รักษาหลุมสิว Auto Stamp ที่ เอเมด คลีนิก

Girl_uri

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
โอ๊ยยย... กลุ้มใจอยู่นาน 2 นาน กับร่องรอยสงคราม บนใบหน้าของหญิงสาวอย่างเรา!!!
ไหนๆ ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ที่เกริ่นมาเนี่ยก็ สิว หลุดสิว รอยดำ รอยแดง everything อ่า
ปัญหาแบบนี้จริงๆแล้วเป็นต่อเนื่องตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยแล้วค่ะ คือ ก็ไปรักษามาหลากหลายที่เหลือเกิน
ก็มีได้ผลนะ แต่!! พอเราห่างหายจากที่รักษาทุกอย่างก็ค่อยๆก่อตัวขึ้นมาอ่า
จนตอนนี้ทำงานนอนดึก (หลีกเลี่ยงไม่ได้) ตอนแรกก็ทำใจค่ะ ปล่อยเซ่อตามธรรมชาติให้มันหายไปเอง
แต่!! ไม่ได้การหนักข้อทุกวัน

fetch

{ รูปด้านบนซ้าย – ขวา เป็นรูปก่อนการรักษาสิว กับ Auto Stamp }

เราลองใช้อินเทอร์เน็ตให้เป็นประโยชน์หาข้อมูลนั้นนี่ ที่เค้าแนะนำว่าดีจริงๆ
จนไปเจอคลินิกแห่งนึงค่ะ ชื่อ AMED CLINIC ก็เริ่มสนใจก็ลองติดต่อไปดูทางคลีนิก
เบื้องต้นก็อยากให้เราเข้าไปพบแพทย์ผู้เชี่ยวชาญก่อน เราก็เลยนัดคิวปรึกษาเลยค่ะ
ก็ได้ไปปรึกษากับคุณหมอมาแล้วค่ะ ทางด้านคุณหมอเค้าก็ให้เราเริ่มรักษาคอร์สสิวแบบจริงจังเลย
มาตรงตามหมอนัดโอกาสสิวหายก็มีอยู่แล้ว แถมแนะนำเพิ่มเติมอีกค่ะว่าเราควรจะรักษาควบคู่ไปกับคอร์ส Auto Stamp
เมื่อฟังแบบนี้ไม่รอช้าจัดทุกสิ่งตามคำบอกกล่าวของคุณหมอเลยค่ะ
และก็เริ่มทำเลยค่ะ...ก็เข้าไปนอนรอที่ห้องจะมีพนักงานมาทำความสะอาดหน้าให้
และแล้วก็เริ่มกดสิว ฉีดสิวจากจุดที่แพทย์เห็นสมควรว่าฉีดได้ค่ะ และก็มีการมาร์คหน้าใสด้วยชอบฟิวตอนมาร์คหน้า
รู้สึกสบายสุดๆ ทุกขั้นตอนที่ทำที่นี่ดีกว่าที่อื่น คือแพทย์จะคอยดูทุกขั้นตอนให้เราเลย ต่างจากที่อื่นที่จะให้ผู้ช่วยเป็นคนทำ

พอขั้นตอนของการรักษาสิวเสร็จหมดแล้วก็นั่งรอแปปนึงค่ะ และก็มาทำ Auto Stamp
เทคนิคนี้เป็นการช่วยเรื่องร่องรอยสงคราม เป็นเทคนิคของที่นี่เค้าเลย ตอนทำ Auto Stamp
ก็เอาหัวเข็มเล็กๆมาสะกิดบริเวณที่มีปัญหา เสริมด้วยการใช้ยาและวิตามินช่วยในการบำรุงผิว
หลังทำแอบรู้สึกหน้าแดงนิดๆค่ะ แต่ก็เป็นอยู่ 1-2 วันก็หาย หลังจากนั้นก็รู้สึกรอยต่างๆจางลง ผิวดูกระชับ
พวกรูขุมขนก็เล็กลง แถมผิวของเราดูขาวกระจางใสมากกว่าเดิมอ่า ปลื้มสุดๆ

fetch

{ รูปนี้ เป็นรูปหลังการรักษาสิว กับ Auto Stamp ได้ 2 อาทิตย์ แล้วจ้า }

เห็นผลลัพธ์แบบนี้บอกเลยปลามปลื้มเอาการ ว่าแล้วมาดูผลลัพธ์ปัจจุบันดีกว่า
ที่เรารักษาได้ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ

fetch

{ รูปนี้ เป็นรูปหลังการรักษาสิว กับ Auto Stamp ได้ครบ 1 เดือน }

สังเกตได้ รอยสงครามหายจ้า หน้าหล่ะ ก็ขาวใสขึ้นเยอะกว่าแต่ก่อน แถมหน้าเนียนกระชับสุดๆ
ยิ่งเดี๋ยวนี้ไม่ต้องแต่งหน้าก็สวยแล้วอ่า เพราะผิวดีเลยไม่ต้องพึ่งเครื่องสำอางกันเลยทีเดียว

N'amfar

17 กุมภาพันธ์ 2014
รีวิวละเอียดดีมากเลยคะ อันนี้คอร์สกี่ครั้งเอ่ย และ ราคาเท่าไหร่จ๊ะ

reddybeauty

คอร์สหรอจ๊ะที่ทำ กี่ครั้ง และ ราคาเท่าไหร่?

rabbitkapook

โห เห็นชัดมากเลย ว่าค่อยๆดีขึ้นเลยจริงๆ ;)

hisokanom

น่าสนใจนะคะ แอบอยากหน้าใสไรสิวบ้างไรบ้าง ตอนทำเจ็บมั๊ยเอ่ย และมันเหมือนทำเลเซอร์ป่ะ?

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เนื่องจาก เวปบอร์ดมีการอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ อาจจะส่งปัญหาทำให้ภาพไม่ขึ้น รบกวนแก้ไขรูปภาพใหม่อีกครั้งครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

monpatcha4

สมาชิกใหม่
อ่านดูแล้วดูน่าสนใจมากเลยค่ะ น้องสาวของเราก็มีปัญหาเรื่องสิว ไว้เดี๋ยวเราไปแนะนำน้องให้ไปหาบ้างดีกว่า แต่อยากเห็นรูปจัง รูปไม่โชว์ :(

zinniapretty

สมาชิกโดดเด่น
16 พฤษภาคม 2014
อ่านแล้วดูน่าสนใจนะคะ แต่ทำไมเค้าดูภาพไม่ได้อ่ะ :oops::oops:

paaTum*

อ่านแล้วสนใจนะคะ
แต่ไม่เห็นรูปอะจ้า

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
รีวิวน่าสนใจมากอ่ะ เเต่เสียดาย ดูรูปไม่ได้อ่ะ

ด้านบน ด้านล่าง