"รถเมล์" เปิดตัวแฟน แต่ยังไม่พร้อมแต่ง!

โกโก้

Junior Member
19 กุมภาพันธ์ 2014
คบหาดูใจกันมานาน 2 ปี แต่ไม่ค่อยมีใครได้เห็นหน้าค่าตา "แม็ค จักรกฤษณ์ เบเนเน็ตตี้" หวานใจของสาว "รถเมล์ คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์" จนล่าสุดทั้งคู่ไปร่วมงานอีเว้นท์งานหนึ่ง เลยดูเหมือนควงกันมาเปิดตัว ซึ่งเรื่องนี้สาวรถเมล์เผยว่า “ไม่ได้เปิดตัวค่ะ จริงๆ ไปงานด้วยกันปกติแต่มีงานนี้แหละที่มีนักข่าวบันเทิงมากันเยอะเลยได้เจอกัน แล้วที่รถเมล์มางานวันนี้กับพี่แม็คเพราะว่าเจ้าของงานรู้จักกับพี่แม็ค แต่รถเมล์ไม่รู้ว่าพี่ๆ นักข่าวจะมาเยอะ อีกอย่างที่ผ่านมาเวลาเพื่อนพี่แม็คจัดงานรถเมล์ก็จะไปด้วยบางครั้งอยู่แล้วค่ะ” ดูพี่แม็คยังขัดเขินกล้อง “เขาเขินมากอยู่แล้ว ไม่รู้จะทำตัวยังไง ส่วนตัวเขาเป็นคนไม่ค่อยออกสื่อบันเทิง แต่ถ้าเป็นสื่อในวงธุรกิจเขาก็คงออกของเขาอยู่แล้ว” ความสัมพันธ์ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง “ดีค่ะ ปกติดี วาเลนไทน์ที่ผ่านมาได้ทำบุญหลายที่ พอดีใกล้กับวันเกิดพี่แม็คพอดี คือวันที่ 15 ก.พ. เลยทำบุญควบกันไปเลย ถามว่ามีของขวัญพิเศษให้กันและกันไหม ส่วนใหญ่จะกินข้าวกันปกติ แต่ของขวัญที่รถเมล์ให้พี่แม็คคือโทรศัพท์เพราะว่าเขาเพิ่งทำตกแตก เลยคิดว่าน่าจะให้ของที่เขาใช้ได้จริงๆ ด้วย ถามว่าหน้าจอโทรศัพท์จะต้องเป็นรูปรถเมล์ด้วยไหม ไม่มีค่ะ ขนาดรูปตัวเขาเองยังไม่มีในโทรศัพท์เลยเพราะเขาเป็นคนไม่ชอบถ่ายรูป” แล้วพี่แม็คให้อะไร “พี่แม็คบอกว่าเดี๋ยวรอไปเลือกเอา คือเขาจะให้ของที่รถเมล์ใช้ได้จริงๆ อย่างกระเป๋าสตางค์ เขามองว่ารถเมล์ใช้ใบนี้มานานแล้ว เขาก็จะเปลี่ยนใบใหม่ให้” คู่เราถือว่าหวานไหม “ไม่มากค่ะ ถามว่าพี่เขาเอาใจเก่งไหม ไม่ได้เรียกว่าเอาใจค่ะ แต่เขาจะรู้ว่าช่วงนี้ควรจะพูดเล่นหรือพูดจริง พี่แมกซ์ไม่ใช่หนุ่มโรแมนติกหวาน แต่เป็นคนตรงๆ มากกว่า” เมื่อไหร่จะแต่งงาน “ยังไม่รู้เลยค่ะ ก็รอก่อนเพราะเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลา ถ้าเมื่อไหร่ทุกอย่างลงตัวก็คงเมื่อนั้นแหละ ตอนนี้คบกันมา 2 ปีแล้ว ถามว่าเคยคุยเรื่องนี้บ้างไหม ยังค่ะ แต่ละคนก็ใช้ชีวิตกันไปแบบนี้ก็ดีแล้ว ดูๆ กันไปก่อน คนเรามีเวลาศึกษากันนานๆ ไม่ต้องรีบค่ะ” แล้วกับร้านอาหารญี่ปุ่นที่ทำด้วยกันเป็นยังไงบ้างแล้ว “ดำเนินการอยู่ แต่ด้วยอะไรหลายอย่างก็ชะลอนิดนึง เพราะมันอยู่ในเมืองด้วยทำให้การก่อสร้างลำบาก แต่ต้องบอกก่อนว่าไม่ได้เป็นธุรกิจที่ทำร่วมกันนะคะ รถเมล์แค่ไปช่วยเฉยๆ ไม่ได้ร่วมหุ้นด้วยเพราะพี่แม็คเขาหุ้นกับเพื่อนๆ อยู่แล้ว ทำเป็นระบบเลยค่ะ ส่วนรถเมล์มีหน้าที่แค่ช่วยลงแรงกับประสานงานนิดหน่อยค่ะ” ที่มา www.hunsa.com

ด้านบน ด้านล่าง