ซิลิโคนเก่าทิ้งไป ขอซิลิโคนนิ่มบิดได้ใหม่ด่วนๆ

jajahjita

สมาชิกใหม่
24 สิงหาคม 2016
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้จ๋าจะมาแชร์ประสบการณ์การแก้จมูกที่เอเมดคลินิกมาฝากคะ เมื่อก่อนจ๋าเป็นคนค่อนข้างรักสวยรักงานเลยคิดว่าอยากทำจมูก ก็เลยไปทำจมูกกับคลินิกแห่งหนึ่ง แต่นี่แหละค่ะทำให้เกิดปัญหาเลยจมูกเอียงมากค่ะ แล้วจ๋าก็ไม่กล้าที่จะไปแก้ที่เก่าแล้ว เพราะหมอทำเจ็บมากค่ะขนาดฉีดยาชา ตอนใส่ซิลิโคนยังรู้สึกเจ็บมาก อีกอย่างที่เก่าทำให้ช้ำมากต้องนอนพักไปหลายวันเลยค่ะ เลยตัดสินใจมาทำที่เอเมด จ๋ารู้จักจากในเพจเฟสบุ๊คค่ะ เลยเข้าไปดูรีวิวของแต่ละเคสค่ะ จึงมั่นใจก็เลยเลือกมาแก้ที่นี่

คุณหมอใจดีมากค่ะ ตอนแรกก็ยังคงกลัว เพราะที่เก่าทำให้เรากลัว แต่พอฉีดยาชาก็เช่นเคยเจ็บ แต่พอเวลาผ่าตัดรู้สึกชิลล์กว่าทำครั้งแรกและรู้สึกได้เลยว่าหมอมือเบามากค่ะไม่รู้สึกอะไรเลยสบายๆ จากที่เคยเจ็บมากๆ มาก่อนเลยรู้สึกว่าน่าจะมาที่นี่ตั้งแต่แรก รู้สึกว่าไม่เจ็บเลยแต่พอหมดยาชาจะรู้สึกปวดนิดหน่อยแต่ไม่มากค่ะ เราก็ทานยาตามที่หมอบอกตอนนี้รู้สึกว่ามันโด่งกว่าอันเก่าอีกค่ะปลายพุ่งดีค่ะ ไม่เบี้ยวแล้ว ดีใจมา

2.jpg 3.jpg 4.jpg 5.jpg 6.jpg
ช่วง7วันก็ไปตัดไหมที่คลินิกค่ะ

ช่วงสัปดาห์ที่3จมูกสวยมากๆ เลยขอถ่ายมาให้ดูแบบใกล้ๆเลยค่ะ

1เดือนแล้วจมูกเข้าที่แล้วค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง