่อเบ้น) หมออธิบายเป็นขัดต้อน+ใช้รูปเราที่ถ่ายก่อนปรึกษา ว่าจมูกเราเบี้ยวเพราะซิลิโคนกับฐานเดิมของจมูกเราไม่ตรงอยู่แล้วนะ ต้องแก้แบบนี้ๆ นะ ต้องตัดปีกจมูกด้วย แล้วตรงปลายจะใช้กระดูกหลังหูกับกระดูกกั้นจมูกมาช่วยยืดปลาย แล้วคุณหมอก็จะจัดแต่งกระดูกให้เรียวตรงไปในตัว ง่ายๆ คือยกเครื่องใหม่เลยค่ะ 5555555

การผ่าของเราเป็นการผ่าตัดใหญ่ มีหมอดมยามืออาชีพ เป็นคนดมยาให้เรา ก็สลบไปค่ะ ยาวไปป ยังไม่ทันได้คุยกับคุณหมอเล้ยยยย คุณหมอหล่อมาก ใครจะมาทำอย่าลืมชวนคุณหมอคุยนาจ๊าา 555+ ต่อๆ ก็นั่นและค่ะ หลับยาววนไปปป ตื่นมาอีกที มีเฝือกแปะจมูกแบบอลังการงานสร้าง กลับบ้านพักฟื้นดูแลตัวเองกันปกติ ตอนนี้ 2 อาทิตย์ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ยุบไวมาก แผลตัดปีกสวย ดูไม่ออกเลย จมูกดูเรียวแบบไม่เป็นแท่งด้วย ที่สำคัญหายเบี้ยวแล้วจ้าาาาา ขอบคุณคุณหมอมากๆ ค่า แค่ 2 อาทิตย์ก็เห็นทรงแล้ว T______________T เหมือนยกภูเขาออกจากอก 555+

สำหรับใครที่สน เราบอกเลยว่าให้รีบไปปรึกษาซะ เพราะคุณหมอบอกเราว่าอีกไม่นานเค้าจะอัพราคาแล้ว เพราะคนมาทำเยอะ แล้วแต่ละคนก็แก้กันหลายจุดมาก เลยจำเป็นต้องเพิ่มราคา เพราะตอนนี้หมอจะขาดทุนแล้วค่า 5555+ แอดไลน์ไปคุยเลยค่ะไม่ต้องโทรให้เสียเวลา ประหยัดเงิน เวลาด้วย @masterpiececlinic หรือใครอยากปรึกษาเราก่อน เรายินดีช่วยจ้า มาสวยไปด้วยกันค่ะ เราเข้าใจคนจมูกเบี้ยว ทำจมูกแล้วผิดหวังว่ารู้สึกยังไง T_________T

onetime_only

ทำมาสวยจริง เห็นแล้วก็อยากที่จะทำ

mookmixx

สวยมากๆๆ ทำมาราคาเท่าไหร่ค่ะ
70,000 + ค่าแก้ 20,000ค่ะ ตอนนี้ไม่รู้เท่าไรนะคะ โทรสอบถามอีกทีนะคะ

ทำมาสวยจริง เห็นแล้วก็อยากที่จะทำ
ขอบคุณนะคะ ลองถามๆดูนะ หรือจะปรึกษาเราก่อนก็ได้นะ กว่าเราจะเจอที่ถูกใจก็พลาดมาก่อนหน้านี้แล้วเหมือนกัน 555

dudsadee

สวยมาก ทำกับคุณหมอไหนค่ะ

mookmixx

khunk_99

4 กุมภาพันธ์ 2016
ตอนนี้มีส่วนละไหม ดูแล้วสวย แต่ราคาไม่ไหวแน่ ๆๆๆ

mingyeahh

20 กันยายน 2016
ค่าแก้เท่าไหร่หรอค่ะ ตอนแก้นี่เจ็บไหมค่ะ

byeonebyelove

14 กันยายน 2015
ที่คลีนิก รับเคสแก้ไหม แล้วราคาสูงไหม

marinbeauty

23 ธันวาคม 2015
ทำแบบนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง