หญิงลี ไม่โป๊ก็ดัง เพลงเดียวได้ร้อยล้าน

นี่โม

Junior Member
10 กุมภาพันธ์ 2014
ปีนี้ลูกทุ่งสาวสองคนมาแรงฝุดๆ แรงแบบไม่ต้องบรรยายอะไรกันอีกแล้ว สำหรับ ใบเตย อาร์สยาม และหญิงลี ศรีจุมพล อีกคนก็เน้นฮา อีกคนก็ชอบโชว์หู ค่ายเพลงคู่แข่งกันอีกต่างหาก งานนี้ใครจะได้ใจมหาชนมากกว่าคงต้องวัดกันที่หลายๆอย่าง ทั้งเพลง ท่าเต้น เนื้อร้อง น้ำเสียง และหน้าตา แต่ตอนนี้ดูเหมือนว่าฝั่งของ หญิงลี ศรีจุมพล เจ้าของเพลงฮิต “ขอใจเธอแลกเบอร์โทร” ฝั่งแกรมมี่โกลล์ดังระเบิด มาแรงสุดๆร้องกันได้ทั้งบ้านทั้งเมือง “กระแสเพลงตอนนี้ก็ยังดีอยู่ค่ะ เพราะว่ามันเข้าได้กับทุกเพศทุกวัย ไปได้ทุกที่ จากเดิมที่มีคนรู้จักหญิงลีเพียงน้อยนิด พอเรามีกระแสเพลงนี้ที่มีศิลปินดารานำเพลงไปร้อง ทำให้เพลงนี้ดังมาก พลิกชีวิตจริงๆ จากที่ได้ค่าตัวน้อย ก็ได้มากขึ้น มีกินมีใช้ขึ้น แต่ก็ไม่ได้มากมายนัก ยังไม่รวยนะ” นอกจากนี้กระแสในโลกโซเชียลว่ามีการเปรียบเทียบยอดวิวในยูทูบว่า ตอนนี้หญิงลี มียอดวิวสูงกว่า ใบเตย อาร์สยาม เพราะตอนนี้ยอดวิวของหญิงลีอยู่ที่ 88 ล้าน ส่วนทางฝั่งของใบเตยอยู่ที่ 83 ล้าน ” อาจจะเป็นความชอบของแฟนเพลงนะคะ ซึ่งคนเฒ่าคนแก่เข้าอินเตอร์เน็ตไม่เป็นนะ หญิงว่ามันเป็นปากต่อปาก ทุกวันนี้จะมีกระแสมากน้อยเพียงใด เราก็เป็นเหมือนเดิม เป็นคนเดิม บางทีก็อึดอัดนะเวลาถูกเปรียบเทียบ แต่หญิงเป็นคนที่มีจุดยืนทางความคิด ไม่ไปรังแกใคร ไม่เอาเปรียบใคร และไม่ให้ใครมาเอาเปรียบเรา ซึ่งหญิงมองว่า ศิลปินทุกคนสร้างความสุขให้กับแฟนเพลง คนวงการเดียวกัน ก็ไม่เกาเหลากันอยู่แล้วค่ะ” คิดดี ทำดี ขนาดนี้ อนาคตไกลเลยนะจ๊ะ หญิงลี…… ที่มา www.sanook.com

ด้านบน ด้านล่าง